2020 ആകുമ്പോഴേക്കും 5 ജി സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കും; ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് കണ്ട $ 70 ബില്യൺ ഡോളർ നിക്ഷേപം

2020 ആകുമ്പോഴേക്കും 5 ജി സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കും; ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ് കണ്ട $ 70 ബില്യൺ ഡോളർ നിക്ഷേപം

Business

ടെലികോം കമ്പനികൾക്ക് റിലയൻസ് ജിയോ നടപ്പാക്കുന്ന താരിഫ് യുദ്ധം മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന അടുത്ത വലിയ അവസരമാണ് 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് വിതരണം.

ചൈനയിലെ ഗുവാങ്ഷൌ ബായിൂൻ എയർപോർട്ട് 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് സജ്ജമാക്കി ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് കണക്ടിവിറ്റി, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ പ്രൊവൈഡർമാർക്ക് അപ്പുറം പോകാൻ കഴിയാത്തതിനാൽ 5 ജി കമ്പനികൾക്ക് റവന്യൂ സ്ട്രീറ്റുകൾ കൂടി നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ (ട്രായ്) 2020 ആകുമ്പോഴേയ്ക്കും ലോകത്തെ മറ്റു രാജ്യങ്ങളുമായി 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് വിന്യസിക്കപ്പെടുമെന്ന് കരുതുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ ടെലികോം റെഗുലേറ്റർ എന്ന പേരിലാണ് ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി നടത്തിയത്. ആരോഗ്യരംഗത്ത് (ടെലസ്കോഴ്സി), സ്വയംഭരണ വാഹനങ്ങ, ഓട്ടോമേറ്റഡ് ഉത്പന്നനിർമ്മാണം തുടങ്ങിയവയ്ക്കായി 5 ജി ഉപയോഗിക്കാമെന്നതാണ് ടെലികോം റെഗുലേറ്റർ. ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക വളർച്ച.

എന്നിരുന്നാലും, 5 ജി നെറ്റ്വർക്കുകൾ നടപ്പാക്കാൻ, വെള്ളക്കടലാസിൽ ഇന്ത്യക്ക് 60-70 ബില്യൺ ഡോളർ അധിക നിക്ഷേപം ആവശ്യമുണ്ടായിരുന്നു.

നെറ്റ്വർക്ക് ഡിസ്പ്ലേഫിക്കേഷൻ, ഫൈബർ ഫൈബർ, ലേയർ അപ്ഗ്രേഡുകൾ, സ്പെക്ട്രം ആക്സസ്, മൈക്രോവേവ് ബാഹൗൾ എന്നിവയാണ് നിക്ഷേപം.

ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർമാർക്ക് റവന്യൂ സ്ട്രീമുകളെ കൂടി കൂട്ടിച്ചേർക്കാനും അതുവഴി കണക്ടിവിറ്റി, ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ പ്രൊവൈഡർമാർക്കും സേവനം നൽകാനും സേവനദാതാക്കളെ സഹായിക്കാനും ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ സഹായകമാകും.

ടെലികോം കമ്പനികൾക്ക് റിലയൻസ് ജിയോ നടപ്പാക്കുന്ന താരിഫ് യുദ്ധം മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന അടുത്ത വലിയ അവസരമാണ് 5 ജി നെറ്റ്വർക്ക് വിതരണം.

2018 ഡിസംബർ അവസാനത്തോടെ വോഡാഫോൺ ഐഡിയയുടെ നഷ്ടം 5,005 കോടി രൂപയായി ഉയർന്നു. നാലാം പാദത്തിൽ എയർടെൽ ലാഭം 72 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 306 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 86 കോടി രൂപയായി കുറഞ്ഞു. വർഷം മുമ്പ്.

Ericsson ന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം, 5 ജി സംവിധാനമുള്ള ‘ഡിജിറ്റൽവത്ക്കരണ വരുമാനം’ 2026 ൽ 27 ബില്യൺ ഡോളർ ആകും. കൂടാതെ, 2035 ഓടെ മൊത്തം സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി 1 ട്രില്യൺ ഡോളറായിരിക്കുമെന്നും ഹൈ ലെവൽ ഫോറം റിപ്പോർട്ട് ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

3.5 ജിഗാഹെർട്സ് സ്പെക്ട്രം ബാൻഡ് ഗ്ലോബലിയിൽ 5 ജി ഉപയോഗിക്കാം. 3300-3600 മെഗാഹെട്സ് ബാൻഡുകളിൽ ടെലികോം വകുപ്പ് സ്പെക്ട്രം ലേലത്തിന് എടുത്തിട്ടില്ല. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ടെലികോം സേവന ദാതാക്കൾ സ്പെക്ട്രം ചെലവ് കണക്കിലെടുത്ത് 5 ജി സേവനം ലഭ്യമാകുമ്പോൾ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുമെന്നും ട്രായ് പറഞ്ഞു.

സ്പെക്ട്രം ലഭ്യത ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളിലൊന്നാണ്, അതിനാൽ 5 ജി നെറ്റ് വർക്ക് നടപ്പിലാക്കുന്നതിന്, ആവശ്യമുള്ള ആവൃത്തിയിലുള്ള ബാൻഡുകളിൽ മതിയായ സ്പെക്ട്രം ലഭ്യമാക്കേണ്ടത് നിർണായകമാണ്.

“ഇന്ത്യയിലെ എല്ലാ സർക്കാർ ഏജൻസികളും അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്ററായി നിയമിച്ചു. സ്പെക്ട്രം ഓഡിറ്റ് ഉപയോഗപ്പെടുത്താതെ ഉപയോഗിക്കാത്ത സ്പെക്ട്രം ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുക. തിരിച്ചറിയലിനുശേഷം ലൈസൻസുള്ള ഷെയേർഡ് ആക്സസ് (എസ്എൽഎ) സ്പെക്ട്രം ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

ഒരു സ്പെക്ട്രം ബാൻഡ് പങ്കിടുന്നതിനുള്ള ഒരു ആശയം LSA ആണ്, നിലവിലുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് എപ്പോൾ, എവിടെയും ഉപയോഗിക്കാത്തത്.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റിന്റെ ടോപ്പ് ഗൈനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.