ക്രാക്ക്ഡൗൺ 3: ക്രിട്ടിക്കൽ കൺസെൻസസ് – ഗെയിംസ് ഇൻസ്ട്രസ്ട്രി ബിസ്

ക്രാക്ക്ഡൗൺ 3: ക്രിട്ടിക്കൽ കൺസെൻസസ് – ഗെയിംസ് ഇൻസ്ട്രസ്ട്രി ബിസ്

Technology

വസ്തുനിഷ്ഠതയിൽ അഭിമാനിക്കുന്ന വിമർശകർക്ക് ക്രാക്ക്ഡൗൺ 3 വളരെ രസകരമായ വെല്ലുവിളിയാണ് അവതരിപ്പിക്കുന്നത്.

ഈ പരമ്പരയിലെ ആദ്യത്തേത്, റോൾമിം വേൾഡ്സ് ‘ക്രാക്ക്ഡൌണാണ്, ഈ വാരാന്ത്യത്തിൽ 12 വയസ്സ് പ്രായമുണ്ട്, എന്നിരുന്നാലും ആ ഗെയിംക്കുള്ള സ്നേഹം ഒരു നിശ്ചിത (ഏറ്റവും മോശം) ജനസംഖ്യയിൽ ശക്തമായി തുടരുന്നു. രണ്ടാമത്തെ, റുഫിയന് ഗെയിംസ് ക്രാക്ഡൌണ് 2, തികച്ചും പ്രണയിക്കത്തക്കരല്ലായിരുന്നു, പക്ഷേ അതിന്റെ പിഴവുകൾ ഒരു മൂന്നാം ഗെയിമിന്റെ അസ്തിത്വത്തെക്കാൾ ആദ്യത്തേത് എന്ന നിലയിൽ വളരെ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതാണെന്ന് പറയാൻ കഴിയുന്നു. ക്രാക്ക്ഡൌൺ നല്ലത് അർഹിക്കുന്നുവെന്നത് സ്ഥിരമായി സൃഷ്ടിച്ചു. E3- വിചിത്രമായ പത്രപ്രവർത്തകരുടെ ഒരു മുറിയിൽ ഒരു ഓർബിറ്റർ ശേഖരിച്ച വെറും ശബ്ദത്തിൽ ഹൃദയം നിറഞ്ഞ കരഘോഷത്തിൽ മുഴുകിയിരിക്കാനുള്ള ദൃഢതയില്ലാത്ത ദൃഢതയുടെ അവിസ്മരണീയമായ വിശ്വാസ്യത.

2014-ലായിരുന്നു അത്, അക്രമാസക്തമായ ഏഴ് വർഷം പഴക്കമുള്ളത്. ക്ലോക്ക്ഡൌൺ 3 ക്ലൗഡ് കമ്പ്യൂട്ടിംഗും വിനാശകരമായ ചുറ്റുപാടുകളുമായി ചരടുവലിച്ചു, അടുത്ത വർഷം ഗെയിം കോംപ്ലക്സിന് Xbox നൽകും. അതിനുശേഷം, ഗെയിം മാറുന്ന ഡവലപ്പർമാർ കടലിൽ നഷ്ടപ്പെട്ടു, റിലീസ് തീയതി ഉപേക്ഷിച്ചു , കാർ-ക്രാഷ് വ്യവസായം ഗോസിപ്പ്.

“അത് ഇതാണ്, അതിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ ഒന്നും പ്രതീക്ഷിക്കാതിരിക്കുക, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു രസകരമായ സമയം ഉണ്ടാകും”

കൊടക്കു

വിമർശകർക്കുള്ള വെല്ലുവിളി, കളി പുനരവലോകനമാണ്, അതിനു പിന്നിലുള്ള കഥയല്ല; അവർ എന്തു ചെയ്തു എന്ന് പകരം, അവർ എന്താണ് നൽകിയിട്ടുള്ള അവലോകനം. തകർന്ന കരാറിന്റെ അന്തിമ തെളിവ് ക്ലെയിം 3 ആണോ? അല്ലെങ്കിൽ ഒരു പരുക്കൻ വികിരണത്തിന്റെ അന്ത്യത്തിൽ ഒരു അപ്രതീക്ഷിത ആനന്ദിയോ?

