ആപ്പിൾ ലീക്ക് റാഡിക്ക് പുതിയ ഐഫോൺ എഐഐ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു – ഫോബ്സ്

ആപ്പിൾ ലീക്ക് റാഡിക്ക് പുതിയ ഐഫോൺ എഐഐ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു – ഫോബ്സ്

Technology
2020 ൽ ഐഫോൺ പൂർണമായി പുനർരൂപകല്പന ചെയ്യും , പക്ഷേ അപ്പോഴേക്കും നമുക്ക് അറിയാം ആപ്പിൾ ന്റെ ഡിസൈൻ പദ്ധതികൾ .ഒന്നിലധികം ഒരു ശ്രദ്ധ കൊണ്ട് ഔദ്യോഗിക വില വെട്ടിക്കുറച്ചു . അപ്പോൾ 2019 ലെ ഐഫോണുകൾക്കായി എങ്ങനെയാണ് ആവേശം ഉണ്ടാക്കുന്നത്? ഇപ്പോൾ നമുക്കറിയാം …

ഒരു പ്രധാന ആഭ്യന്തരകാര്യങ്ങൾ ൽ, ബ്ലൂംബെർഗ് ആപ്പിൾ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോൺ കടന്നു ദീർഘദൂര 3D ക്യാമറകൾ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് സോണി ജോലി ആണ് അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഫോട്ടോഗ്രാഫി, സെക്യൂരിറ്റി, ഗെയിമിംഗ് എന്നിവയെ പരിവർത്തനം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷിയുമായി ഇത് സാങ്കേതികതയാണ്. മാത്രമല്ല, ഉറവിടം നല്ലതായിരിക്കില്ല: ബ്ലൂംബർഗ് സോണിനു തന്നെ സംസാരിച്ചു.

ആപ്പിൾ ഐഫോൺ XI concept concept creator

“ക്യാമറകൾ ഫോണുകളെ വിപ്ലവപ്പെടുത്തി, ഞാൻ കണ്ടതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ 3D- ക്ക് കാമറകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” സോണി സെന്റർ ഡിവിഷൻ തലവൻ സതോശി യോഷിയാര പറഞ്ഞു, ബ്ലൂംബെർഗുമായി സംസാരിക്കുമ്പോൾ.

സാങ്കേതികവിദ്യ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നതിൽ ആപ്പിളിന്റെ താല്പര്യം ബ്ലൂംബെർഗ് വെളിപ്പെടുത്തി. 2019 ൽ സോണിക്ക് മുന്നിൽ നിൽക്കുന്ന 3D കാമറകൾ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

സെപ്തംബറിൽ ആപ്പിളിന്റെ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോണുകൾ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, ഇത് തീർച്ചയായും നിങ്ങൾക്ക് ആവേശം പകരും.

എതിരാളികളിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി, സോണി യുടെ 3D കാമറകൾ ‘ ടൈം ഓഫ് ഫ്ലൈറ്റ് ‘ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നു (മുമ്പു വ്യവസായത്തിൽ മാത്രം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു). അതു അദൃശ്യമായ ലേസർ പൾസുകളും അയയ്ക്കുന്നു, അവർ അഞ്ച് മീറ്റർ അകലെയുള്ള വസ്തുക്കളുടെ വിശദമായ 3D മോഡലുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ മടിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് സമയം മാറുന്നു.

ഇതിന് എന്തൊക്കെ ഉപയോഗിക്കാനാകും? ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പ്രകാരം, ഒരു ചിത്രത്തിന്റെ ഓരോ ഭാഗത്തും ഫോക്കസ് എടുത്ത്, രാത്രിയിൽ വസ്തുക്കളെ പോലും ട്രാക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയും. സുരക്ഷയ്ക്കായി, ഉയർന്ന ഗ്രേഡ് ഫേഷ്യൽ മാപ്പിംഗിനും അൺലോക്കുചെയ്യലിനും ഒരു ഉപയോക്താവിൻറെ മുഖം മാപ്പുചെയ്യാം – ആപ്പിൾ ഫെയ്സ് ഐഡിയിൽ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന സങ്കീർണ്ണമായ മൾട്ടി സെൻസർ അരി മുറിച്ചുമാറ്റാൻ കഴിയുന്നതും അതുവഴി ചുരുക്കുകയോ (ഒടുവിൽ) നഗ്നത നീക്കം ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാം .

