അടുത്ത OPEC തലവേദന ബ്രസീൽ ക്രൂഡ് പ്രൊഡക്ഷൻ ആണ് – Investing.com

അടുത്ത OPEC തലവേദന ബ്രസീൽ ക്രൂഡ് പ്രൊഡക്ഷൻ ആണ് – Investing.com

Business
Investing.com - സാമ്പത്തിക മാർക്കറ്റുകൾ ലോകവ്യാപകമായി

നിങ്ങളുടെ തിരയലുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഫലങ്ങളൊന്നും കണ്ടെത്തിയില്ല

ചരക്ക് 10 മണിക്കൂർ മുമ്പ് (ഫെബ്രുവരി 20, 2019 08.10 AM KQ)
© ബ്ലൂംബർഗ് ബ്രസീലിലെ ആഗ്ര ഡോസ് റെയിസിലെ അറ്റകുറ്റപ്പണി കപ്പൽശാലയിൽ പെട്രോളോ ബ്രാസിലൈറോ എസ്എ (പെട്രൊബ്രാസ്) ഫ്ലോട്ടിംഗ് പ്രൊഡക്ഷൻ സ്റ്റോറേജ് ഓഫ് ഓഫ്ലോഡിംഗ് (എഫ് പി എസ് ഒ) കപ്പൽ. ഛായാഗ്രാഹകൻ: ഡാഡോ ഗാൽഡിരി / ബ്ലൂംബർഗ് © ബ്ലൂംബർഗ് ബ്രസീലിലെ ആഗ്ര ഡോസ് റെയിസിലെ അറ്റകുറ്റപ്പണി കപ്പൽശാലയിൽ പെട്രോളോ ബ്രാസിലൈറോ എസ്എ (പെട്രൊബ്രാസ്) ഫ്ലോട്ടിംഗ് പ്രൊഡക്ഷൻ സ്റ്റോറേജ് ഓഫ് ഓഫ്ലോഡിംഗ് (എഫ് പി എസ് ഒ) കപ്പൽ. ഛായാഗ്രാഹകൻ: ഡാഡോ ഗാൽഡിരി / ബ്ലൂംബർഗ്

(Bloomberg) – ഭീമൻ പി -67 ഫ്ളോയിംഗ് ഇന്ധന ഉൽപാദന കപ്പൽ ഈ മാസം ആദ്യം തുറമുഖത്ത് എത്തി. ബ്രസീലിയൻ വിതരണ വിപണിയുടെ തുടക്കത്തിൽ ആഗോള വിപണിയുടെ സമതുലിതാവസ്ഥയ്ക്കായി ഒപെക്കെയുടെ പരിശ്രമങ്ങളെ വെല്ലുവിളിക്കാൻ അത് തയ്യാറായി.

ഒരു അമേരിക്കൻ ഫുട്ബോൾ ഫീൽഡിനു യോജിക്കുന്ന നീണ്ടതും വിശാലവുമായ മാമോത്ത് സംവിധാനം – ഈ വർഷം പമ്പുകൾ ആരംഭിക്കുന്നതിനു സമാനമായ നാലു പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ ആദ്യത്തേത്, പ്രതിദിനം 365,000 ബാരലുകളിൽ നിന്നു ബ്രസീലിന്റെ ഉത്പാദനം ഉയർത്തുന്നു, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വാർഷിക വരുമാനം 20 വർഷം, അന്താരാഷ്ട്ര ഊർജ്ജ ഏജൻസി രണ്ടാമത്തെ പ്ലാറ്റ്ഫോമായ പി -76, ഉൽപ്പാദനം ആരംഭിച്ചു.

ടെക്സസിൽ നിന്നും നോർത്ത് ഡക്കോട്ടയിൽ നിന്നുമുള്ള ഷെയ്ൽ ഫീൽഡുകളിൽ നിന്നുള്ള കൂടുതൽ എണ്ണയും ബ്രസീലിയൻ ഉൽപാദനം കൂട്ടുന്നു, പെട്രോളിയം എക്സ്പോർട്ടുചെയ്യൽ രാജ്യങ്ങളുടെ സംഘടനയ്ക്ക് ഇത് ഒരു തലവേദന സൃഷ്ടിക്കുന്നു. മോശമായ സാഹചര്യത്തിൽ റിയാദ്-മോസ്കോ എണ്ണ ബന്ധം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് സൗദി അറേബ്യയും റഷ്യയും ഈ വർഷത്തിന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

“ബ്രസീൽ വലിയ വിതരണ വളർച്ചയുടെ വക്കിലാണ്,” ഫ്രാൻസിസ് ബ്ലാഞ്ച് പറയുന്നു, ബാങ്ക് ഓഫ് അമേരിക്ക കോർപ്പറേഷന്റെ ചരക്ക് ഗവേഷണ തലവൻ (NYSE :). ന്യൂ യോർക്കിൽ. “യുഎസ് ഷേൽ വർധിച്ചുവരുന്ന വോള്യങ്ങളുടെ ഒരേയൊരു ഡ്രൈവർ അല്ല.”