ക്രാക്ഡൗൺ 3 ഉപയോഗിച്ച്, ഏതാണ്ട് ഓരോ വിമർശകനും മധ്യത്തിൽ ഇറങ്ങിയതായി തോന്നുന്നു, മെറ്റാക്ട്രിറ്റിക് റോസ്റ്റർ ഫൈസും സിക്സും ഒരു ബ്യൂജ് കോറസ്, മൂന്നൂന്നോ നാലിനാലുമുഴുവൻ അഴിച്ചുവെച്ച റോഗ് സെവൻസ്. സുമോ ഡിജിറ്റൽ (ഗെയിം ക്രെഡിറ്റ്ഡ് ഡവലപ്പർ) ഒരു പരമ്പരയ്ക്ക് തുടക്കമിട്ടത്, ആ പരമ്പരയെ വഞ്ചിച്ചതിന്റെ ആദ്യപടിയായി യുഗഗാമർ പായ്ക്കിന് മുകളിലായിരുന്നു.

“ലെവലിംഗ് അപ് ക്രീകോക്ക് 3 പോലെയുള്ള ഒരു ഗെയിമിൽ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, എന്നാൽ അത് ഇവിടെ നന്നായി കൈകാര്യം ചെയ്യപ്പെടുന്നു,” യു.എസ്ഗമേർ അതിന്റെ അവലോകനത്തിൽ പറഞ്ഞു. “എന്റെ ഏജന്റെ കൌണ്ടർ എഫക്റ്റിവ്വും ആക്റ്റീറിയും നിരന്തരം ഉയർത്തിക്കൊണ്ടാണ് ഞാൻ പുരോഗമിക്കുന്നതനുസരിച്ച് കളികളിൽ എന്റെ സമയം കൂടുതൽ രസകരമായിരുന്നു.

“മെക്കാനിക്, ക്രാക്ക്ഡൌൺ 3 പ്രവർത്തിക്കുന്നു, നിങ്ങളുടെ ഏജന്റിന്റെ വ്യൂവിംഗ് അക്രോബാറ്റിക്സും അനവധി ശത്രുക്കളും ചേർന്ന് വെടിയുതിർത്തുകൊണ്ട് അതിവേഗത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന റൈഫിൾസ്, സയൻസ് ഫിക്ഷൻ ബ്ലാസ്റ്ററുകൾ, ഇവിടെ രസകരം ഒന്നുമില്ല … ഇവിടെ സങ്കീർണമായ ഒന്നും ഒന്നുമില്ല, പക്ഷേ നിങ്ങൾ അപകടകാരികളായ ഒരു മൃഗീയ വ്യൂഹത്തിനൊപ്പം എയർ-ഡാഷിംഗിനി വരെ ഗെയിം സംഘട്ടനത്തിനിടയാക്കുന്ന രീതി വളരെയധികം രസകരമാണ്. ”

ക്രിയാത്മകവും നിഷേധാത്മകവുമായ നിരവധി അവലോകനങ്ങളുടെ കാതലായിട്ടാണ് കളിക്കാരൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ക്ലെക്ഡൌൺ 3 ന്റെ സന്തോഷം എന്ന ആശയം ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. കൊതുക് തന്റെ പുനരവലോകനം തുറന്നുകാട്ടിക്കൊണ്ട് “ഉന്മേഷത്തോടെയുള്ള സങ്കീർണ്ണമായ”, “പൂജ്യം ആവശ്യമുള്ള ഒരു ഗെയിം” എന്നാൽ, അതിലും മോശമായ കാര്യമില്ല.

“അത് സ്ഫോടനങ്ങൾ, ഷൂട്ടൗട്ടുകൾ, പറക്കൽ കാറുകൾ എന്നിവയുടെ മങ്ങലിലടച്ച്, അതിന്റെ അപൂർവമായ ചുഴലിക്കാറ്റിനെക്കുറിച്ച് അനേകം അപൂർണ്ണതകൾ മറച്ചുവെക്കുന്നു,” കോട്ടക്കു പറഞ്ഞു. “അത് ഇതാണ്, അതിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ ഒന്നും പ്രതീക്ഷിക്കാതിരിക്കുക, നിങ്ങൾക്ക് രസകരമായ സമയം ഉണ്ടാകും.”

