ജഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവറിന്റെ ദുരൂഹതയ്ക്കെതിരെയുള്ള ആരോപണങ്ങൾ – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

ജഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവറിന്റെ ദുരൂഹതയ്ക്കെതിരെയുള്ള ആരോപണങ്ങൾ – എക്കണോമിക് ടൈംസ്

Business

ജാഗ്വർ ലാൻഡ് റോവറിന് ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പ് ഓപ്ഷനുകൾ പരിശോധിക്കുകയാണ്.

ബ്ലൂംബെർഗ് |

Updated: Mar 02, 2019, 02.08 PM IST

ജാഗ്വർ -1 - AFP
ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിന് കുറച്ച് ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു, എന്നാൽ കമ്പനിയുടെ പുറം നോട്ടം പരിഹരിക്കുന്നതിന് ജെ.എൽ.ആർ പണയപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടിരുന്നു.
അഞ്ജനി ത്രിവേദി

വീരന്മാർ പട്ടുപോയതു എങ്ങനെ?

ടാറ്റ ഗ്രൂപ്പിന്റെ ഐക്കൺ

ജാഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവർ

ഓഹരി വിൽപന ഉൾപ്പെടെയുള്ള വാഹന ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള പിക്സി യൂണിറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ കാറുകൾ വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സംരംഭകനെ കണ്ടെത്തുക, പി.ആർ. സഞ്ജയ്, റൂത്ത് ഡേവിഡ്, ടോംമോ എബ്ഹാഡ്റ്റ്, ബ്ലൂംബർഗ് ന്യൂസ്, ഡേവിഡ് വെൽഷ് എന്നിവർ ഈ വിഷയം പരിചയപ്പെടുത്തിയതായി എഴുതി.

നിരക്ക്

ജാഗർ

ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സിന് മുംബൈയിൽ നിന്നും ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിനു കുറച്ചു പണമൊന്നും കിട്ടിയില്ല. ലാൻഡ് റോവർ കാറിന്റെ പണവും കളഞ്ഞതും ഇക്വിറ്റി മൂല്യം കുറച്ചായിരുന്നു.

TATA

ഇത് എങ്ങനെയാണ് ലഭിച്ചത്? സമീപ വർഷങ്ങളിൽ ധനകാര്യ വിവേചനത്തിന്റെ അപര്യാപ്തത, സാങ്കേതികവിദ്യകളിൽ ശതകോടിക്കണക്കിനു പൗണ്ട് നിക്ഷേപം, ഒരു തകരാറുള്ളതും പരാജയപ്പെട്ടതുമായ ചൈനയുടെ തന്ത്രങ്ങൾ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനുള്ള ഒറ്റമാർന്ന ശ്രദ്ധ.

സംഖ്യകൾ വളരെ ദയനീയമാണ്: സൌജന്യമാണ്

ധനപ്രവാഹം

ചുവപ്പ്, കടം, അനുബന്ധ ചെലവുകൾ എന്നിവയിൽ കയറുന്നത് തുടരുകയാണ്, എന്നിരുന്നാലും കമ്പനിയ്ക്ക് ആഹ്ലാദഭരിതമാവുകയും ഇലക്ട്രിക് കാറുകൾ, ബാറ്ററികൾ തുടങ്ങിയ ഭാവി പദ്ധതികളിൽ തുടർച്ചയായി ചെലവഴിക്കുകയും ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ ത്രൈമാസത്തിൽ 3.1 ബില്ല്യൺ പൌണ്ട് (4.1 ബില്ല്യൺ ഡോളർ) പിഴ ഈടാക്കിയത് വെറും ഒരു നോൺ ക്യാൻഷനേക്കാൾ കൂടുതലാണ്. ഓപ്പറേറ്റിങ് ക്യാഷ് ഫ്ളോകൾ മൂലധനച്ചെലവിനോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ. ഇതിനിടയിൽ, അടുത്തിടെ പുറത്തിറക്കിയ ടേൺ എവറേൺ പ്ലാൻ ചുരുക്കി വീണിരിക്കുന്നു: പണം പുറത്തേക്ക് വരുന്ന പോലെ തന്നെ അതിവേഗം വരുന്നില്ല.

TATA

യാഥാർത്ഥ്യമെന്തെന്നാൽ, ഇത് വളരെ കാലം വരുന്നു. കാഴ്ചപ്പാടിൽ യാതൊരു ചലനവുമില്ലാതിരിക്കുകയും അതിന്റെ പാരന്റ് വീണ്ടെടുത്ത ഇന്ത്യൻ ബിസിനസിൽ സൃഷ്ടിച്ച ഏതൊരു മൂല്യവും ഭക്ഷിക്കുന്ന ഭീഷണി നേരിടുകയും ചെയ്യുന്നു. എ

ജാഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവർ ബോണ്ട്

“ആവശ്യമെങ്കിൽ” സാമ്പത്തിക പിന്തുണയ്ക്കായി അതിന്റെ മാതൃസ്ഥാപനത്തെ ആത്യന്തികമായി ടാപ്പികാർക്കുമെന്ന് സെപ്തംബറിൽ പ്രോസ്പെക്ടസ് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. പേരന്റ് ഇപ്പോൾ നിക്ഷേപകരെ തേടി വരുന്നതായാണ് ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സ് ഇപ്പോഴും യൂണിറ്റിനെ രക്ഷിക്കാൻ സന്നദ്ധമാകുന്നില്ല എന്നാണ്.

ടാറ്റാ മോട്ടോഴ്സ് ഓഹരികൾ 3.7 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. അവർ ആഘോഷിക്കുകയാണ്. മേശയിൽ പരിഹാരം ഉണ്ടെന്ന് അവർ പ്രതീക്ഷിക്കണം – ഉടൻതന്നെ.

വായിക്കുക

ജഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവർ കാഷ് തകരാറിലാകും

ജാഗ്വർ ലാൻഡ് റോവറിൽ ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സിനു വേണ്ടി ചക്രങ്ങൾ എത്തി

ജഗ്വാർ ലാൻഡ് റോവറിന്റെ ബ്രാക്റ്റിനെക്കുറിച്ചുള്ള അവലോകനത്തിലാണ് Fitch വിലയിരുത്തുന്നത്

ജാഗ്വർ ലാൻഡ് റോവർ പ്രതിബദ്ധതയുടെ യുകെയിലെ തെരേസ മെയ് ടാറ്റ മോട്ടോഴ്സ് നൽകുന്നു

നിങ്ങളുടെ രാജ്യത്ത് / പ്രദേശത്ത് അഭിപ്രായമിടുന്ന സവിശേഷത അപ്രാപ്തമാക്കി.