ക്വാൽകോം ടിഎസ്എസ്സിയെ സഹായിക്കാൻ പാവപ്പെട്ട ഐഫോൺ വിൽപ്പനയ്ക്ക് സഹായിക്കുക – മോട്ടി ഫൂൽ

ക്വാൽകോം ടിഎസ്എസ്സിയെ സഹായിക്കാൻ പാവപ്പെട്ട ഐഫോൺ വിൽപ്പനയ്ക്ക് സഹായിക്കുക – മോട്ടി ഫൂൽ

Technology

ഐഫോൺ ചിപ്പ് ഓർഡറുകൾ ഈ ആപ്പിൾ വിതരണക്കാരനെ സമ്മർദത്തിലാക്കിയിരിക്കാം, എന്നാൽ ക്വാൽകോമിന്റെ ചിപ്പ് ഓർഡറുകൾ സഹായിക്കും.

അഷ്റഫ് ഈസ്സ

ആൻഡ്രോയിഡ് സ്മാർട്ട്ഫോൺ മാർക്കറ്റിലെ ആപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോസസറുകളിൽ ഏറ്റവും മികച്ച നിർമാതാക്കളായ ക്വാൽകോം ( നാസ്ഡക്: QCOM ) , തായ്വാൻ സെമിക് കൺട്രാക്ടർ മാനുഫാക്ചറിംഗ് കമ്പനി ( NYSE: TSM ) അനുസരിച്ചാണ് അതിന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോസസറുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നത്. സമീപ വർഷങ്ങളിൽ, ക്വാൽകോം അത്തരം പ്രീമിയം ചിപ്സിന്റെ നിർമ്മാണത്തിനായി ടിഎസ്എംസിയിൽ നിന്നും മാറ്റി TSMC എതിരാളിയായ സാംസങ് ( NASDAQOTH: SSNLF ) ആശ്രയിച്ചിരിക്കും. സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 820/821, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 835, സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 845 എന്നിവ എല്ലാം സാംസങിന്റെ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ചു.

എന്നാൽ, സ്മാർട്ട്ഫോൺ 855 ചിപ്പ് നിർമ്മാണത്തിനായി ക്വാൽകോം 7-നാനോമീറ്റർ (എൻ എം) ചിപ്പ് നിർമ്മാണ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി ഉപയോഗപ്പെടുത്താറുണ്ട്. DigiTimes പ്രകാരം, ആ ചിപ്പ് നിർമ്മാണം “ഉടൻ തന്നെ ഓഫ് ചെയ്യും,” ചിപ്പ് 2019 രണ്ടാം പാദത്തിൽ ഔപചാരികമായി സമാരംഭിക്കും.

ഒരു സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 855 പൂക്കൾക്ക് അടുത്തുള്ള ചിപ്പ്.

ചിത്രത്തിന്റെ ഉറവിടം: ക്വാൽകോം.

ആപ്പിളിന്റെ ( NASDAQ: AAPL ) A12 ബയോണിക് ചിപ്പ്, സെപ്തംബറിലാണ് കമ്പനിയുടെ പുതിയ ഐഫോണിന്റെ ഭാഗമായി സെപ്തംബറിൽ ആരംഭിച്ചത്, ടിഎസ്എംസി 7nm സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ചു. നിർഭാഗ്യവശാൽ ആപ്പിൾ, ടിഎസ്എംസി എന്നിവയ്ക്ക് പുതിയ ഐഫോണുകളുടെ വിൽപന കുറഞ്ഞു വരുന്നു. ടിഎസ്എംസിയുടെ 7 എൻഎം ഫാക്ടറികൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല .

ക്വാൽകോം 7nm ചിപ്പുകൾക്ക് ഐഫോൺ ചിപ്പുകൾക്ക് ദൗർബല്യമുണ്ടാക്കാൻ TSMC ഉത്തരവിടുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്.

ആ ക്വാൽകോം ചിപ്പ് ഓർഡറുകൾ എങ്ങനെ ടിഎസ്എംസിയുടെ സ്മാർട്ട്ഫോൺ ബിസിനസ്സ് വർധിപ്പിക്കും സഹായിക്കും എങ്ങനെ ഒരു അടുത്ത നോക്കാം.

പ്രീമിയം സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നത്

നിരവധി പ്രീമിയം ആൻഡ്രോയ്ഡ് സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾ ക്വാൽകോമിന്റെ എറ്റവും ഉയർന്ന സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 800-സീരീസ് പ്രോസ്സസർമാർ ആണ്. സാംസങ്, ഉദാഹരണത്തിന്, ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ അതിന്റെ ഐഫോൺ മത്സരം അതിന്റെ സ്വന്തം ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രോസസ്സറുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഹുവാവേ അതിന്റെ പ്രീമിയം ഉപകരണങ്ങൾക്കായി സ്വന്തം ചിപ്പ് നിർമ്മിക്കുന്നു – പ്രീമിയം ആൻഡ്രോയ്ഡ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രൊസസർ മാർക്കറ്റ് ക്വാൽകോം പങ്ക് വലിയ ആണ്, വ്യാപാരി കച്ചവടക്കാരുടെ ഇടയിൽ, അത് പ്രായോഗികമായി എതിർദിശയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ( മീഡിയടെക്ക് , ക്വാൽകോമിന്റെ പ്രധാന വ്യാപാരി മൊബൈൽ പ്രോസസർ എതിരാളി, മാർക്കറ്റിന്റെ പ്രീമിയം വിഭാഗത്തിൽ കാര്യമായ വിജയം നേടിയിട്ടില്ല ).

