ചൈനയുടെ വളർച്ചാ ലക്ഷ്യത്തെക്കുറിച്ച് സ്റ്റോക്ക് തീരുവ, എണ്ണ വില ഇടിഞ്ഞു – Investing.com

ചൈനയുടെ വളർച്ചാ ലക്ഷ്യത്തെക്കുറിച്ച് സ്റ്റോക്ക് തീരുവ, എണ്ണ വില ഇടിഞ്ഞു – Investing.com

Business
© റോയിട്ടേഴ്സ്. ലണ്ടൻ, ലണ്ടൻ നഗരത്തിലെ ലണ്ടൻ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫീസുകളുടെ പ്രവർത്തനം നടന്നു © റോയിട്ടേഴ്സ്. ലണ്ടൻ, ലണ്ടൻ നഗരത്തിലെ ലണ്ടൻ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ഗ്രൂപ്പ് ഓഫീസുകളുടെ പ്രവർത്തനം നടന്നു

മാർക്ക് ജോൺസ്

ലണ്ടൻ: ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെത്തുടർന്നുള്ള പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്ന് കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയാണിത്. കഴിഞ്ഞ 30 വർഷത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വളർച്ചാ നിരക്കിനെക്കാൾ അഞ്ചുശതമാനമാണ് ചൈനയുടെ ഓഹരികൾ. ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി രൂക്ഷമായിരിക്കുകയാണ്.

യൂറോപ്യൻ സൂചികകളുടെ നാലാം ദിനത്തിൽ നേട്ടമുണ്ടാക്കിയെങ്കിലും ജർമനിയുടെയും ഫ്രാൻസിൻറെയും സേവനദാഹങ്ങൾ മികച്ച മുന്നേറ്റമാണ് കാഴ്ചവച്ചത്. യൂറോപ്പ് മാന്ദ്യത്തിൽ വീണ്ടും തിരിച്ചെത്തിയതും ഈ വർഷം 15 ശതമാനം വർദ്ധനവുണ്ടാക്കിയതും പുതിയ ഊർജ്ജത്തിന്റെ കാര്യത്തിലായിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ 6.5 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 6.5 ശതമാനമായി കുറയുമെന്ന് ദേശീയ ജനകീയ കോൺഗ്രസിൽ ബെയ്ജിംഗ് മുന്നോട്ടുവച്ചതോടെയാണ് ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ പോരാട്ടം.

ചൈനീസ് ഓഹരികൾ നേട്ടമുണ്ടാക്കി. നികുതികളിലും കമ്പനികളുടെ ഫീസ് ഇനത്തിലും 2 ട്രില്യൺ യുവാൻ (298.31 ബില്ല്യൺ ഡോളർ) കട്ട്സ് പ്രീമിയർ ലി കെഖിയാങ് പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. വൻകിട ബാങ്കുകൾ കൂടുതൽ വായ്പ നൽകാൻ അധികൃതർ ശ്രമങ്ങൾ തുടങ്ങി.

“ഫെഡറൽ റിസർവ് (പലിശ നിരക്ക് ഉയർത്തൽ) എന്ന പേരിൽ ട്രേഡ്, പോസിറ്റീവ് വാർത്തകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് നല്ല വാർത്തകൾ വന്നിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ നിങ്ങൾ ആശങ്കപ്പെടേണ്ടതില്ല, എന്നാൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ പോയില്ലെങ്കിലും ആഗോള വളർച്ചയിലെ ഈ മാന്ദ്യം,” ജെ.പി. മോർഗൻ അസറ്റ് മാനേജ്മെന്റ് തന്ത്രജ്ഞൻ മൈക് ബെൽ പറഞ്ഞു.

വാൾ സ്ട്രീറ്റിലെ പ്രധാന സൂചികകളിൽ തിങ്കളാഴ്ച ഇടിവ് സംഭവിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്. യുഎസ് നിർമ്മാണച്ചെലവിൽ ഒരു അപ്രതീക്ഷിത കുറവ് ഒരു ഘടകം ആയി ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചിരുന്നു.

ക്ഷീണിതയാണിത്. 47 സമ്പദ്വ്യവസ്ഥകളും ആയിരക്കണക്കിന് ഓഹരികളും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന എംഎസ്സിഐയുടെ അൾജീരിയൽ വേൾഡ് ഇൻഡക്സ് കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറിൽ 26 ശതമാനം കുറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച ഇത് വെറും ഒരു ബില്യൺ ഡോളർ മാത്രമായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ സൂചിക 14.6 മടങ്ങ് വർദ്ധിച്ച വരുമാനത്തിലാണ്.

യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രമ്പും ചൈനീസ് പ്രസിഡൻറ് സി ജിൻപിങ്ങും മാർച്ച് 27 ന് ഉച്ചകോടിയിൽ ഔപചാരിക വ്യാപാരം നടത്തുമെന്ന് ഒരു മാധ്യമ റിപ്പോർട്ട് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

തിങ്കളാഴ്ച ട്രം കോർപ്പറേഷൻ ഒരു പുതിയ മുന്നണി തുറന്നുവെന്നാണ് അറിയുന്നത്. അമേരിക്കയ്ക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്ന 5.6 ബില്ല്യൺ ഡോളറിന്റെ മൂല്യവർദ്ധിത നികുതി അനുവദിക്കുന്ന ഇന്ത്യക്ക് മുൻഗണനാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള വ്യാപാരം അവസാനിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പദ്ധതിയാണിത്.

(ഗ്രാഫിക്: ആഗോള സ്റ്റോക്ക് മൂല്യനിർണ്ണയ ലിങ്ക്: https://tmsnrt.rs/2VHHkGL)

ഡോൾലർ ഗൈൻസ്

കറൻസി വിപണിയിൽ, മറ്റ് പ്രധാന കേന്ദ്ര ബാങ്കുകളുമായി ഉയർത്തിയ ഡോളർ, ഫെഡറൽ റിസർവിനെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതൽ താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതാണ്.

യൂറോപ്യൻ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് വ്യാഴാഴ്ച പോളിഷ് മീറ്റിംഗിൽ കൂടുതൽ ചെലവ് കുറഞ്ഞ ദീർഘകാല വായ്പകൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ 0.1 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 1.1330 ഡോളറിലെത്തി.

വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ വിലയിൽ 0.2 ശതമാനം ഉയർച്ച 111.93 യുവാൻ വെള്ളിയാഴ്ചയാണ്.

ബ്രിട്ടീഷ് പൗണ്ട് സേവനദാതാക്കളിലൂടെ 1.32 ഡോളർ കുറച്ചിരുന്നു. ഓസ്ട്രേലിയൻ ഡോളർ കഴിഞ്ഞ പാദത്തിൽ സ്റ്റോക്ക് തീരുമെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ഓസ്ട്രേലിയൻ ഡോളർ 0.20 ശതമാനം കുറഞ്ഞ് 0.7072 ഡോളറിലെത്തി.

തുടർച്ചയായ അഞ്ചാം ദിവസവും തുടർച്ചയായ നാലാം ദിവസമാണ് സ്വർണ വില കൂട്ടിയത്.

മൂന്നു മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കിലാണ് എണ്ണ വില ഇടിഞ്ഞത്.

ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ഒരു ബാരലിന് 56.38 ഡോളറായിരുന്നു, 0.4 ശതമാനം ഇടിവ്, ആഴ്ചയിൽ ഒരു ശതമാനം കൂടി. അന്തർദേശീയ ബെഞ്ച്മാർക്ക് ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് 0.4 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് ബാരലിന് 65.41 ഡോളറായിരുന്നു.

നിരാകരണം: ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ

ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഡാറ്റ യഥാസമയം കൃത്യമല്ലെന്നും കൃത്യമല്ലെന്നും നിങ്ങൾ ഓർമ്മിപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എല്ലാ സി.എഫ്.ഡികളും (സ്റ്റോക്കുകൾ, ഇൻഡെക്സുകൾ, ഫ്യൂച്ചറുകൾ), ഫോറെക്സ് വിലകൾ എക്സ്ചേഞ്ച് മുഖേനയല്ല, മറിച്ച് മാർക്കറ്റ് നിർമ്മാതാക്കളും നൽകുന്നില്ല. അതിനാൽ വിലകൾ കൃത്യമായിരിക്കണമെന്നില്ല, യഥാർഥ മാർക്കറ്റ് വിലയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായിരിക്കും, അതായത് വിലകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, വ്യാപാര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉചിതമല്ല. അതിനാൽ ഈ ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന ഏതെങ്കിലും വ്യാപാര നഷ്ടങ്ങൾക്ക് ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ ഉത്തരവാദിത്തമേറ്റെടുക്കുന്നില്ല.

ഫ്യൂഷൻ മീഡിയ അല്ലെങ്കിൽ ഫ്യൂഷൻ മീഡിയയിൽ ഉൾപ്പെട്ട ആർക്കും ഡാറ്റ, ഉദ്ധരണികൾ, ചാർട്ടുകൾ, ഈ വെബ്സൈറ്റിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന സിഗ്നലുകൾ വാങ്ങുക / വിൽപ്പിക്കുക എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ നഷ്ടം അല്ലെങ്കിൽ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്ക് യാതൊരു ബാധ്യതയും സ്വീകരിക്കില്ല. സാമ്പത്തിക വിപണികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട റിസ്കുകളും അപകടസാധ്യതകളും സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി അറിയിക്കണം, ഇത് ഏറ്റവും രൂക്ഷമായ നിക്ഷേപ രൂപങ്ങളിൽ ഒന്നാണ്.