കാൻസറുമായി കുട്ടികൾക്കുള്ള ആശയം – ദി ഹിന്ദു

കാൻസറുമായി കുട്ടികൾക്കുള്ള ആശയം – ദി ഹിന്ദു

Health

ഗോവയിലെ പോളർ ആൻഡ് ഓഷ്യൻ റിസേർച്ച് (എൻസിപിഒആർ) യിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർക്കൊപ്പം ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി ഹൈദരാബാദിലെ (ഐഐടി-എച്ച്) ഗവേഷകർ, ‘എൽ-അസ്പരാഗിനേസ്’ എന്ന അൻറാർട്ടിക് ഫംഗി അക്യൂട്ട് ലിംഫോബ്ലാസ്റ്റിക് ല്യൂക്കിമ്യ (എ എൽ എൽ) ചികിത്സിക്കാൻ.

കുറച്ച് സൈഡ് ഇഫക്റ്റുകൾ

എലിസബത്ത് ക്യാൻസർ, എലിസബത്ത് ക്യാൻസറിൻറെ അസുഖം, എലിൻ അസ്പാർഗിനേസിൻറെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ തരം, എക്സ്ട്രാ പരിവർത്തനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള നഗ്നത എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നിലവിലുള്ള രീതികളെ അപേക്ഷിച്ച് കുറവുള്ള പാർശ്വഫലങ്ങളുള്ള പുതിയ കീമോതെറാപ്പിക് ചികിത്സ രീതികൾ വികസിപ്പിച്ചേക്കാം.

അസ്ഥി മജ്ജയോടൊപ്പം വെളുത്ത രക്താണുക്കളുടെ ഒരു അപൂർവമായ ലിംഫോസൈറ്റ് ഉണ്ടാകുന്നു.

ALL- നെ ചികിത്സിക്കാൻ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന കീമോതെറാപ്പി മരുന്നുകൾ, ‘എൽ-അസ്പരാഗിനേസ്’ ആണ്. ഇത് പ്രോട്ടീൻ സമന്വയിപ്പിക്കുന്നതിന് അത്യന്താപേക്ഷിതമായ അമിനോ ആസിഡ്, ക്യാൻസർ കോശങ്ങളിലേക്ക്. ഇത് മാരകമായ സെല്ലുകളുടെ വളർച്ചയും വ്യാപനവും തടയുന്നു.

സമീപകാലത്തെ പാത-ബ്രേക്കിങ് പ്രവർത്തനം നേച്ചർ ഓപ്പൺ സോഴ്സ് ജേർണലിൽ, സയന്റിഫിക് റിപ്പോർട്ടുകളിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട് (https://www.nature.com/articles/s41598-018-38094-1). അസിപ് അശോക്, കൃതി ഡോറിയ, ജ്യോതി വിത്താൽ റാവു, അസിഫ് ഖുറേഷി, അസിഫ് ഖുറേഷി, അസിഫ് ഖുറേഷി, അസിഫ് ഖുറേഷി, എൻ. അനൂപ് കുമാർ തിവാരി.

മയക്കുമരുന്ന് ചെലവുകൾ

പ്രിൻസിപ്പൽ അന്വേഷകനായ ഡോ. സന്തോഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു, “എ. കോളി, ഇ. ക്രിസന്തിമി എന്നിവരടങ്ങുന്ന എൽ-അസ്പരാഗിനെയ്സിന് ALL ചികിത്സിക്കാൻ മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് വിപുലമായ ശുദ്ധീകരണ നടപടികൾ ആവശ്യമാണ്. ഇത് മരുന്നിന്റെ വില വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ”

കീമോതെറാപ്പിക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്ന എൽ-അസ്പരാഗിനസ് എൻസൈം നിലവിൽ എക്ചറിചിയ കോലിയും എർന്നിനിയ ക്രിസാന്തമി പോലുള്ള സാധാരണ ബാക്ടീരിയകളാണ്. ഈ എന്സൈമുകൾ എല്ലായ്പ്പോഴും രണ്ടെണ്ണ എൻസൈമുകൾ, ഗ്ലൂറ്റമിനസ്, യൂറിയകൾ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇവ രണ്ടും പാൻക്രിയാറ്റിസ്, ഹെമോസിസിസ് അസാധാരണത്വങ്ങൾ, സെൻട്രൽ നാഡോർ സിസ്റ്റം ഡിസ്ഫൻക്ഷൻ, ഇമ്യൂണോളജിക്കൽ പ്രതിരോധം തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളിൽ പ്രതികൂല പാർശ്വഫലങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു.

