യെസ് ബാങ്ക് വൈറസ് റിപ്പോർട്ട് റിലീസ് തീരുമാനം വിശദീകരിക്കുന്നു – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

യെസ് ബാങ്ക് വൈറസ് റിപ്പോർട്ട് റിലീസ് തീരുമാനം വിശദീകരിക്കുന്നു – ബ്ലൂംബെർഗ്വിന്റ്

Business

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ക്രെഡിറ്റ് ചെയ്തതിനു ശേഷം രഹസ്യ റിസ്ക് വിലയിരുത്തൽ റിപ്പോർട്ടിലെ ചില ഭാഗങ്ങൾ പുറത്തിറക്കാൻ യെസ് ബാങ്ക് ലിമിറ്റഡ് ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു .

സ്വകാര്യ ബാങ്കായ ദേശീയ ഓഹരി വിപണി വഴി അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരമായി, അത് തീരുമാനിച്ചു പറഞ്ഞു വെളിപ്പെടുത്താൻ അത് “പ്രസിദ്ധീകരിക്കാത്ത വില തന്ത്രപ്രധാനമായ വിവരങ്ങൾ” ഈ വിവരം കണ്ട പോലെ മോശം വായ്പാ റിപ്പോർട്ടിങ്ങിൽ വ്യത്യാസവുമില്ലെന്നും കൈകാര്യം റിപ്പോർട്ട് ഒരു ഭാഗം. മൂലധന വിപണിയിലെ ചട്ടങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, ലിസ്റ്റുചെയ്ത സ്ഥാപനങ്ങൾ വിവരങ്ങളുടെ സമതുലിതാവസ്ഥ ഒഴിവാക്കാൻ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിലേക്ക് ഇത്തരം വിവരങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ട്.

സെബി (പിഐടി) റെഗുലേഷൻസ്, എൻ എസ് ഇ, ബി എസ് ഇ സർക്കുലർ എന്നിവ അനുസരിക്കണമെന്നും ഉറപ്പാക്കാൻ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള വേഗത്തിലുള്ള വിതരണമാണ് യുപിഎസ്ഐ. കൂടാതെ, SEBI ൻറെ (ലിസ്റ്റിംഗ് ഒബ്ജിക്കേഷൻസ് ആൻഡ് ഡിക്ലോഷർ ആവശ്യം) റെഗുലേഷൻ 30 അനുസരിച്ച്, റെഗുലേഷൻസ്, 2015 (“ലിസ്റ്റിങ് റെഗുലേഷൻസ്”), ലിസ്റ്റഡ് വില സംബന്ധിയായ വിവരങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ സമയബന്ധിതമായ വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ നടത്താൻ ആവശ്യമാണ്.

യെസ് ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റ്

വായ്പാ റിപ്പോർട്ടിന്റെ കാര്യത്തിൽ വ്യത്യാസമില്ലാതെ വിവിധ ഇടപാടുകാർക്ക് അന്വേഷണം ലഭിക്കുമെന്ന് സ്വകാര്യ ബാങ്ക് പറയുന്നു. അതുപോലെ, ഈ വിവരങ്ങൾ ബാങ്ക് ലഭ്യമായിക്കഴിഞ്ഞാൽ, ഈ വിവരങ്ങൾ നിക്ഷേപകർക്ക് ലഭ്യമാക്കുന്നത് ഉചിതമായി തോന്നിയതായി തോന്നി.

ആർബിഐ യെസ് ബാങ്കിനുവേണ്ടിയുള്ള കത്തുകളിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. വൈസ് റിസർവ് റിപ്പോർട്ടിങ് റിപ്പോർട്ടിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്ന വൈറസ് റിപ്പോർട്ട് ബാങ്ക് വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. “റിസർവ് റേറ്റ് റിപ്പോർട്ട് നിരവധി ബാങ്കുകളിലെ വിവിധ പിഴവുകളും റെഗുലേറ്ററി ബ്രാഞ്ചുകളും തിരിച്ചറിയുന്നുണ്ട്. RAR ന്റെ ഒരു ഭാഗം മാത്രമേ വെളിപ്പെടുത്തുകയുള്ളൂ, ഇത് ആർബിഐ വഴി തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനാണ്”.

ആർബിഐ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിട്ടുള്ള പിഴവുകളും ലംഘനങ്ങളും സംബന്ധിച്ച് ഒരു ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി യെസ് ബാങ്ക് ഈ വിവരം രഹസ്യാത്മക റിപ്പോർട്ടിന്റെ ഭാഗം ആയിട്ടാണ് വെളിപ്പെടുത്തിയത്.

ആര്ബിഐ ആര്ബിഐ “രഹസ്യാത്മകമായി” അടയാളപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നതിനാല്, ആര്ബിഐ അനുവദിക്കുന്നപക്ഷം, സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിന്റെ അതേ വിശദാംശങ്ങള് കൂടി നല്കാന് ബാങ്കിന് കഴിയില്ല. 2017 ഏപ്രിൽ 18, ആർബിഐ നോട്ടിഫിക്കേഷനിൽ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ “വ്യത്യാസങ്ങൾ”, 2017 ജൂലായ് 18 ൽ സെബിയുടെ സർക്കുലർ എന്നിവയൊഴികെയുള്ള വിവരങ്ങൾ ഒഴികെ RAR യുടെയും അതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിവരങ്ങളുടെയും ഒരു ഭാഗവും ആർബിഐ അനുവദിച്ചിട്ടില്ല. .

യെസ് ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റ്

ആർബിഐയുടെ നിയമമനുസരിച്ച്, ബാങ്കുകൾ മോശം വായ്പകൾ വിലയിരുത്തുന്നതിൽ 15 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ വ്യത്യാസമുള്ളതായി വെളിപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ട്. ഈ വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ ആർബിഐ ബാങ്ക് വഴി അത്തരം വിഭിന്നങ്ങളെ ആശയവിനിമയം നടത്തിയ ഉടൻ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച വാർഷിക ധനകാര്യ പ്രസ്താവനകളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു. “2017 ഏപ്രിൽ 18 ന് ആർബിഐ അറിയിപ്പിൽ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

നിർബന്ധിത ഫോർമാറ്റിന് പുറത്തുള്ള ഈ വ്യവഹാരത്തിന്റെ വിലയിരുത്തലിനെക്കുറിച്ച് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ഒരേയൊരു ബാങ്കല്ല യെസ് ബാങ്ക് വാദിക്കുന്നത്. സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കുറച്ചുകൂടി കുറച്ചുകൂടി ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ള വിവരങ്ങളും തങ്ങളുടെ വാർഷിക ഫലങ്ങളുടെ പൂർത്തീകരണത്തിന് വളരെ മുൻപുള്ളതായും സമകാലികരായ ചില അംഗങ്ങൾ സമർപ്പിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റിസർവ് ബാങ്കിൻറെ കത്തിൽ നിർദ്ദേശിച്ചതുപോലെ നിക്ഷേപകരെ വഴിതെറ്റിക്കുകയല്ല വേണ്ടതെന്ന് ബാങ്ക് പറയുന്നു.

ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചുകളിലേക്കും നിക്ഷേപകർക്ക് തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന വിവരങ്ങൾ നൽകുന്നതിനോ ബാങ്ക് ഒരിക്കലും ആദരപൂർവം സമർപ്പിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ആദരപൂർവ്വം സമർപ്പിക്കുന്നു.

യെസ് ബാങ്ക് സ്റ്റേറ്റ്മെന്റ്