എന്നിരുന്നാലും, ഈ ഹ്രസ്വമായ വിമർശകരുടെ വാദങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന കുറവുകൾ അംഗീകരിക്കാൻ തയ്യാറാകുന്നത് ഈ എളുപ്പവഴിയാണ്. “ക്രാക്കഡിലെ എല്ലാം എല്ലാം തികച്ചും ഭാവനയാണെന്ന്” ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു, ഷൂട്ടിംഗിലും മെലിഞ്ഞ പോരാട്ടത്തിലും, “അയഞ്ഞതും സ്ലിപ്പറി” വാഹനം കൈകാര്യം ചെയ്യലും, അഗ്നിശമനത്തിനും അപ്രത്യക്ഷമായ കെട്ടിടവും കളിക്കാരൻ മൂലമുണ്ടാകുന്ന കുഴപ്പത്തിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന കാഴ്ചപ്പാടുകളുടെ അഭാവമാണ്.

“ഇത് ഒരു ഒന്നാംകിട കൌതുകകരമായ Xbox ഗെയിം വൺ ഗെയിം പോലെയാണ്”

ഭീമൻ ബോംബ്

“ഇത് വിചിത്രമാണ്, കാരണം നിങ്ങൾ ക്രാക് ഡൗൺ 3 ന്റെ പ്രഖ്യാപനവും ഏതാനും വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പുള്ള ആദ്യ ഏതാനും തരംഗങ്ങളെ ഓർത്തെടുക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ഫാൻസി ക്ലൗഡ് കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് പ്രാപ്തമായ അഭൂതപൂർവമായ പാരിസ്ഥിതിക നാശത്തെക്കുറിച്ച് നിർമിക്കേണ്ടതാണെന്ന് നിങ്ങൾ ഓർമ്മിച്ചിരിക്കാം. ഇപ്പോൾ, Wrecking Zone എന്ന മത്സരാധിഷ്ഠിത മൾട്ടിപ്ലെയർ മോഡിലേക്ക്, നാശം, ഒരു ചെറിയ, വിർച്വൽ ഫാക്സ്ലൈമൈൽസിൽ പ്ലേ ചെയ്യുന്ന, വിസ്തൃതമായ TerraNova ദ്വീപിനെ അപേക്ഷിച്ച് നിരുപദ്രവകാരിയാണ്.

Kotaku അനുഭവം ഒരു കൃത്യമായ പ്രതിഫലനം ആണെങ്കിൽ, ക്രാക്ക്ഡൗൺ 3 ന്റെ മൾട്ടിപ്ലേയർ മോഡുകളിലേക്ക് വിമർശകർക്ക് പരിമിതമായ നിയന്ത്രണം മാത്രമായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്, എന്നാൽ കൂടുതൽ ശ്രമിക്കാൻ ചിലരെ അതിശയിപ്പിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഉദാഹരണത്തിന്, ഭീമൻ പേഴ്സണൽ വെബ് സൈറ്റുകളുടെ ഭീമാകാരമായ വിലയിരുത്തലായിരുന്നു ഭീമൻ ബോംബ് , അല്ലെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ ഓർബിളുകൾ ശേഖരിക്കുന്ന സംതൃപ്തി പോലും ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു. ആ ലളിതമായ മെക്കാനിക്ക് ശേഷം, മൂന്നാമത്തേത് എന്തിനാണ് നിലനിൽക്കുന്നത് എന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, എന്നാൽ ആദ്യത്തെ ഗെയിമിൽ നിന്ന് 12 വർഷമായി അത് ആവശ്യത്തിന് തുല്യമല്ല.

“ഇത് നിങ്ങൾ ഓരോ നിമിഷത്തിലും ചലനങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതുപോലെ അനുഭവപ്പെടുന്നു, തികച്ചും ജീവൻയില്ലാത്ത കഥയും ജനനേന്ദ്രിയങ്ങളും കൊണ്ട് അവർ ലോകത്തിലേക്ക് ക്ലോൺ ചെയ്യപ്പെട്ടു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു, അത് നിങ്ങൾ വീണ്ടും വീണ്ടും ചെയ്യേണ്ടിവരും” – ഭീമൻ ബോംബ് പറഞ്ഞു. “ഓരോ മോണോറെയിൽ സ്റ്റേഷന്റെയും ഏറ്റെടുക്കൽ ദൗത്യം സമാനമാണ്, രണ്ട് തരത്തിലുള്ള വ്യാവസായിക / രാസ ദൗത്യങ്ങളാണ് രണ്ട് തരത്തിലുള്ള നിർവ്വഹണ പദ്ധതികൾ.