ഗവേഷണ സംഘം എൻസൈമിലെ ഇതര സ്രോതസ്സുകളായി മസ്തിഷ്കങ്ങൾ നോക്കി. അന്തരീക്ഷ മേഖലകളിൽ കാണപ്പെടുന്ന പോലെ -20 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിനും +10 ° C വരെയും താഴ്ന്ന ഊഷ്മാവിൽ വളർച്ചയ്ക്കും പ്രത്യുൽപാദനത്തിനും ജീവിക്കാൻ കഴിയുന്ന ജീവികളാണ് സൈക്കോഫ്രെയിസുകൾ.

ജീവനോപാധികളിലേക്ക് ജീവിക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ജീവിത പ്രക്രിയകളാണ് ഈ ജീവികളുടേത്. ഉദാഹരണത്തിന്, സൈക്കോഫുകൾക്ക് ‘തണുപ്പൻ വിരുദ്ധ’ എൻസൈമുകൾ ധ്രുവങ്ങളിലെ തണുപ്പേറിയ താപനിലകളിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും, ഭൂമിയിലെ കൂടുതൽ ആവാസ യോഗ്യമായ മേഖലകളിൽ ജീവിക്കുന്ന മീസോഫിളുകൾ പോലെ. ക്യാൻസർ പോലുള്ള രോഗങ്ങൾക്ക് ശക്തമായ മരുന്നുകൾ നൽകുമെന്ന് എൻസൈമുകളുടെ ശക്തി തെളിയിക്കുന്നു.

55 സാമ്പിളുകൾ ശേഖരിച്ചു

എൽ-അസ്പറാഗിനസ്, അൻറാർട്ടിക്കയിലെ ദ്രോണിംഗ് മൗഡ് ലാൻഡിലെ ഷിർമാചെർ ഹിൽസിൽ മണ്ണിൽ നിന്നും മോസുകളിൽ നിന്നും ശേഖരിച്ച സംസ്ക്കാരവും ഒറ്റപ്പെട്ടതുമായ നഗ്നത തേടുന്ന വ്യവസായ ബയോപ്രോസസേഷനും ലബോറട്ടറി ലാബറട്ടറി ഗവേഷണ സംഘവും. ഗ്ലൂറ്റമിനസ്, യൂറിയകൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് എൽ-അസ്പരാഗിനേസ് ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 55 സാമ്പിളുകൾ പൂപ്പലിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചു. ഇതിൽ 30 ഒറ്റവരികൾ ശുദ്ധമായ എൽ-അസ്പരാഗിനെയ്സ് ഉണ്ടായിരുന്നു.

ഗ്ലൂറ്റമിനസ്, യൂറിയകൾ എന്നിവയുടെ അഭാവം, ബാക്ടീരിയ ഉൾപ്പെട്ട എൽ-അസ്പേരാഗിനെ ഉപയോഗിച്ചുണ്ടാകുന്ന ഗുരുതരമായ പാർശ്വഫലങ്ങളെ തടയും. “മനുഷ്യസ്നേഹികളുടെ സ്വഭാവത്തെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള കഴിവ് ഫംഗസ് സ്പീഷീസുകളായതിനാൽ ഇരുവരും യുക്രാരിയോടും സ്വഭാവമുള്ളതുമാണ്, ഇത് എല്ലായിടത്തും അവരുടെ ഉപയോഗത്തിന് എളുപ്പമാക്കും,” ഗവേഷകർ തങ്ങളുടെ നേച്വർ സയന്റിഫിക് റിപ്പോർട്ടുകളുടെ കുറിപ്പിൽ എഴുതി.