'പരസ്യ മാനേജർ' എന്ന പേരിലുള്ള ആദ്യ വില ലേല രീതി ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു

'പരസ്യ മാനേജർ' എന്ന പേരിലുള്ള ആദ്യ വില ലേല രീതി ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു

Technology

2018 ജൂണിൽ ആരംഭിച്ച “അഡ്ഡ് മാനേജർ” രണ്ടാമത്തെ വില ലേല രീതിയിലാണ് പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നത്, ഏറ്റവും ഉയർന്ന തുകയ്ക്ക് ഏറ്റവും ഉയർന്ന തുകയ്ക്ക് പകരം രണ്ടാമത്തെ ഉയർന്ന ലേലത്തിനുള്ള ഉൽപന്നം.

ഐഎൻഎസ്

അപ്ഡേറ്റ്: മാർച്ച് 7, 2019, 4:25 PM IST

Google Announces First Price Auction Method For 'Ad Manager'
‘ആഡ് മാനേജർ’ എന്ന പേരിൽ ആദ്യമായി ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിച്ച ലേല രീതി (ചിത്രം: REUTERS)

അതിന്റെ പങ്കാളികൾക്കായി ലളിതവും സുതാര്യവുമായ ഒരു കമ്പനിയെ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ശ്രമത്തിൽ, ഓൺലൈൻ പരസ്യ സേവന ബ്രാൻഡായ “പരസ്യ മാനേജർ”, പ്രത്യേകമായി ഡിസ്പ്ലേയുടെയും വീഡിയോ ഇൻവെന്ററി ഉത്പന്നങ്ങളുടെയും പരസ്യ വിൽപ്പന സംബന്ധിച്ച ഗൂഗിൾ ആദ്യ വില ലേല രീതിയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 2018 ജൂണിൽ ആരംഭിച്ച “അഡ്ഡ് മാനേജർ” രണ്ടാമത്തെ വില ലേല രീതിയിലാണ് പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നത്, ഏറ്റവും ഉയർന്ന തുകയ്ക്ക് ഏറ്റവും ഉയർന്ന തുകയ്ക്ക് പകരം രണ്ടാമത്തെ ഉയർന്ന ലേലത്തിനുള്ള ഉൽപന്നം.

“ഈ മാറ്റത്തിലൂടെ ലേലത്തിൽ വിജയിക്കുന്ന ലേലത്തിൽ അവർ ലേലം ചെയ്യുന്ന വിലയുടെ വിലയാണ്.ആ Ad Manager ൽ ഞങ്ങളുടെ ലേലം ലഘൂകരിച്ച് പ്രസാധകർക്കും അപ്ലിക്കേഷൻ ഡെവലപ്പർമാർക്കും അവരുടെ സാധനങ്ങളുടെ സുഗമമായ മൂല്യം നേടിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കും, ഗൂഗിൾ ആഡ് മാനേജർ ഗൂഗിൾ പോസ്റ്റ് പ്രൊഡക്ഷൻ മാനേജർ കോക്സ് ബുധനാഴ്ച ഒരു ബ്ലോഗ് പോസ്റ്റിൽ എഴുതി. വാങ്ങലുകാരും വിൽക്കുന്നവരും അവരുടെ തന്ത്രങ്ങൾ മാറ്റം വരുത്താൻ സമയം ചെലവഴിക്കേണ്ടതുണ്ടെങ്കിൽ, പരിവർത്തന സമയം മതിയാകും. അതിനാൽ, ഈ മാറ്റം പരീക്ഷിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നതിനുമുമ്പ് ഏതാനും മാസങ്ങൾ കാത്തിരിക്കണമെന്ന് കമ്പനി തീരുമാനിച്ചു.

“ഈ സമയത്ത് പ്രസാധകരും അപ്ലിക്കേഷൻ ഡവലപ്പറും വിലനിലവാരം എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് പുനർചിന്തണം, സാങ്കേതിക പങ്കാളികൾ ആഡ് മാനേജർ ഇൻവെൻററിക്ക് അവർ എങ്ങനെ എത്തുന്നു എന്ന കാര്യം ക്രമീകരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, Google തിരയൽ, AdSense തിരയലിനായുള്ള YouTube, മറ്റ് Google പ്രോപ്പർട്ടികൾ എന്നിവയ്ക്കായുള്ള മാറ്റങ്ങൾ ലേലം ചെയ്യില്ല.