മുകേഷ് അംബാനി ലോകത്തെ മികച്ച 10 സമ്പന്നരുടെ പട്ടികയിൽ സ്ഥാനം പിടിച്ചു

മുകേഷ് അംബാനി ലോകത്തെ മികച്ച 10 സമ്പന്നരുടെ പട്ടികയിൽ സ്ഥാനം പിടിച്ചു

Business
മുകേഷ് അംബാനിക്ക് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 സമ്പന്നരുടെ പട്ടികയിൽ സ്ഥാനം: ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ്, ബ്ലൂംബെർഗ് ബില്യണയർസ് ഇൻഡക്സ്

2017 ഓഗസ്റ്റ് 28 നാണ് മുകേഷ് അംബാനിയുടെ മൊത്തം ആസ്തി 50.7 ബില്ല്യൺ ഡോളറായി വിലയിരുത്തിയത് എന്ന് ബ്ലൂംബർഗ് കോടീശ്വര ഇന്ഡക്സ് പറയുന്നു.

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ സ്വകാര്യ കമ്പനിയായ റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസിന്റെ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ മുകേഷ് അംബാനി 2018 ൽ അലിബാബയുടെ സ്ഥാപക ജാക്ക് മായെ മറികടന്ന് ലോകത്തിലെ ശതകോടീശ്വരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ സ്ഥാനം നേടി. മുകേഷ് അംബാനി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 ശതകോടീശ്വരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഹുറുൻ ഗ്ലോബൽ റിച്ച് ലിസ്റ്റ് 2019 ൽ ആദ്യമായാണ് മുകേഷ് അംബാനിയുടെ പേര് പട്ടികയിൽ ഇടം പിടിച്ചത്. മുകേഷ് അംബാനി ഹ്യുറോൺ തയ്യാറാക്കിയ ആഗോള ശതകോടീശ്വരന്മാരുടെ പട്ടികയിൽ ആദ്യ ഇന്ത്യക്കാരനാണ്. അംബാനി 10 പേരുള്ള ഒരേയൊരു ഏഷ്യക്കാരനാണ്.

2019 ലെ ഹൂൺ ഗ്ലോബൽ റിച്ച് ലിസ്റ്റിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ആസ്തി കഴിഞ്ഞ സാമ്പത്തിക വർഷം 54 ബില്യൺ ഡോളറാണ്. മുകേഷ് അംബാനി ലോകത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച 10 കളിക്കാരുടെ പട്ടികയിൽ ഇല്ല.

ബ്ലൂംബെർഗ് കോടീശ്വര ഇന്ഡക്സിലെ കണക്ക് പ്രകാരം മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ആസ്തി പന്ത്രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് 2019 മാര്ച്ച് 3 ന് 47.8 ബില്യണ് ഡോളര് ആണ്. മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ആസ്തി 3,38,997.6 രൂപയാണ്. വെള്ളിയാഴ്ച ക്ലോസിങ്ങിൽ 70.92 ഡോളറാണ് യുഎസ് ഡോളറിന്റെ വിലയിടിവ്. ബ്ലൂംബെർഗ് ബില്യണയർ ഇൻഡക്സിൽ ലഭ്യമായ കണക്കുകൾ പ്രകാരം മുകേഷ് അംബാനിയുടെ മൊത്തം ആസ്തി 50.7 ബില്ല്യൺ ഡോളർ ആഗസ്ത് 28 നാണ്. 2019 ആഗസ്ത് 28 ന് റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസിന്റെ ഓഹരിവില 1.319 നാഷണൽ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ഓഫ് ഇന്ത്യ ലിമിറ്റഡ് (എന് എസ് ഇ). റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ഓഹരികൾ വെള്ളിയാഴ്ച 1,225 രൂപയിൽ ക്ലോസ് ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ മാസം, മുകേഷ് അംബാനിയുടെ ആസ്തി 50.5 ബില്ല്യൺ ഡോളർ, 2019 ഫെബ്രുവരി 6 ന് ബ്ലൂംബർഗ് കോടീശ്വര ഇന്ഡക്സിലെത്തി. റിലയൻസ് ഇൻഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡിന്റെ 42 ശതമാനം ഓഹരികൾ മുകേഷ് അംബാനി നിയന്ത്രിക്കുന്നതായി ബ്ലൂംബെർഗ് പറയുന്നു.

ഫോർബ്സിൻറെ പട്ടികയിൽ മുകേഷ് അംബാനി 40.1 ബില്യൻ ഡോളർ ആസ്തിയുള്ള 19 ാം സ്ഥാനത്താണ്. ഫോബ്സിന്റെ യഥാർത്ഥ കണക്ക് പ്രകാരം മുകേഷ് അംബാനി 48.5 ബില്യൺ ഡോളറിൻറെ ആസ്തിയാണ് നൽകുന്നത്.

ഹോളിവുഡ് വിനോദവും വാർത്തയും മികച്ച രീതിയിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവി കാണൽ അനുഭവം പൂർത്തിയാക്കുക. ടേംസ് മാന് പാക്കിനു വേണ്ടി കേബിൾ ആൻഡ് ഡി.ടി.എച്ച് ദാതാവിനെ ചോദിക്കുക. കൂടുതൽ അറിയുക

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