കാനഡയിലെ ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയ പ്രവിശ്യയിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ

കാനഡയിലെ ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയ പ്രവിശ്യയിൽ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ

Health

വാൻകൂവറിൽ മൈനസ് ബാധയുണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ട്. പടിഞ്ഞാറൻ കനേഡിയൻ നഗരത്തിലെ ഒൻപത് പേരെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയിലെ പ്രൊവിൻഷ്യൽ ഹെൽത്ത് ഓഫീസർ ബോണി ഹെൻറി പറഞ്ഞു. അണ്ടർ വാക്സിസിനു വിധേയരായവർ, ഒരു മീസിൽസ് വെടിവെച്ചിട്ടുള്ളവരെ മാത്രമേ ഉൾപ്പെടുത്താവൂ എന്ന് ഡോക്ടർമാർ അറിയിച്ചു. ദീർഘകാലാ രോഗപ്രതിരോധത്തിനുള്ള രണ്ട് ഡോസുകൾ ആവശ്യമായി വരും.

“വളരെ അണുബാധിതരായ യുവാക്കളുമായി നിരവധി ബന്ധങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ ഈ പൊട്ടിത്തെറിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കൂടുതൽ കേസുകൾ ഞങ്ങൾ കാണുമെന്ന് ഞാൻ പൂർണമായും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കുഞ്ഞിന് പ്രതിരോധ മരുന്നുകൾ നൽകാത്ത കുട്ടികളുമായി വിദേശത്തു താമസിക്കുന്ന കുടുംബത്തിൽ നിന്നാണ് ഉദ്വേഗം ഉണ്ടായത് എന്ന് ഹെൻറി പറഞ്ഞു. സ്കൂളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ കുട്ടിയെ വാൻകൂവറിലേക്ക് തിരിച്ചയച്ചപ്പോൾ മറ്റ് വിദ്യാർത്ഥികൾക്കു രോഗം ബാധിച്ചു.

കുഞ്ഞുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എട്ട് പേരെ മാതാപിതാക്കൾ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഒരു അനിയന്ത്രിതമായ കേസിലെ ഒരു വ്യക്തിയെക്കുറിച്ചും പറയുന്നു. ഇരുവരും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയായിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്.

വായുവിലൂടെ വ്യാപിക്കുന്ന ഒരു പകർച്ചവ്യാധി രോഗമാണ് മീസിൽസ്. ഇതിന് നേരിട്ടുള്ള ബന്ധവുമില്ല. ന്യൂയോർക്ക് സംസ്ഥാനത്ത് ഒക്ടോബർ മുതൽ ഇതുവരെ മെട്രോ വ്യാപകമാകുന്നത് 225 പേർക്കാണ്.

മുൻ വർഷത്തെ അഞ്ചിലൊന്ന് പോഷകാഹാരങ്ങൾ ഹെൻറിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അതിൽ ഒന്ന് 2014-ൽ ഫ്രേസർ വാലിയിലെ 400 പേരെ ബാധിച്ചു. കൂടാതെ 2010-ൽ വാൻകൂവർ ഒളിംപിക്സിനുശേഷം വിദേശത്ത് നിന്നുള്ള സന്ദർശകരിൽ ഒരാളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

“ഈ വാക്സിൻ തടയാനുള്ള രോഗങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ലോകത്താകമാനമുള്ളതാണെന്നും ഇത് എല്ലാ കുട്ടികളെയും പ്രതിരോധിക്കുന്നതിന് അത് അവിശ്വസനീയമാംവിധം പ്രാധാന്യം അർഹിക്കുന്നുവെന്നും അറിയാൻ ഒരു ഉണർവ്വ് കോൾ ആണ്,” അവർ പറഞ്ഞു.

ടൈലർ ചോയി റിപ്പോർട്ടിംഗ്; ഡാൻ ഗ്രെബ്ലർ എഡിറ്റിംഗ്