കഴിഞ്ഞ കാലങ്ങളിൽ ബ്രസീലിൽ നിരാശാജനകമായിരുന്നു. ഉൽപ്പാദന പ്രശ്നങ്ങൾ, മുതിർന്ന മേഖലകളിൽ ഇടിവ്, എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം, സംഭരണത്തിനായി പുതിയ കപ്പലുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിൽ കാലതാമസം തുടങ്ങിയവ കാരണം പ്രതീക്ഷിച്ചതിനേക്കാൾ താഴെയുള്ള പ്രതീക്ഷകളാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. 2017 ന്റെ അവസാനത്തിൽ ഓൺലൈനാകാൻ പോകുന്ന തർത്തറുഗ വെർഡി ഫീൽഡ് ജൂൺ 2018 വരെ തുടങ്ങാൻ പാടില്ല. പി -67 തന്നെ മാസങ്ങളോളം വൈകുകയായിരുന്നു.

എന്നിട്ടും, എണ്ണ വ്യാപാരികളും എക്സിക്യുട്ടീവുകളും ഈ വർഷത്തെ ബ്രസീൽ അതിന്റെ വാഗ്ദാനങ്ങളിൽ നല്ലതാണ് എന്നു വിശ്വസിക്കുന്നു. റിയോ ഡി ജനീറോയിൽ നിന്ന് 260 കിലോമീറ്റർ (162 മൈൽ) പി -67 കപ്പൽ, അടുത്ത ഏതാനും മാസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ ഒരു പതിനായിരത്തോളം ബാരൽ പമ്പ് ചെയ്യും, അത് അതിന്റെ പീഠഭൂമിയിൽ എത്തുമ്പോൾ.

P-67 ഒരു ബ്രസീലുകാർ നിയന്ത്രിത ഓയിൽ ഭീമൻ പെട്രോളോ ബ്രസീലിയോറോ എസ്എ, പെട്രൊബ്രാസ്, റോയൽ ഡച്ച് ഷെൽ (ലോൺ 🙂 പിഎൽസി എന്നീ കൺസോർഷ്യങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ വർഷം തുടങ്ങുന്ന രണ്ടാമത്തെ പ്ലാറ്റ്ഫോം, പി -76, ദിവസവും 150,000 ബാരൽ വരെ പ്രോസസ് ചെയ്യാനാകും. 2019 ൽ P-68, P-77 എന്നീ സംവിധാനങ്ങളാണ് ഉള്ളത്. 2020 നും 2023 നും ഇടയിൽ പെട്രോബ്രാസ് പത്ത് വലിയ കപ്പലുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

ബ്രസീൽ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന പുതിയ ഉൽപാദനത്തിൽ എത്തിയിരിക്കുകയാണ്. ഇത് ഒരു വസ്തുതയാണ്, “രാജ്യത്തിന്റെ എണ്ണക്കമ്പനിയുടെ തലവൻ ഡെഷ്യിയോ ഓഡ്ഡൺ ഒരു നാഷണൽ പെട്രോളിയം ഏജൻസി പറഞ്ഞു. “2019 നിർണായകമാകും.”

ഒപെക് സ്വയം ബ്രസീലിൽ ടാബുകൾ സൂക്ഷിക്കുകയാണ്. യുഎസ് ഷേലിന് തൊട്ടു പിന്നാലെയാണ് ഒപെക്-നോൺ ക്യാമ്പിലെ വാർഷിക ഉൽപ്പാദനം എണ്ണത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ വലിയ വർധന. ഡിസംബറിൽ ബ്രസീലിൽ എണ്ണ ഉൽപ്പാദനം 2.7 ദശലക്ഷം ബാരലായി ഉയർന്നു. ഒപെക് അംഗങ്ങളായ കുവൈറ്റ്, ഇറാൻ എന്നിവയുടെ അനുപാതത്തിൽ ലാറ്റിനമേരിക്കയുടെ ദേശീയ ഉൽപ്പാദനം.

