സിപിഎപി തെറാപ്പി സ്ലീപ് ആനിന എന്ന സ്ലീപ് ഹൈ ബിപി രോഗികളെ സ്ഥാപിക്കുക, AASM നിർദ്ദേശം നിർദ്ദേശിക്കുക – സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

സിപിഎപി തെറാപ്പി സ്ലീപ് ആനിന എന്ന സ്ലീപ് ഹൈ ബിപി രോഗികളെ സ്ഥാപിക്കുക, AASM നിർദ്ദേശം നിർദ്ദേശിക്കുക – സ്പെഷ്യാലിറ്റി മെഡിക്കൽ ഡയലോഗുകൾ

Health

Put High BP patients with sleep Apnea on CPAP therapy, suggests AASM guideline

ഉറക്കമുണർത്തുന്ന എല്ലാ ഹൈ ബിപി രോഗികളും സിപിഎപി തെറാപ്പിനൊപ്പം അപ്നിയ ബെനെഫിറ്റിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും, അതിനാൽ പുതിയ ആസിമ നിർദേശങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കപ്പെടുന്നു. സ്ലീപ് അപ്നിയ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം ഒരു അപകടകരമായ ജോഡി ആണ് റിസർച്ച് ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം കൊണ്ട് രോഗികളുടെ എവിടെ നിന്നും 30-50% സ്ലീപ് ആപ്നിയ ഉണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

30-70 വയസ്സുള്ള പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ മുതിർന്നവർക്കുള്ള സ്ലീപ് ആപ്നീ വളരെ സാധാരണമാണ്. ഇത് സ്ത്രീകളേക്കാൾ പുരുഷന്മാരിൽ കൂടുതലായി സംഭവിക്കുന്നു. സ്ലീപ് അപ്നിയയും / അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദവും ഉള്ള പല രോഗികളും പൊണ്ണത്തടിയാണ്. രണ്ട് രോഗികളും എത്ര രോഗികളെ ബാധിക്കുന്നു എന്ന് വിശദീകരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും.

മുതിർന്നവരിൽ തടയുന്നതിനുള്ള സ്ലീപ് അപ്നിയ (ഒഎസ്എ) ചികിത്സയ്ക്ക് അനുകൂലമായ എയർവേജ് മർദ്ദം (PAP) തെറാപ്പി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനായി ഡോക്ടർമാർക്ക് മാർഗനിർദേശം നൽകുന്നതിനായി അമേരിക്കൻ അക്കാദമി ഓഫ് സ്ലീപ് മെഡിസിൻ (AASM) ഒരു പുതിയ ക്ലിനിക്കൽ പ്രാക്ടീസ് മാർഗരേഖ പുറത്തിറക്കി. ജേർണൽ ഓഫ് ക്ലിനിക്കൽ സ്ലീപ്പ് മെഡിസിനിൽ ഈ നിർദ്ദേശം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട് .

അമേരിക്കയിൽ ഏതാണ്ട് 30 മില്യൺ മുതിർന്നവർ സ്പ്നെ ആറ്റോ എന്ന തടസ്സമില്ലാത്ത രോഗമാണ്. ഉറക്കത്തിൽ മുകളിലത്തെ വായു ശ്വാസോച്ഛ്വാസം വീണ്ടും തുടരുന്നതാണ്. പൊതുവേ മുന്നറിയിപ്പ് സൂചനകളാണ് സ്നോറേഷനും അമിതമായ പകൽ ഉറക്കവും. PAP തെറാപ്പി മൃദു ലെവൽ മർദ്ദം ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഒരു മാസ്ക് മുഖേന നൽകുന്നത്, ഉറക്കത്തിന്റെ സമയത്ത് തൊണ്ട നിലനിർത്താൻ.

പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ ഒഎസ്എയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള PAP ചികിത്സയ്ക്ക് ഒൻപത് ശുപാർശകൾ നൽകുമെന്ന് പുതിയ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം നൽകുന്നു. ഉറക്കക്കുറവ് മൂലം ശ്വാസതടസ്സം വിശകലനം ചെയ്യാനും ചികിത്സിക്കാനും മറ്റ് എ.എസ്സ്.എം.ഐ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾക്കൊപ്പം ഉപയോഗിക്കാനും ഉദ്ദേശിക്കുന്നു. അതിൽ നാല് ശക്തമായ ശുപാർശകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇത് മിക്ക സാഹചര്യങ്ങളിലും വൈദ്യൻമാർ പിന്തുടരേണ്ടതാണ്:

