എസ്ബിഐ ഗോൾഡ് സ്കീം ഒരു ഫിക്സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ് (എഫ്ഡി) പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

എസ്ബിഐ ഗോൾഡ് സ്കീം ഒരു ഫിക്സഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ് (എഫ്ഡി) പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

Business
This SBI  Gold Scheme Works Like A Fixed Deposit (FD)

എസ്ബിഐയുടെ ആർ ജിടിഎസ് സ്കീമിന്റെ കീഴിൽ ചുരുങ്ങിയത് 30 ഗ്രാം സ്വർണം നിക്ഷേപിക്കാൻ കഴിയും.

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതുമേഖലാ ബാങ്കായ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയും എസ്ബിഐയും സ്വർണ്ണ വിലയിൽ ഒരു പ്രത്യേക ഫിക്സഡ് ഡിപ്പോസിറ്റ് (എഫ്ഡി) സ്കീമാണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ആർ ജിഡിഎസ് അല്ലെങ്കിൽ റീമെമ്പേഡ് ഗോൾഡ് ഡെപ്പോസിറ്റ് സ്കീം (ആർ ജിഡിഎസ്) പ്രകാരം ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് പലിശയിടുന്നതിനായി നിഷ്ക്രിയ സ്വർണം നിക്ഷേപിക്കാനാകുമെന്നാണ് എസ്ബിഐയുടെ വെബ്സൈറ്റായ എസ്ബിഐ. ബാങ്ക് റെഗുലേറ്ററായ സെബി നിയമപ്രകാരം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിരിക്കുന്ന മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകൾ, എക്സ്ചേഞ്ച് ട്രേഡഡ് ഫണ്ടുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ട്രസ്റ്റുകൾ സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ ആർ ജി ജിഡിൽ നിക്ഷേപം നടത്താമെന്ന് ബാങ്ക് വെബ്സൈറ്റിൽ പറയുന്നു.