എക്കണോമിക്സ് ടൈംസ് – എങ്ങനെയാണ് നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റ അവരുടെ മാമോത്ത് സൗകര്യങ്ങളിൽ ടെക് ഭീമന്മാർ സംരക്ഷിക്കുന്നത്?

എക്കണോമിക്സ് ടൈംസ് – എങ്ങനെയാണ് നിങ്ങളുടെ ഡാറ്റ അവരുടെ മാമോത്ത് സൗകര്യങ്ങളിൽ ടെക് ഭീമന്മാർ സംരക്ഷിക്കുന്നത്?

Business

ദില്ലി:

ഇന്റർനെറ്റ് വഞ്ചന

ഒപ്പം

ഡാറ്റ ലംഘനം

കഴിഞ്ഞ രണ്ടു വർഷത്തിനിടയിൽ ദേശീയ-സംസ്ഥാന നടന്മാരിൽ നിന്ന് ഭീഷണി ഉയർത്തുന്ന സർക്കാർ വിവരങ്ങളുടെ ഭീഷണിയെത്തുടർന്ന് ടെക് കമ്പനികൾ മുന്നോട്ടുവെയ്ക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചു.

ഹാക്കർമാർ

.

ലോകത്തെമ്പാടുമുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ആഗോളതലത്തിൽ വൻതോതിലുള്ള ഡാറ്റാ സെന്ററുകളിൽ കൺസ്യൂമർമാരായും ഗുരുതരമായ വിവരങ്ങളായും സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്നു

സൈബർ ആക്രമണം

ഭീമന്മാർക്ക് ഇത് മുൻഗണന നൽകിയിരിക്കുന്നു

Google

,

ആമസോൺ

ഒപ്പം

Facebook

, മറ്റുള്ളവരിൽ.

വെറും നിലത്തു അല്ല,

Microsoft

സുരക്ഷിതവും കാര്യക്ഷമവുമായ രീതിയിൽ തീരദേശ കമ്മ്യൂണിറ്റികളെ ഇന്റർനെറ്റുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സ്കോട്ട്ലൻഡിന്റെ ഓക്ക്ക്നി ദ്വീപുകൾക്ക് സമീപത്തുള്ള കടൽത്തീരത്ത് ഒരു പരീക്ഷണാത്മക, ഷിപ്പിങ് കണ്ടെയ്നർ-സൈസ് ഡാറ്റ സെന്റർ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഒരു സെന്ററിന്റെ വിവരസാങ്കേതികവിദ്യ (IT) പ്രവർത്തനങ്ങളും ഉപകരണങ്ങളും, അതുപോലെ എവിടെയാണ് അത് സംഭരിക്കുന്നതും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതും വിതരണം ചെയ്യുന്നതും കേന്ദ്രീകൃതമാണ്. ഇവ ഒരു ശൃംഖലയുടെ വിമർശനാത്മക സംവിധാനവും പ്രവർത്തിക്കുന്നു, അതിനാലാണ് ആക്രമണത്തിന്റെ ഉയർന്ന റിസ്ക് നേരിടുന്നത്.

ഡാറ്റ സെന്ററുകൾ സാധാരണയായി വിദൂരമായി കൈമാറ്റം ചെയ്യപ്പെടുന്നതിനാൽ, മോശം അഭിനേതാക്കളുടെ സൈബർ ആക്രമണങ്ങളെക്കാൾ ഭൗതിക ആക്രമണം കുറവാണ്.

സൈറ്റുകളുടെ ഭീഷണി നേരിടാൻ അവരുടെ സന്നദ്ധത പരിശോധിക്കാൻ ഓർഗനൈസേഷനും സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി പരിശോധനയും കർശനമായി പാലിക്കുന്നുണ്ട്. “സഞ്ജയ് കത്തകർ, ജോയിന്റ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ, ചീഫ് ടെക്നോളജി ഓഫീസർ , ക്വിക് ഹീൽ ടെക്നോളജീസ് ലിമിറ്റഡ്, അറിയിച്ചു.

ഗൂഗിൾ അതിന്റെ ഡാറ്റാ സെന്ററുകൾക്കായി മാത്രമുള്ള ഇഷ്ടാനുസൃത സെർവറുകൾ നിർമ്മിച്ചു. മാത്രമല്ല അവ ബാഹ്യമായി വിൽക്കില്ലയോ വിതരണം ചെയ്യുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല.