 • വിശപ്പ് നിറഞ്ഞ ഉറക്കമുള്ള മുതിർന്നവരിൽ ഒഎസ്എയെ ചികിത്സിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർക്ക് PAP ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.
 • ഒഎസ്എയുമൊത്തുള്ള പ്രായപൂർത്തിയായ വീട്ടിൽ അല്ലെങ്കിൽ ലാപ്ടോപ്പിയിൽ PAP ടൈറ്റിംഗിൽ ഓട്ടോ-അഡ്ജസ്റി PAP (APAP) ഉപയോഗിച്ച് PAP തെറാപ്പി ആരംഭിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.
 • പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ OSA തുടർ ചികിത്സയ്ക്കായി തുടർച്ചയായുള്ള PAP (CPAP) അല്ലെങ്കിൽ APAP ഉപയോഗിക്കുകയോ എന്ന് ഡോക്ടർമാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
 • OSA യുമായി പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ PAP തെറാപ്പി ആരംഭിച്ചുകൊണ്ട് വിദ്യാഭ്യാസ ഇടപെടലുകൾ നൽകണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

“ഞങ്ങൾ, ടാസ്ക് ഫോഴ്സ്, മൂല്യവർദ്ധനയ്ക്കുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം വായനക്കാർക്ക് ലഭ്യമാകുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു. മുതിർന്നവരുടെ ചികിത്സയ്ക്കായി വിശ്രമിക്കുന്ന സ്ലീപ് ആപ്നീയോ, അമിതമായ ഉറക്കക്കുറവ് ഉള്ളവരും, ഒത്തുചേർന്ന ഹൈപ്പർടെൻഷനും, ഉറക്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗുണവും ബാൾട്ടിമോർ ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് സ്ലീപ് മെഡിസിൻ പ്രോഗ്രാമിലെ മെഡിസിൻ ആൻഡ് ക്ലിനിക്കൽ ഡയറക്ടർ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ ഡോ. സുശീൽ പി. പാട്ടീൽ പറഞ്ഞു. “കൂടാതെ, സ്പ്ലീപ് അപ്നി സ്ഫോടനത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന രോഗികൾക്ക് പ്രയോജനകരമാവുന്നതിനായി PAP തെറാപ്പിക്ക് നേരത്തേയും സുസ്ഥിരമായും ആശ്രയിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമുകൾ സ്ഥാപിക്കാൻ പ്രൊവൈഡർമാർ, ആരോഗ്യസംവിധാനങ്ങൾ, പേമെർമാർ എന്നിവരുടെ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം മാനദണ്ഡം നൽകുന്നു.

ഒരു വിദഗ്ധ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് വികസിപ്പിക്കുകയും എ എ എ എ എം ഡയറക്ടർ ബോർഡ് അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്ത ഗൈഡ്ലൈൻ മുമ്പുതന്നെ പ്രാക്ടീസ് പാരെയ്മറുകൾ പുറത്തിറക്കി, ഏകീകൃതമായ സാഹിത്യ അവലോകനം, മെറ്റാ-വിശകലനം, ഗ്രേഡ് സമ്പ്രദായം ഉപയോഗിച്ച് തെളിവുകളുടെ വിലയിരുത്തൽ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരുന്നു. മാർഗരേഖയുടെ കരട് മുമ്പ് പൊതു അഭിപ്രായത്തിന് ലഭ്യമാണ്.

ഉദ്ദിഷ്ടവും ഫലപ്രദവുമായ രോഗചികിത്സാ പരിപാടിക്ക് ആവശ്യമായ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ആവശ്യമുള്ള രണ്ട് നല്ല പ്രാക്ടീസ് പ്രസ്താവനകൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു: PAP തെറാപ്പി ഉപയോഗിച്ചുള്ള ഒഎസ്എയുടെ ചികിത്സ ലക്ഷ്യംവച്ച് സ്ലീപ് അപ്നിയ പരിശോധന ഉപയോഗിച്ച് രൂപം നൽകിയ ഒഎസ്എയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയായിരിക്കണം, ആവശ്യത്തിന് ഫോളോ അപ് വേണം പിഎപി തെറാപ്പി ആരംഭിച്ച ശേഷം ഒഎസ്എ ചികിത്സയ്ക്കായി. എല്ലാ നിർദ്ദേശങ്ങൾക്കും രോഗിയുടെ പരിചരണ തന്ത്രത്തിന്റെ ഫലവും കൃത്യതയും സംബന്ധിച്ച് കുറച്ചുകൂടി നിശ്ചയദാർഢ്യത്തോടെയുള്ളതാണ് ഈ നിർദ്ദേശം.