5 മീറ്റർ അകലെ ബ്ലൂംബർഗ് വരെ വസ്തുക്കൾ വിശദമായ മാപ്പുകൾ സൃഷ്ടിച്ചു സോണി 3D ക്യാമറ ടെക്നോളജി

അവസാനമായി, സോണി അതിന്റെ ദൂരദർശിനിയുടെ 3D ക്യാമറകളുടെ ഇന്ററാക്ടീവ് സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് ബ്ലൂംബർഗ്നോട് പറഞ്ഞു. എ.ആർ, വി.ആർ അനുഭവങ്ങൾ, അതുപോലെ തന്നെ ഉപയോക്താക്കൾക്കുമാത്രമുള്ള മുറികളും വസ്തുക്കളും തിരിച്ചറിയാൻ അവ ഉപയോഗപ്പെടുത്താം. ഉദാഹരണത്തിന്, അവരുടെ കൈകൾ ഒരു ഗെയിമിംഗ് പരിതസ്ഥിതിയും കൌൺസിലിംഗും (സോണി പോലെ ബ്ലൂംബെർഗിനു മുന്നിൽ അവതരിപ്പിക്കാനാകും) അക്ഷരങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാൻ സഹായിക്കും.

‘TrueDepth Camera’ എന്ന പേരിന് വേണ്ടി ആപ്പിൾ ഇതിനകം ഒരു ഹ്രസ്വ റേഞ്ച് 3D ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കുന്നു, എന്നാൽ സോണി സാങ്കേതികവിദ്യ നടപ്പിലാക്കുന്നത് സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിൽ ക്യാമറകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കുമെന്നത് മാറ്റാനുള്ള സാധ്യതയുമുണ്ട്.

“വരും വർഷത്തിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം ആളുകൾ ആവേശഭരിതരാണെന്നാണ്,” യോഷിയാര പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, മുൻകാല റദ്ദാക്കപ്പെട്ട ഫീച്ചറുകളോടൊപ്പം , അതിന്റെ അടുത്ത ഐഫോൺ മോഡലിനായി ആപ്പിളിന്റെ വലിയ പന്താണ് ഇത് എന്ന് തോന്നുന്നു.

___

Twitter , Facebook , Google+ എന്നിവയിൽ ഗോർഡനെ പിന്തുടരുക

ഫോർബ്സ് കൂടുതൽ

ഐഫോൺ ലീക്ക് ക്ലെയിംസ് 2020 ‘പഞ്ച് ഹോൾ’ റെഡ്സൈൻ

ആപ്പിൾ പേറ്റന്റ്സ് പുതിയ ടച്ച് ഐഡി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു ഐഫോൺ വെളിപ്പെടുത്തി

ഐഫോണിന്റെ പുതിയ സാംസംഗ് ടെക്നോളജി അവതരിപ്പിക്കുന്നു

ഐഫോൺ XS Vs ഐഫോൺ XS മാക്സ്: എന്താണ് വ്യത്യാസം?

iPhone XS Vs ഐഫോൺ XR: വ്യത്യാസമെന്താണ്?

“>

2020 ൽ ഐഫോൺ പൂർണമായി പുനർരൂപകല്പന ചെയ്യും , പക്ഷേ അപ്പോഴേക്കും നമുക്ക് അറിയാം ആപ്പിൾ ന്റെ ഡിസൈൻ പദ്ധതികൾ .ഒന്നിലധികം ഒരു ശ്രദ്ധ കൊണ്ട് ഔദ്യോഗിക വില വെട്ടിക്കുറച്ചു . അപ്പോൾ 2019 ലെ ഐഫോണുകൾക്കായി എങ്ങനെയാണ് ആവേശം ഉണ്ടാക്കുന്നത്? ഇപ്പോൾ നമുക്കറിയാം …

ഒരു പ്രധാന ആഭ്യന്തരകാര്യങ്ങൾ ൽ, ബ്ലൂംബെർഗ് ആപ്പിൾ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോൺ കടന്നു ദീർഘദൂര 3D ക്യാമറകൾ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് സോണി ജോലി ആണ് അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഫോട്ടോഗ്രാഫി, സെക്യൂരിറ്റി, ഗെയിമിംഗ് എന്നിവയെ പരിവർത്തനം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷിയുമായി ഇത് സാങ്കേതികതയാണ്. മാത്രമല്ല, ഉറവിടം നല്ലതായിരിക്കില്ല: ബ്ലൂംബർഗ് സോണിനു തന്നെ സംസാരിച്ചു.

ആപ്പിൾ ഐഫോൺ XI concept concept creator

“ക്യാമറകൾ ഫോണുകളെ വിപ്ലവപ്പെടുത്തി, ഞാൻ കണ്ടതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ 3D- ക്ക് കാമറകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” സോണി സെന്റർ ഡിവിഷൻ തലവൻ സതോശി യോഷിയാര പറഞ്ഞു, ബ്ലൂംബെർഗുമായി സംസാരിക്കുമ്പോൾ.

സാങ്കേതികവിദ്യ കൂട്ടിച്ചേർക്കുന്നതിൽ ആപ്പിളിന്റെ താല്പര്യം ബ്ലൂംബെർഗ് വെളിപ്പെടുത്തി. 2019 ൽ സോണിക്ക് മുന്നിൽ നിൽക്കുന്ന 3D കാമറകൾ സജ്ജീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കമ്പനി അറിയിച്ചു.