“മിക്കവാറും എല്ലാ ഓട്ടമത്സരങ്ങളും പൂർത്തിയാക്കിയ കാമ്പയിൻ പൂർത്തിയാക്കിയത് ആറോ ഏഴോ മണിക്കൂറോ ആണ് എന്നെ തിരികെ കൊണ്ടുപോയത്, നിങ്ങൾക്ക് തിരികെ പോകാൻ കഴിയും, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു നിശ്ചിത ഏജന്റ് പുനഃസജ്ജ നഗരത്തിൽ കൊണ്ടുവരാൻ കഴിയും, നിങ്ങൾക്ക് ഒന്നിലധികം പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാം, എന്നാൽ ഞാൻ ഈ വിഷയം മറ്റൊന്നും ചെയ്യാൻ പറ്റാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പില്ല അത് മോശമല്ല.

“കഴിഞ്ഞ 2019 ൽ, അവസാന ക്ളാക്ക്ഡൗൺ വന്നു കഴിഞ്ഞതിന് ശേഷം ഓപ്പൺ-ലോകം ഗെയിമുകൾ പുറത്തെത്തി, ഒന്നോ രണ്ടോ മിനിറ്റോളം അനുകൂലമായി തോന്നിയേക്കാം, എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ കുറേ വർഷങ്ങളിൽ പഠന രീതിയിൽ വളരെ കുറവാണ് അല്ലെങ്കിൽ ഓപ്പണിനെ കഴിഞ്ഞ ഒൻപതു വർഷത്തിനുള്ളിൽ കൺസോളുകൾ വെട്ടിച്ച് ലോകമെമ്പാടും ഗെയിമുകൾ, ചെറിയ, ബുദ്ധിഹീനമായ, മുഷിഞ്ഞ അസ്വസ്ഥത അനുഭവപ്പെടുന്നു, ഇത് ആദ്യ തലമുറയിലെ XBOX വൺ ഗെയിം പോലെയാണെന്നു തോന്നുന്നു, ഇങ്ങനെയുള്ള ഗെയിമുകൾ പോലെ നിങ്ങൾ വീണ്ടും കേൾക്കാൻ പ്രതീക്ഷിച്ചിരിക്കാം 2014-ൽ ഇവിടെയും സ്റ്റോർ ഷെൽഫുകളിലുള്ള ഗെയിം ഇത്തരത്തിലുള്ള കുറവുള്ള മുറിയിലേക്ക് മാറിയിരിക്കുന്നു. ”

“ഇത് അസാധാരണമായ ഒരു അവസ്ഥയാണ്, ഒരു മത്സരം നേരിടുന്നത്, അത് പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്തവയല്ല,

ദി ഡെയ്ലി ടെലിഗ്രാഫ്

ക്രാക്ഡൗണ്ടിന്റെ യാഥാർത്ഥ്യങ്ങൾ തമ്മിലുള്ള ദുഷ്കരമായ ബന്ധത്തെ എതിർക്കുളള കോണിനെക്കുറിച്ചും, വർഷങ്ങൾ നീളുന്ന ഭാവി വാഗ്ദാനങ്ങളെപ്പറ്റിയുള്ള പ്രതീക്ഷകളും ഇത് തന്നെ. എന്നാൽ ഈ അവസാന വാചകത്തിൽ, ജയന്റ് ബാമ്പ് എന്ന ഗെയിം E3 2014 ൽ ആദ്യമായി അവതരിപ്പിക്കപ്പെട്ടത്, അല്ലെങ്കിൽ രണ്ടു വർഷം മുമ്പേ പറഞ്ഞതൊന്നും കേവലം ഒരു വിഷയമല്ല. സത്യം എന്നത് ക്രെയിൻഡൌൺ 3 അതിന്റെ സ്റ്റോർ ഷെൽഫുകളിൽ സ്ഥാനം കണ്ടെത്തേണ്ട ആവശ്യമില്ല, കാരണം എക്സ്ബോക്സ് ഗെയിം പാസിലെ അനന്തമായ സ്ഥലത്ത് ഇത് നിലനിൽക്കുന്നു, അവിടെ ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിയുടെ അനുഭവത്തിന്റെ മൂല്യം ഒരു മാസത്തിൽ $ 9.99 ഒരു ചെറിയ ഭാഗം വരെ മാത്രമേ ചേർക്കാവൂ. .