അനാവശ്യമായ ഹാർഡ്വെയർ അല്ലെങ്കിൽ സോഫ്റ്റ്വെയറുകൾ ഉൾപ്പെടുത്താത്തതിനാൽ ഞങ്ങൾ അവയെ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ട് – സാധ്യതയുള്ള വൈകല്യങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ, “കമ്പനി പറയുന്നു. അത് ദുരിതബാധിതമായ വീണ്ടെടുക്കൽ നടപടികളുണ്ടെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

ഉദാഹരണമായി, അഗ്നി അല്ലെങ്കിൽ മറ്റേതെങ്കിലും തകരാർ സംഭവിക്കുമ്പോൾ, ഡാറ്റാ ഡാറ്റാ ആക്സസ് സ്വപ്രേരിതമായി നിരന്തരമായി മാറ്റുകയും, മറ്റൊരു ഡാറ്റാ സെന്ററിനു മാറുകയും ചെയ്യുന്നു, അതിനാൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പ്രവർത്തിക്കാനും തടസ്സമില്ലാതെ തുടരാനും സാധിക്കും.

“വൈദ്യുത തകരാർ സംഭവിച്ചാലും നമ്മുടെ അടിയന്തര ബാക്കപ്പ് ജനറേറ്റർ ഞങ്ങളുടെ ഡാറ്റാ സെൻററുകളെ തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു,” കമ്പനി അതിന്റെ വെബ്സൈറ്റിൽ അറിയിച്ചു.

നിങ്ങൾ ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ, വലിയ സാങ്കേതിക കമ്പനികൾ യാന്ത്രികമായി ഗുരുതരമായ ഡാറ്റ ബാക്കപ്പ് ചെയ്യുന്നു.

ഡാറ്റ ഡേറ്റാ സെന്ററുകളിൽ ഓരോ ഹാർഡ് ഡ്രൈവിന്റെയും സ്ഥാനവും സ്റ്റാറ്റസും കർശനമായി നിരീക്ഷിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഡേറ്റാ പ്രവേശനക്ഷമത തടയുന്നതിനായി അവരുടെ ജീവിതത്തിന്റെ അന്ത്യത്തിലെത്തിക്കുന്ന ഹാർഡ് ഡ്രൈവുകൾ നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉദാഹരണത്തിന്, ഒറിഗൺ അമേരിക്കയിലെ പ്രെയിൻ വില്ലേജിൽ ഫേസ്ബുക്ക് അതിന്റെ ആദ്യ ഡാറ്റ സെന്റർ നിർമ്മിച്ചു. ഇപ്പോൾ സങ്കീർണ്ണമായ മൂന്ന് വലിയ കെട്ടിടങ്ങൾ ഈ സമുച്ചയത്തിലുണ്ട്.

350,000 ചതുരശ്ര അടി വലിപ്പമുള്ള മൂന്ന് ഡാറ്റാ സെന്റർ കെട്ടിടങ്ങളിൽ ഏറ്റവും പുതിയതും, ഇപ്പോഴും നിർമ്മാണത്തിലായിരിക്കുന്നതും, 450,000 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീർണ്ണമുള്ളതും, ആധുനിക വിമാന യാത്രികരെ എളുപ്പത്തിൽ പിടികൂടുമെന്നാണ്. , “ടെക്ക്ക്രാഞ്ച് പറയുന്നു.

ഡാറ്റയുടെ സെക്യുരിറ്റി സെക്യൂരിറ്റി ഡിമാൻഡുകൾ രഹസ്യങ്ങൾ, സമഗ്രത, ഡാറ്റയുടെ ലഭ്യത എന്നിവയാണ്.

ഡേറ്റാ സെന്റർ നെറ്റ്വർക്കുകൾ സംരക്ഷിക്കുന്നത് കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണവും ആധുനികവത്കരണവും ഉണ്ടാക്കുന്നതിനൊപ്പം കൂടുതൽ സെക്യൂരിറ്റി ഭീഷണി നേരിടേണ്ടിവരും. ഡാറ്റ സെന്ററുകൾ ലക്ഷ്യമിടുന്ന ഡാറ്റാ സെന്ററുകളെ ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ആക്രമണം നടത്തുകയെന്ന് സോഫോസിന്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ സുനിൽ ശർമ്മ പറഞ്ഞു.