2019 ൽ ഓയിൽ ഉത്പാദനം ഗണ്യമായി ഉയരും. ഈ വർഷം ആരംഭിക്കുന്ന ഫ്ലോട്ടിംഗ് സ്റ്റോറേജും ഉൽപാദനച്ചെലുകളും മറ്റു ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്ത സൗകര്യങ്ങളും ഈ വർഷം ആരംഭിക്കുമെന്നാണ് ഒപെക് കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ റിപ്പോർട്ടിൽ വ്യക്തമാക്കിയത്. ഒരു ബ്രാറ്റ്ലിൻ വളർച്ച 360,000 ബാരൽ ഒരു ദിവസം ഒരു കാർട്ടൽ പ്രവചിക്കുന്നു.

ആഴമേറിയ റിസർവ്വ്

ഉപ്പ് കട്ടിയുള്ള പാളിയിൽ അറ്റ്ലാന്റിക്ക് സമുദ്രത്തിലെ ആഴത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന പ്രീ-ഉപ്പ് ഫീൽഡ്സ്, കരുതൽ ശേഖരങ്ങൾ, ഒരു ദശാബ്ദം മുമ്പ് എണ്ണ തടങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ ഉൽപ്പാദനം നിർണയിക്കാൻ തയ്യാറായതാണ്. P-67 സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ലുല ഫീൽഡ് ഈ വർഷം 1 മില്യൻ ബാരൽ എണ്ണ ഉൽപാദനം നടത്തും, ഇത് സൗദി അറേബ്യയിൽ മാത്രമാണ് സഫാനിഷ്യയ്ക്കു പിന്നിൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ എണ്ണശുദ്ധീകരണ എണ്ണക്കമ്പനികൾ.

2010 ൽ ബ്രസീലിലെ മൊത്തം ഉത്പാദനത്തിന്റെ 93 ശതമാനം വൻതോതിൽ സൃഷ്ടിച്ചുവെന്നതും പെട്രൊബ്രാസ് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള എണ്ണ കമ്പനിയുമാണ്.

“ബ്രസീലിലും പെട്രൊബ്രാസ് എണ്ണ ഉൽപ്പാദന മേഖലയിലും പര്യവേക്ഷണം നടത്തുകയുണ്ടായി. എന്നാൽ ഇനി, “ഒഡ്ഡൺ പറഞ്ഞു.

ലോകത്തിലെ എണ്ണക്കമ്പനികൾക്ക് ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഉപ്പുവെള്ളം ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഉപ്പുകയായിരുന്ന ബ്രസീലിയൻ ഉൽപാദനം ശരിയായ സമയത്താണ്. ഇടത്തരം ക്രൂഡ് ക്രൂഡ്, ഡീസലിലേക്ക് ശുദ്ധീകരിക്കാൻ അനുയോജ്യം. ഒപെക്, കാനഡ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഉൽപ്പാദനം വെട്ടിക്കുറച്ചതും ഇറാൻ, വെനിസ്വേല എന്നിവയ്ക്കുമേലുള്ള അമേരിക്കൻ ഉപരോധങ്ങളും, ഇടത്തരം ക്രൂഡ് ക്രൂഡിന്റെ ലഭ്യത ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുകയും ആഗോളവിലയുടെ ഉയർന്ന വിലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള വില വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

“യുഎസ് ഷെയ്ൽ കൂടാതെ, ബ്രസീൽ പോലുള്ള ലോകത്തെവിടെയെങ്കിലും ഒന്നും ലഭ്യമല്ല”, മുൻ പെട്രോബ്രാസ് ജിയോളജിസ്റ്റ്, എണ്ണ കൺസൾട്ടന്റ് പെട്രോ സലാൻ റിയോ ഡി ജനീറോയിൽ നിന്നും പറഞ്ഞു. “റിസർവ് വളരെ വലുതാണ്, പ്രീ-ഉപ്പ് ഉല്പാദനക്ഷമത വളരെ വലുതാണ്.”

(രണ്ടാം ഖണ്ഡികയിൽ P-76 ആരംഭത്തോടെയുള്ള അപ്ഡേറ്റുകൾ.)

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചേഴ്സ്), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ചുകൾ മുഖേനയല്ല, പകരം മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കൾ നൽകുന്നില്ല, അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നഷ്ടം അല്ലെങ്കിൽ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് യാതൊരു ബാധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.