സൈനന്റ് ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസിയിൽ നിന്ന് യു എ വി വാങ്ങാൻ ചർച്ചകളിൽ ആർമി പ്രവർത്തിക്കുന്നു – ഡെക്കാൺ ഹെറാൾഡ്

സൈനന്റ് ഇന്റലിജൻസ് ഏജൻസിയിൽ നിന്ന് യു എ വി വാങ്ങാൻ ചർച്ചകളിൽ ആർമി പ്രവർത്തിക്കുന്നു – ഡെക്കാൺ ഹെറാൾഡ്

Business

ഫർക്വൻ മോകർകാൻ
ഫർക്വാൻ മൊർകകൻ, ഡി എച്ച് ന്യൂസ് സർവീസ്, ബെംഗലൂരു,

  • ഫെബ്രുവരി 20 2019, 19:54 pm IST
  • അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തത്: ഫെബ്രുവരി 20 2019, 19:54 pm IST

  ഇന്റലിജൻസ് ഇൻപുട്ടുകൾ ശേഖരിക്കുന്നതിനായി സിറിയൻ സൊല്യൂഷൻസിൽ നിന്നും 200 ഓളം ആളില്ലാത്ത വാഹനങ്ങൾ (UAV) വാങ്ങാൻ ഇന്ത്യൻ ആർമി ചർച്ചകൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

“ഇന്ത്യൻ കരസേനയ്ക്ക് 200 സമ്പ്രദായങ്ങൾ ആവശ്യമാണോ എന്ന് ഇപ്പോൾ ചർച്ച ചെയ്യാറുണ്ടെന്നാണ് എനിക്ക് പറയാനുള്ളത്. ഈ സംവിധാനങ്ങൾ ഒരിടത്തും നടക്കില്ല, രാജ്യത്തൊട്ടാകെ വിഭജിക്കപ്പെടുകയും, എല്ലാ വിവരങ്ങളും പൂഴ്ത്തിവെക്കുകയും ചെയ്യും, “സിറിയൻ സൊല്യൂഷൻസ് ആൻഡ് സർവീസിലെ ബിസിനസ്സ് ഹെഡ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സഞ്ജയ് ശർമ്മ പറഞ്ഞു.

കമ്പനിയിൽ നിന്നും സൈറ്റാണ് SpyLite Mini UAV വാങ്ങാൻ പോകുന്നത്. ഇന്റലിജൻസ് ശേഖരത്തിനായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഡ്രോണിന് 9.5 കിലോഗ്രാം ഭാരം ഉണ്ട്. നാലു മണിക്കൂർ എൻഡ്യൂറന്റും 80 കിലോമീറ്റർ വിപുലീകരിച്ച നിയന്ത്രണ ശ്രേണിയും ഉണ്ട്. സമാരംഭം മുതൽ പാരച്യൂട്ട് വീണ്ടെടുക്കൽ വരെ – പൂർണ്ണമായും സ്വയംഭരണപരമായ ഡ്രോൺ ആണ്.

കരാർ തുകയുടെ മൂല്യത്തെ ശർമ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെങ്കിലും, കമ്പനിയെ ഒരു അഭ്യർത്ഥന മുന്നോട്ടുവെച്ചിരിക്കുകയാണ് (ആർ.എഫ്.പി).

സിയാൻറ് ലിമിറ്റഡ്, ബ്ലൂബിഡ് എയ്റോ സിസ്റ്റംസ്, ഇസ്രയേൽ എന്നിവയ്ക്കിടയിൽ സംയുക്ത സംരംഭമാണ് സിറിയൻ സൊല്യൂഷൻസ് ആൻഡ് സിസ്റ്റങ്ങൾ (സി.എസ്.എസ്).

എയർഹോൾ 2019 ൽ വാണ്ടർബ് വെർട്ടിക്കൽ ടേക്ക് ഓഫ് ആൻഡ് ലാൻഡിംഗ് (വിറ്റോൾ) ആളില്ലാത്ത ഏരിയൽ സിസ്റ്റവും കമ്പനി പുറത്തിറക്കി. വണ്ടർ ബാർ VTOL സൈനിക, സമാധാന നിർമാർജനം, കുറഞ്ഞ തീവ്രത വൈകല്യ പരിഹാരം, നിയമ നിർവഹണം, ദുരന്തം എന്നിവയ്ക്ക് സാങ്കേതികമായി വിപുലമായ ഒരു പരിഹാരമാണ്. മാനേജ്മെന്റ്, വാണിജ്യപരമായ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ എന്നിവയാണ്. ഫെബ്രുവരി 20 മുതൽ 24 വരെ എയ്റോ ഇന്ത്യ 2019 ൽ സിയാൻറിന്റെ ബൂത്തിൽ സിസ്റ്റം പ്രദർശിപ്പിക്കും.

കഥ ഇഷ്ടപ്പെട്ടോ?

  • 2

    Happy

  • Amused
  • Sad
  • Frustrated
  • Angry

റേറ്റുചെയ്തതിന് നന്ദി!