ചില ആളുകൾ ഈ ഗെയിമിന്റെ ഒരു കോപ്പിക്ക് 60 ഡോളർ നൽകും, പക്ഷെ ബഹുഭൂരിപക്ഷം വരുന്നത് മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ കടന്നാക്രമണ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സേവനത്തിൽ മറ്റൊരു ഓപ്ഷനായിരിക്കും, ഇത് $ 10 പ്രതിമാസ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ഫീസ് വാങ്ങുന്ന 250-ൽ അധികം സാധ്യതയുള്ള ഒന്നാണ്. പല വിമർശകരും ഈ ആശയം തിരിച്ചറിഞ്ഞു – ഒരു ആശയം, അത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്, അത് അവരുടെ മുഴുവൻ കരകൌശലത്തിൻറെയും അസ്തിത്വപരമായ ഭീഷണിയാണ് – എന്നാൽ കുറച്ച് ദി ഡെയ്ലി ടെലഗ്രാഫ് എന്ന പോലെ അത് കണ്ടു. ക്രാക്ക്ഡൗണിലെ എല്ലാം 3, അത് പറഞ്ഞു, ഒരു തോന്നൽ തൃപ്തിപ്പെടുത്താൻ ഉള്ളതായി തോന്നുന്നു, അവിടെ “ഉണ്ടെന്ന് തോന്നുകയാണെങ്കിൽ”.

“അസാധാരണമായ ഒരു അവസ്ഥയാണ്, ഒരു ഗെയിം കൊണ്ട് നേരിടുന്നത്, അത് പ്രത്യേകം രൂപകൽപ്പന ചെയ്യപ്പെടാത്ത രൂപകൽപ്പന പോലെയാണ്, പക്ഷെ ക്രാക്ക്ഡൌണുകളുമായി അത്രമാത്രം കേസുണ്ട്.

“ഗെയിം പാസ് ഉടമകൾ അവർക്ക് ബോറടിക്കുമ്പോഴും ഒന്നും ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കരുതാത്തത് എന്താണെന്ന് തമാശ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തതായി തോന്നുന്നു.ഒരു ചിന്താഗതിയും നിർവികാരവുമില്ലാത്തതിനാൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ ജനനത്തിന് AAA വില ഗെയിം വിൽക്കുന്നതിനേക്കാളുമല്ലാതെ, ഗെയിം പാസ ഉടമകൾക്ക് രസകരമായ സൌജന്യമായി കളക്ഷൻ 3 പോലെ തോന്നുന്നു. ”

നിങ്ങൾ ശുഭമായോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രതികൂലമായോ അടിക്കുന്നതാണോ – ഈ ഘട്ടത്തിൽ, കൺസോൾ സേവനത്തിൽ ഇപ്പോഴും കൺസോൾ സ്ഥലത്ത് ഒരു പുതിയ ആശയം – വലിയൊരു വ്യക്തിപരമായ കാര്യം. ക്രാക്ക്ഡൌൺ 3 വിൽപ്പന, സ്കോറുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് വ്യത്യസ്തമായ മാനദണ്ഡങ്ങളാൽ വിധിക്കപ്പെടും, ഈ വ്യവസായ ചരിത്രത്തിൽ ഏതിനെക്കാളും വിഷമകരമായ AAA പ്രൊഡക്ഷനുകൾക്കായി എക്സ്ബോക്സ് ഗെയിം കൂടുതൽ അനുയോജ്യമായ ഒരു ഹോം ഉണ്ടാക്കുക.

പ്ലാറ്റിനം ഗെയിംസ് ‘സ്ചലെബൊഉംദ്, ആവേശത്തിലാണ് ആർക്കും ഏത് വാറുണ്ണി ചെയ്തു Xbox ഗെയിം പാസ് പോലും ലോകത്തിലേക്ക് പ്രഖ്യാപിച്ചു മുമ്പ്, ഇപ്പോൾ പ്രതിഫലനം കാരണമാകും ഉണ്ട്. ക്കാക്ഡൌൺ 3 നോക്കിയാൽ, അത് വളരെ ഉയർന്ന ലക്ഷ്യം വച്ചുകൊണ്ടാണ്, ആദ്യ തത്ത്വങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിച്ചുകൊണ്ട് അതിജീവിച്ചുകൊണ്ട്, അതിനവർ എന്ത് ചെയ്താലും അത്ഭുതപ്പെടാനാവും.