ക്വാൽകോമിന്റെ എറ്റവും ഉയർന്ന മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോസസറുകൾക്കുള്ള ചിപ്പ് നിർമ്മാണ ഉത്തരവുകൾ നേടിയത് മുൻപ് ഉണ്ടായിരുന്നതിനേക്കാൾ പ്രീമിയം സ്മാർട്ട്ഫോൺ മാർക്കറ്റിന് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം നൽകണമെന്നതാണ് ടിഎസ്എംസി പോലുള്ള കമ്പനിക്കായി ഇത് അർത്ഥമാക്കുന്നത്. ഇത് കൂടുതൽ വരുമാനവും ലാഭവും ആയിരിക്കണം.

യഥാർത്ഥത്തിൽ, ഈ സ്ഥിതി TSMC അവിശ്വസനീയമായി തോന്നുന്നു: ഇതിനകം ആപ്പിളിന്റെ ഐഫോൺ ആപ്ലിക്കേഷൻ പ്രോസസറുകളുടെ പ്രത്യേക നിർമ്മാതാവ് ആണ്, ചൈനീസ് സ്മാർട്ട്ഫോൺ വിൽപ്പനക്കാരനായ ഹുവാവിയുടെ പ്രീമിയം സ്മാർട്ട്ഫോൺ ചിപ്സുകളുടെ ഒരേയൊരു നിർമ്മാതാവാണ് ഇത്. ക്വാൽകോം ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിൽ ടിഎസ്എംസി പ്രീമിയം സ്മാർട്ട്ഫോൺ പ്രൊസസർ മാർക്കറ്റിന്റെ (ലോക്കൽഗ്രൗണ്ട് ചിപ്സ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ദക്ഷിണകൊറിയുടെ ഉപകരണങ്ങളുടെ ഭാഗത്തിനായി സംരക്ഷിക്കുക) 7nm സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് പൂർണമായി ലോക്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

നല്ല കാലം നിലനിൽക്കില്ല

7nm ടെക്നോളജിയിൽ, ടിഎസ്എംസി ഒരു ഹോം റണ്ണിൽ തകർന്നിട്ടുണ്ട് – ഈ സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി മത്സരിക്കുന്നതിന് (മറ്റ് ചിപ്പ് നിർമ്മാതാവിന് 7nm ക്ലാസ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഇതുവരെ ജനകീയ ഉൽപാദനത്തിലേക്ക് വിട്ടിട്ടില്ല), ഒരു വമ്പൻ നേതാവ് തിരിച്ചുവരുന്നു.

നിർഭാഗ്യവശാൽ അത് അവസാനിക്കാനിടയില്ല. 2018 ഫെബ്രുവരി 21 ന് ക്വാൽകോം, സാംസങ് സാംസങ് 7-നാനോമീറ്റർ (എൻഎം) എൽപിപി (ലോ പവർ പ്ലസ്) യുഎസ്വി പ്രോസസ് ടെക്നോളജി ഉപയോഗിച്ച് ഭാവി ക്വാൽകോം സ്നാപ്ഡ്രാഗൺ 5 ജി മൊബൈൽ ചിപ്സെറ്റുകൾ നിർമ്മിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

നിർമ്മാണ ബന്ധം ഒരു എക്സ്ക്ലൂസീവ് ആയിരിക്കുമെന്നാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. പക്ഷേ, എന്തെങ്കിലും മാറ്റമൊന്നുമുണ്ടാകില്ലെങ്കിലും, ക്വാൽകോം ഏറ്റവും അവസാനത്തെ ചിപ്പ് ഓർഡറിൽ TSMC ഒരു കുത്തക കൈവശമുണ്ടായിരിക്കും, കാരണം സാംസങിന്റെ 7nm LPP സാങ്കേതികവിദ്യ വൻതോതിൽ ഉല്പാദിപ്പിക്കുന്നതാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, ഇപ്പോൾ ഇവിടെയും, ടിഎസ്എംസി 7nm സാങ്കേതികവിദ്യയുമായുള്ള പ്രീമിയം മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ പ്രൊസസ്സർ മാർക്കറ്റിനെ വെട്ടിച്ചുരുക്കി. 2019 ൽ കമ്പനിയുടെ ഓഹരി നേട്ടം ആപ്പിളിന്റെ പോരാട്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെ ഇളക്കിവിടാൻ സഹായിക്കും.

അഷ്റഫ് ഇസ്സയ്ക്ക് ക്വാൽകോമിന്റെ ഷെയറുകളുണ്ട്. മോട്ടി ഫൂൾ ആപ്പിളിന്റെ ഓഹരികൾ സ്വന്തമാക്കി നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ക്വാൽകോം ഓഹരികൾ സ്വന്തമാക്കിയ മോട്ടി ഫൂൾ, ജനുവരി 2020 മുതൽ 150 ഡോളർ ആപ്പിൾ, ചെറിയ ജനുവരി 2020 ഡോളർ, ആപ്പിളിന് 155 എന്നിങ്ങനെയാണ്. മോട്ടി ഫൂളിൽ ഒരു വെളിപ്പെടുത്തൽ നയം ഉണ്ട് .