ഐഎൽഎൽ പ്രമോട്ടർമാർ ഇടപെടുന്നതായിരിക്കും ഐ ലീഗ് ക്ലബുകൾ

ഐഎൽഎൽ പ്രമോട്ടർമാർ ഇടപെടുന്നതായിരിക്കും ഐ ലീഗ് ക്ലബുകൾ

Sports
എഐഎഫ്എഫ് പ്രസിഡന്റ് പ്രഫുൽ പട്ടേലിനൊപ്പം മോഹൻ ബഗാൻ, ഈസ്റ്റ് ബംഗാൾ തുടങ്ങിയ ഐ ലീഗ് ടീമുകളെ അടിയന്തിരമായി നിയമിച്ചു. (പി ടി ഐ / ഫയൽ ഫോട്ടോ)

ഐഎൽഎൽ പ്രമോട്ടർമാർക്ക് ഇടപെടാൻ “ക്ലബ്ബിനെ തടയുന്നതിനുള്ള ഒരു പദ്ധതി” ആണെന്ന് അവർക്ക് തോന്നിയപ്പോൾ, മോഹൻ ബഗൻ, ഈസ്റ്റ് ബംഗാൾ തുടങ്ങിയ ഐ ലീഗ് ടീമുകൾ അഖിലേന്ത്യാ ഫുട്ബോൾ ഫെഡറേഷൻ പ്രസിഡൻറ് പ്രഫുൽ പട്ടേലിനോട് അടിയന്തര യോഗം വിളിച്ചു.

കൊൽക്കത്തയിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട്, ലീഗ് നേതാക്കളായ ചെന്നൈ സിറ്റി എഫ്സി, ചർച്ചിൽ ബ്രദേഴ്സ്, മിനർവ പഞ്ചാബ് എഫ്സി, നെരൂകാ എഫ്സി, ഐസ്വാൾ എഫ്സി, ഗോകുലം കേരള എഫ്സി എന്നിവർ ചേർന്ന് എഐഎഫ്എഫിനു വേണ്ടി സംയുക്ത രേഖ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ക്ലബ്ബിനെ കൊല്ലാനുള്ള ഒരു പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങളുടെ വേദനയും ഭയവും. ”

ഐ ലീഗിന്റെ അവസാന സീസണാകാൻ ഐ ലീസിയുടെ അവസാന സീസായിരിക്കും ഇത് എന്നാണ് അടുത്തിടെയുള്ള വാർത്തകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച ലീഗ് ബ്രാൻഡാണ് ഐഎൽഎൽ.

ഐ ലീഗിന്റെ ഷട്ട്ഡൗൺ ഐ ലീഗ് ക്ലബിനുവേണ്ടിയല്ല, ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോൾ ഇക്കോസിസ്റ്റത്തിനുവേണ്ടിയല്ല. ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോളിലെ പ്രധാന പങ്കാളികളെന്ന നിലയിൽ, തങ്ങളുടെ ജീവിതനിലവാരം ഏറ്റെടുക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ രാജ്യത്തെ ഉന്നത ലീഗുകളിൽ കൃത്യമായി അർഹിക്കാത്ത സ്ഥാനത്തിനോ വേണ്ടി ഒരു ദീർഘവും ദീർഘകാലവുമായ പരിഹാരമാകുമ്പോൾ നമ്മൾ കേൾക്കേണ്ടതുണ്ട്. ”

ഐ ലീഗ്, ഇന്ത്യൻ സൂപ്പർ ലീഗ്, ഐഎസ്എൽ പ്രൊമോട്ടർമാരുടെ ഫുട്ബോൾ സ്പോർട്സ് ഡെവലപ്മെന്റ് ലിമിറ്റഡ്, ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോളിലെ തടസ്സങ്ങൾ, ലീഗുകൾ തമ്മിലുള്ള ലയനത്തിനായുള്ള AFC തയ്യാറാക്കിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ എന്നിവയാണ് ക്ലബുകളുടെ വിഷയങ്ങൾ.

എഫ്എഎസ്ഡിഎൽ എഐഎഫ്എഫിന്റെ വാണിജ്യ, വിപണന പങ്കാളിയാകണം. എന്നിരുന്നാലും ഇന്ത്യൻ ഫുട്ബോളിലെ അവരുടെ ഇടപെടൽ എല്ലാവർക്കും കാണാൻ കഴിയും. എഐഎഫ്എഫ് തങ്ങളുടെ എല്ലാ ജോലിയും അതിന്റെ മാർക്കറ്റിംഗ് പങ്കാളിയായ ഡിഎസ്ഡിഎല്ലിന് പുറത്തെടുക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ”

“കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ എ.ഐ.എഫ്.എഫിന്റെ വിവിധ സുപ്രധാന കമ്മിറ്റികളായി മാർക്കറ്റ് പങ്കാളിയുടെ എട്ട് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ നിയമിച്ചു. ശരിയായ നടപടികൾ കൂടാതെ, ആവശ്യമായ കമ്മിറ്റികൾക്ക് ആവശ്യമായ യോഗ്യതയും വൈദഗ്ധ്യവും ഇല്ലാതെ തന്നെ,” ക്ലബ് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ ആഭ്യന്തര ഫുട്ബോളിലെ ലീഗുകളുടെ പുനർനിർമ്മാണത്തിൽ, “ആവശ്യമെങ്കിൽ, നിലവിലുള്ള ലീഗ് ക്ലബുകൾ ഇതിനകം പ്രസക്തമായ കക്ഷികൾക്കിടയിൽ ഒപ്പുവച്ച കരാറുകളുടെ കാലാവധി നീട്ടിവയ്ക്കാൻ നിലവിലുള്ള ഐഎൽഎൽ ക്ലബ്ബുകൾ പുറത്താക്കപ്പെടാൻ അനുവദിക്കില്ല.

ലീഗുകളുടെ പുനർനിർമ്മാണത്തെ തുടർന്ന് രണ്ടാമത്തെ ഡിവിഷനിൽ ഐ ലീഗ് ടീമുകളെ ശക്തമായി പുറത്താക്കാൻ പാടില്ല.