പ്രധാന ശുപാർശകൾ –

 1. വിശപ്പ് നിറഞ്ഞ ഉറക്കമുള്ള മുതിർന്നവരിൽ ഒഎസ്എയെ ചികിത്സിക്കാൻ ഡോക്ടർമാർക്ക് PAP ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. (ശക്തമായ)
 2. ഉറക്കത്തിനായുള്ള ഉറക്കവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ജീവിത നിലവാരം ഉള്ള മുതിർന്ന ആളുകളിൽ ഒഎസ്എയെ ചികിത്സിക്കാൻ, വൈദ്യസഹായം നൽകാൻ PAP ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്.
 3. കോമോർബിഡ് ഹൈപ്പർടെൻഷനിലുള്ള മുതിർന്നവരിൽ ഒഎസ്എയെ ചികിത്സിക്കാൻ പേഷ്യന്റ്സ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെ അപേക്ഷിച്ച് വൈദ്യസഹായം PAP ഉപയോഗിക്കുന്നതായി ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
 4. എപിഎപി വഴി ഹോംപേജിൽ അല്ലെങ്കിൽ ലബോറട്ടറിയിൽ പാഡാ ടൈപ്പറിനൊപ്പം ഒഎസ്എയുമൊത്തുള്ള പ്രായപൂർത്തിയായ പോപ്പുലർ പരിശോധനയും ഗണ്യമായ കോമോർബിഡികളുമല്ലാതെ PAP തെറാപ്പി ആരംഭിക്കണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.
 5. മുതിർന്നവരിൽ ഒഎസ്എയെ തുടർന്നും ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി സിപിഎപി അല്ലെങ്കിൽ എപിഎപി ഡോക്ടർമാർ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു. (ശക്തമായ)
 6. മുതിർന്നവരിൽ OSA- യുടെ പതിവ് ചികിത്സയിൽ ഡോക്ടർമാർ BPAP മേൽ CPAP അല്ലെങ്കിൽ APAP ഉപയോഗിക്കുന്നതായി ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
 7. OSA യുമായി പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ PAP തെറാപ്പി ആരംഭിച്ചുകൊണ്ട് വിദ്യാഭ്യാസ ഇടപെടലുകൾ നൽകണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.
 8. OSA ഉള്ള പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ PAP തെറാപ്പി ആരംഭിച്ചപ്പോൾ പെരുമാറ്റ സംബന്ധിയായ അല്ലെങ്കിൽ ട്രബിൾഷൂട്ടിംഗ് ഇടപെടലുകൾ നൽകാമെന്ന് ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
 9. OSA യുമായി പ്രായപൂർത്തിയായവരിൽ PAP തെറാപ്പി ആരംഭിക്കുന്ന സമയത്ത് ടെലമോണിറ്ററൈസിംഗ്-ഗൈഡഡ് ഇടപെടലുകളിൽ വൈദ്യുത സേവനം ഉപയോഗിക്കുന്നതായി ഞങ്ങൾ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

രോഗിയുടെ ആരോഗ്യം, ക്ഷേമം, ജീവിതനിലവാരം എന്നിവയെ ആസ്പദമാക്കി പ്രതിരോധിക്കുന്ന സ്പ്നമാർഡ് സ്ലീപ് അപ്നിയയ്ക്ക് ആശ്വാസം പകരാൻ കഴിയും, “AASM പ്രസിഡന്റ് ഡോ. ഡഗ്ലസ് കിർഷ് പറഞ്ഞു. “സ്പ്പ് തെറാപ്പിക്ക് തടസ്സമുണ്ടാകുമ്പോൾ ശ്വാസോഛ്വാസം കൂടുതൽ ഫലപ്രദമാകുമ്പോൾ പല രോഗികളും ആഘാതം മാറുന്നു എന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.”

കാർഡിയോവാസ്കുലാർ റിസ്ക്, ന്യൂറോ സെൻറിഷൻ, മോർട്ടാലിറ്റി എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള PAP തെറാപ്പിയുടെ പ്രത്യാഘാതം വിലയിരുത്തുന്നതിന് കൂടുതൽ ഗവേഷണത്തിന് ആവശ്യമാണെന്ന് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് കണ്ടെത്തി. ഡോക്ടർമാർക്ക് കൂടുതൽ പരിഗണന നൽകിക്കൊണ്ടുള്ള ഒരു തെളിവ് പാട്ടീൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. മുഖംമൂടിയില്ലായ്മയെക്കുറിച്ചും, പിപിഎഫ് നിശബ്ദതയ്ക്കും, പിപിഎൽ സമ്മർദ്ദമുള്ള മർദ്ദനത്തിനുമുള്ള തെളിവുകൾ സംഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ലിങ്ക് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക: http: // dx. ഡോ. org / 10. 5664 / jcsm. 7640

ഉറവിടം: സ്വയം