സെപ്തംബറിൽ ആപ്പിളിന്റെ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോണുകൾ ആരംഭിക്കുമ്പോൾ, ഇത് തീർച്ചയായും നിങ്ങൾക്ക് ആവേശം പകരും.

എതിരാളികളിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി, സോണി യുടെ 3D കാമറകൾ ‘ ടൈം ഓഫ് ഫ്ലൈറ്റ് ‘ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നു (മുമ്പു വ്യവസായത്തിൽ മാത്രം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു). അതു അദൃശ്യമായ ലേസർ പൾസുകളും അയയ്ക്കുന്നു, അവർ അഞ്ച് മീറ്റർ അകലെയുള്ള വസ്തുക്കളുടെ വിശദമായ 3D മോഡലുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ മടിക്കുന്നതിനുമുമ്പ് സമയം മാറുന്നു.

ഇതിന് എന്തൊക്കെ ഉപയോഗിക്കാനാകും? ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പ്രകാരം, ഒരു ചിത്രത്തിന്റെ ഓരോ ഭാഗത്തും ഫോക്കസ് എടുത്ത്, രാത്രിയിൽ വസ്തുക്കളെ പോലും ട്രാക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയും. സുരക്ഷയ്ക്കായി, ഉയർന്ന ഗ്രേഡ് ഫേഷ്യൽ മാപ്പിംഗിനും അൺലോക്കുചെയ്യലിനും ഒരു ഉപയോക്താവിൻറെ മുഖം മാപ്പുചെയ്യാം – ആപ്പിൾ ഫെയ്സ് ഐഡിയിൽ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന സങ്കീർണ്ണമായ മൾട്ടി സെൻസർ അരി മുറിച്ചുമാറ്റാൻ കഴിയുന്നതും അതുവഴി ചുരുക്കുകയോ (ഒടുവിൽ) നഗ്നത നീക്കം ചെയ്യുകയോ ചെയ്യാം .

5 മീറ്റർ അകലെ ബ്ലൂംബർഗ് വരെ വസ്തുക്കൾ വിശദമായ മാപ്പുകൾ സൃഷ്ടിച്ചു സോണി 3D ക്യാമറ ടെക്നോളജി

അവസാനമായി, സോണി അതിന്റെ ദൂരദർശിനിയുടെ 3D ക്യാമറകളുടെ ഇന്ററാക്ടീവ് സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് ബ്ലൂംബർഗ്നോട് പറഞ്ഞു. എ.ആർ, വി.ആർ അനുഭവങ്ങൾ, അതുപോലെ തന്നെ ഉപയോക്താക്കൾക്കുമാത്രമുള്ള മുറികളും വസ്തുക്കളും തിരിച്ചറിയാൻ അവ ഉപയോഗപ്പെടുത്താം. ഉദാഹരണത്തിന്, അവരുടെ കൈകൾ ഒരു ഗെയിമിംഗ് പരിതസ്ഥിതിയും കൌൺസിലിംഗും (സോണി പോലെ ബ്ലൂംബെർഗിനു മുന്നിൽ അവതരിപ്പിക്കാനാകും) അക്ഷരങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാൻ സഹായിക്കും.

‘TrueDepth Camera’ എന്ന പേരിന് വേണ്ടി ആപ്പിൾ ഇതിനകം ഒരു ഹ്രസ്വ റേഞ്ച് 3D ക്യാമറ ഉപയോഗിക്കുന്നു, എന്നാൽ സോണി സാങ്കേതികവിദ്യ നടപ്പിലാക്കുന്നത് സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിൽ ക്യാമറകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കുമെന്നത് മാറ്റാനുള്ള സാധ്യതയുമുണ്ട്.

“വരും വർഷത്തിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട കാര്യം ആളുകൾ ആവേശഭരിതരാണെന്നാണ്,” യോഷിയാര പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, മുൻകാല റദ്ദാക്കപ്പെട്ട ഫീച്ചറുകളോടൊപ്പം , അതിന്റെ അടുത്ത ഐഫോൺ മോഡലിനായി ആപ്പിളിന്റെ വലിയ പന്താണ് ഇത് എന്ന് തോന്നുന്നു.

___

Twitter , Facebook , Google+ എന്നിവയിൽ ഗോർഡനെ പിന്തുടരുക

ഫോർബ്സ് കൂടുതൽ

ഐഫോൺ ലീക്ക് ക്ലെയിംസ് 2020 ‘പഞ്ച് ഹോൾ’ റെഡ്സൈൻ

ആപ്പിൾ പേറ്റന്റ്സ് പുതിയ ടച്ച് ഐഡി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു ഐഫോൺ വെളിപ്പെടുത്തി

ഐഫോണിന്റെ പുതിയ സാംസംഗ് ടെക്നോളജി അവതരിപ്പിക്കുന്നു

ഐഫോൺ XS Vs ഐഫോൺ XS മാക്സ്: എന്താണ് വ്യത്യാസം?

iPhone XS Vs ഐഫോൺ XR: വ്യത്യാസമെന്താണ്?