ആർബിഐ നാഷണൽ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇനീഷ്യൽ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് (ആർ.ബി.ഐ) യെ പിഴച്ചാൽ പിഴ ഈടാക്കും

ആർബിഐ നാഷണൽ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇനീഷ്യൽ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് (ആർ.ബി.ഐ) യെ പിഴച്ചാൽ പിഴ ഈടാക്കും

Business
റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ

ആർബിഐ യെ പിഴയുമ്പോൾ യെസ് ബാങ്കിൽ പിഴ ഈടാക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട് (റഫറൻസ് ഇമേജ്) ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: പി.ടി.ഐ

ന്യൂഡൽഹി: റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർബിഐ) യെൻ ബാങ്കിന്റെ കസ്റ്റമർ സർവീസ് എക്സ്ചേഞ്ചിന്റെ രഹസ്യ സ്വഭാവം ലംഘിച്ചതിന് ബാങ്കുകൾക്ക് പിഴ ചുമത്താം. സ്റ്റോക്കിനെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു.

പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളുടെ (പി.എസ്.ബി.) മറ്റ് സ്വകാര്യ ബാങ്കുകളിലെ പിഴവുകളില്ലാത്തതിനാലാണ് പിഴ ഈടാക്കുന്നത്. “എന്തിനാണ് യെസ് ബാങ്ക് ഭാവിയിൽ ഒരു കടന്നാക്രമണം നടത്തുന്നത്?” ഒരു ഉറവിടം ചോദിച്ചു.

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ (ആർബിഐ) യുടെ ഓർഡർ അനുസരിച്ച് ആർബിഐ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. ഓഹരിവില 1.72 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 217.45 രൂപയിലെത്തി. ഫിബ്രവരി 14 ന് ബാങ്കിന്റെ ഓഹരി 31 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് ഉയർന്നു. എൻ.പി.എ റിപ്പോർട്ടിംഗിൽ വ്യത്യാസം

യെസ് ബാങ്കും റിസർവ് ബാങ്കും തമ്മിൽ ഒരു എക്സ്ചേഞ്ച് നടത്തുകയുണ്ടായി. 2017-18 കാലഘട്ടത്തിൽ കേന്ദ്ര ബാങ്കിന്റെ നിരുത്തരവാദപരമായ സ്വത്തവകാശത്തിൽ യാതൊരു വ്യത്യാസവുമുണ്ടായിട്ടില്ല. അതിന്റെ സ്റ്റോക്ക് ഉയര്ന്നതിനു ശേഷം അത് ഒരു കുമിള ബാങ്കിന്റെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചുപറ്റിയതാണ്, ആദ്യത്തേത് അതിന്റെ വിമർശനം യെസ് ബാങ്കിനോട് റിസ്ക്ക് എസെസ്മെൻറ് റിപ്പോർട്ട് ഒരു “രഹസ്യാത്മക” രേഖയാണെന്നും, റെഗുലേറ്റർ “വഴി തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ” ശ്രമിച്ചു.

ഈ കേസിൽ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് പിഴ ചുമത്തുന്നതിന് വൻ തുകയായിരിക്കില്ലെന്ന് ഇൻസ്റ്റിറ്റൂഷണൽ ഓഹരിയേഴ്സ് ആക്ടിവിസം എന്ന സ്ഥാപനമായ ശ്രീ. ശ്രീറാം സുബ്രഹ്മണ്യൻ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ നിരവധി ബാങ്കുകൾക്ക് റിസർവ് ബാങ്ക് പിഴ ചുമത്തുകയുണ്ടായി. ബാങ്കിങ് ലൈസൻസ് റദ്ദാക്കിയ ആർബിഐ ഒരു തെറ്റായ ശമ്പളമല്ല. ഒരു ലംഘനം ഉണ്ടെന്നാണ് അത് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളായ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ, ബാങ്ക് ഓഫ് ബറോഡ, യൂണിയൻ ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഓരോ കോടിയും ഓരോ കോർപ്പറേഷൻ ബാങ്കിനും അഞ്ച് കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഫണ്ടുകളുടെ അന്തിമ ഉപയോഗം, മറ്റ് ബാങ്കുകളുമായി വിവരങ്ങളുടെ കൈമാറ്റം, തരംതിരിക്കൽ, വഞ്ചന റിപ്പോർട്ടുചെയ്യൽ, അക്കൗണ്ടുകളുടെ പുനർനിർമ്മാണം തുടങ്ങിയവയുടെ മേൽനോട്ടത്തിൽ ആർബിഐ നൽകുന്ന വിവിധ മാർഗങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബാങ്കുകൾക്ക് പിഴ ചുമത്തേണ്ടതുണ്ട്.

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ആർബിഐയുടെ ക്ലിയറൻസിങ് റിപ്പോർട്ടിന്റെ ആദ്യ വർഷത്തെ കണക്കിൽ രണ്ട് വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം, യെസ് ബാങ്കിന്റെ മോശം വായ്പയുടെ വിഹിതം 4,176.70 കോടി രൂപയായിരുന്നതായി ആർബിഐ കണ്ടെത്തി. 748.9 കോടി. കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ സ്വകാര്യബാങ്കുകൾക്ക് 6,355 കോടി രൂപയോ അല്ലെങ്കിൽ മൂന്നു തവണ മോശം വായ്പകളോ ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക