സാർവത്രിക ആരോഗ്യ പരിരക്ഷ, ആരോഗ്യ അസ്ഥിരങ്ങളിൽ WHO ചരിത്ര പ്രാധാന്യമുള്ള പരിഷ്കരണം English.news.cn – സിൻഹുവ

Health

ജനീവ: ലോകത്തെ ആരോഗ്യപരിചരണത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷ നേടാനും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കോടിക്കണക്കിനു ജനങ്ങളെ സഹായിക്കാനും സന്നദ്ധമാണെന്ന് ലോക ആരോഗ്യ സംഘടന (എച്ച്എൽഒ) ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. .

പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ അധികാരസ്ഥാനമാക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി കൂടുതൽ ഫലപ്രദമായും ഫലപ്രദമായും പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള പരിശ്രമത്തിൽ, അടുത്ത അഞ്ചു വർഷത്തേക്ക് ലക്ഷക്കണക്കിന് “ലക്ഷക്കണക്കിന്” ലക്ഷ്യങ്ങൾ നേടിയെടുക്കാൻ ലോകാരോഗ്യസംഘടന മാറുന്നു: സാർവത്രിക ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയിൽ നിന്നും ഒരു ബില്യൻ കൂടുതൽ ആളുകൾ പ്രയോജനം നേടുന്നു. ആരോഗ്യ അധിനിവേശങ്ങളിൽ നിന്നും രക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു ബില്യൺ കൂടുതൽ ആളുകൾ; മെച്ചപ്പെട്ട ആരോഗ്യവും ക്ഷേമവും ഒരു ബില്യൺ കൂടുതൽ ആളുകൾ ആസ്വദിക്കുന്നു.

“ഇന്ന് നാം പ്രഖ്യാപിക്കുന്ന മാറ്റങ്ങൾ പുതിയ ഘടനകളെക്കാളും വളരെയേറെ കൂടുതലാണ്, ഞങ്ങൾ സേവിക്കുന്ന ജനങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ അളവുകോലായി സ്വാധീനം ചെലുത്താൻ അവർ ഓർഗനൈസേഷന്റെ ഡിഎൻഎ മാറ്റുന്നു,” WHO ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഡോ. തദേറോസ് അദനോം ഗീബ്രയിസസ്.

ഡ്യൂപ്ലിക്കേഷൻ, ഫ്രാഗ്മെൻറേഷൻ എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനായി, ഹെഡ്ക്വാർട്ടേഴ്സ്, റീജിയണൽ ഓഫീസുകൾ, രാജ്യ ഓഫീസുകൾ എന്നിവയുടെ പ്രവർത്തനത്തെ ഒരു പുതിയ ഘടനയും ഓപ്പറേറ്റിങ് മോഡും ഏറ്റെടുക്കുന്നതിനാണ് ലോകാരോഗ്യസംഘടന, അതേ സമയം തന്നെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ജീൻ എഡിറ്റിംഗ് ടെക്നോളജി പോലുള്ള പുതിയ ശാസ്ത്ര പരിപാടികൾ, ആഗോള തലത്തിൽ ആരോഗ്യപരിചരണം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ആ വികസനം ഉപയോഗപ്പെടുത്തുമെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന വ്യക്തമാക്കി.

ഡിജിറ്റൽ ടെക്നോളജിയും ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് ഉപയോഗവും പൊതുജനാരോഗ്യത്തിനുപയോഗിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ യു.എൻ ആരോഗ്യ അതോറിറ്റിയും പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. പുതിയ ഡിജിറ്റൽ ഹെൽത്ത് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റിന് പിന്തുണ നൽകും.

ടാർഗെറ്റിംഗ് ജീവനക്കാരും പൊതുജനാരോഗ്യ മേഖലയിലെ തൊഴിലാളികളും ആഗോളതലത്തിൽ, ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പുതിയ സംരംഭങ്ങളിൽ നിക്ഷേപം നടത്തുകയാണ്. ലോകാരോഗ്യസംഘടന, ലോകാരോഗ്യ അക്കാദമി സ്ഥാപനം, കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായ റിക്രൂട്ട്മെന്റ് പ്രക്രിയ, ദേശീയ പ്രൊഫഷണൽ ഓഫീസർമാർക്ക് മാനേജ്മെന്റ് പരിശീലനങ്ങളും പുതിയ അവസരങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

രോഗബാധകളുടെയും മറ്റ് ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധികളുടെയും പ്രത്യാഘാതം, പുതിയ ധനസമാഹരണം മുൻകൈയെടുത്ത് ഡ്രൈവർമാരുടെ കുറച്ചുമാത്രം കുറയ്ക്കൽ, ചെറിയ അളവിലുള്ള ദാതാക്കളുടെ റിലയൻസ് കുറയ്ക്കൽ, ഡാറ്റാ, അനലിറ്റിക്സ്, ഡെലിവറി എന്നിവയുടെ പുതിയ ഡിവിഷൻ രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിന് അടിയന്തിരമായി തയ്യാറെടുപ്പിൻറെ ഒരു പുതിയ ഡിവിഷൻ രൂപീകരിക്കുക, “ട്രിപ്പിൾ ബില്യൺ ടാർജറ്റ്” ക്കുള്ള പുരോഗതി.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പുതിയ കോർപറേറ്റ് ഘടന നാല് തൂണുകളെയായിരിക്കും അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാകുക: യു.എസി.സി, ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധികൾ, ബാഹ്യ ബന്ധങ്ങൾ, ഗവർണൻസ് സ്തംഭത്തെ പ്രതികരിക്കാൻ അടിയന്തിരശക്തികളുടെ സ്തംഭം, വിഭവ സമാഹരണം, ആശയവിനിമയം എന്നിവ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. പ്രധാന കോർപറേറ്റുകളുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ബിസിനസ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ.

“നമ്മൾ 1948 ൽ സ്ഥാപിതമായതു പോലെ നമ്മുടെ കാഴ്ചപ്പാടാണ്: എല്ലാ ജനങ്ങൾക്കും ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള ആരോഗ്യം, എന്നാൽ ലോകം മാറിയിട്ടുണ്ട്, അതുകൊണ്ടാണ് ലോകം നമ്മൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ടതെന്ന് ഒരു പുതിയ മിഷൻ പ്രസ്താവന വ്യക്തമാക്കിയത് ഇപ്പോൾ: ആരോഗ്യത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന്, ലോകത്തെ സുരക്ഷിതമായി നിലനിർത്താനും അപകടകരമായ വിധത്തിൽ സേവിക്കാനും. “ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ തലവൻ പറഞ്ഞു.