ഇ-സിഗരറ്റ് ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാവുന്നു: പഠനം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

ഇ-സിഗരറ്റ് ഹൃദയസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാവുന്നു: പഠനം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

Health
ഇ-സിഗരറ്റുകൾ, ഹൃദയാഘാതം

ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കൊറോണറി ആർട്ടറി രോഗം ഉണ്ടെന്ന് 25 ശതമാനം കൂടുതൽ സാധ്യതയുണ്ട് ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: AFP

വാഷിംഗ്ടൺ: ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് ഹൃദയാഘാതമുണ്ടാകാൻ സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട്. അമേരിക്കയിൽ മാർച്ച് 7 ന് നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ. പ്രായം, ലിംഗഭേദം, ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്സ്, കൊളസ്ട്രോൾ, രക്തസമ്മർദം, പുകയില ഉപയോഗം തുടങ്ങിയ അപകടസാധ്യതകൾക്കുവേണ്ടിയുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ ഒരിക്കൽ വാഷിങ്ടണിലുണ്ടായിരുന്നതിനേക്കാൾ 34% കൂടുതലായിരുന്നു അത്. ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കൊറോണറി ആർട്ടറി രോഗ സാധ്യത 25 ശതമാനം കൂടുതലാണ്. വിഷാദരോ ഉത്കണ്ഠയോ അനുഭവിക്കുന്നതിൽ 55 ശതമാനം കൂടുതലാണ്.

“ഇ-സിഗരറ്റ് ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഹൃദയചികിത്സ സംബന്ധമായ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോൾ അറിവില്ല,” കൻസാസ് സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ മൊഹീന്ദർ വിന്ധ്യാൽ പറഞ്ഞു.

“ഈ ഡാറ്റ ഒരു യഥാർത്ഥ വേക്ക്-അപ്പ് കോൾ ആണ്, ഇ-സിഗരറ്റുകളുടെ അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ പ്രവർത്തനവും അവബോധവും ആവശ്യപ്പെടുന്നതുമാണ്.” എന്നിരുന്നാലും ഈ നിരീക്ഷണത്തിനായുള്ള ഒരു കാരണവും സ്വാധീനം തിരിച്ചറിയലും ഈ റിപ്പോർട്ട് സൂചിപ്പിച്ചില്ല.

കഴിഞ്ഞ ദശകത്തിൽ യുഎസ് വിപണിയ്ക്കു് മാത്രം ഉപകരണങ്ങളുണ്ടായിരുന്നതിനാലാണ് വാപ് ജനങ്ങളുടെ പഠനങ്ങൾ താരതമ്യേന പുതിയത്. ഇ-സിഗരറ്റ്, ബാറ്ററി പവർ എന്നീ ഉപകരണങ്ങളുടെ ജനപ്രീതി വർധിക്കുന്നതിലൂടെ യുഎസ് ഹെൽത്ത് അധികൃതർ അസ്വസ്ഥരാകുന്നു. ഇത് നിക്കോട്ടിൻ ദ്രാവകങ്ങൾ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഫലങ്ങളാണ്.

യുഎസ് യുവാക്കളിൽ, കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 2018 ൽ വാപ്പിംഗ് ഉപകരണങ്ങളുടെ ഉപയോഗം 78 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചു. പുകയില ഉപയോഗിക്കുന്ന ക്യാൻസർ കാരണമാകുന്ന ഇ-സിഗരറ്റ് കാൻസറിന് കാരണമാകാറില്ല. എന്നാൽ നിക്കോട്ടിന്റെ ഉപഭോഗം കുറച്ചുള്ള ഭിന്നശേഷി പരിതസ്ഥിതികൾക്കൊപ്പം, പൊതുജനാരോഗ്യ വിദഗ്ധർ ദ്രവീകൃത നിക്കോട്ടിന്റെ വെടിയുണ്ടകളെ ഉയർന്ന താപനിലയിൽ ചൂടാക്കി ഫലത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.

അടുത്ത ആഴ്ച അമേരിക്കയിലെ കോളേജ് ഓഫ് കാർഡിയോളജിയിൽ അവതരിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഗവേഷകരാണ് 2014, 2016, 2017 എന്നീ വർഷങ്ങളിൽ 100,000 ആളുകളുടെ പ്രതികരണത്തെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തിയത്. ഈ പഠന റിപ്പോർട്ട് പ്രാഥമികമായ ഒന്നാണ്. ഹൃദയപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് കാരണമാകുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ഇത് എങ്ങനെ സംഭവിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ജൈവ സംവിധാനത്തെ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. അത്തരമൊരു നിഗമനത്തിൽ എത്തുന്നതിന് ദീർഘവീക്ഷണമുള്ളവരുടെ ദീർഘകാല പഠനങ്ങൾ ആവശ്യമാണ്.

ജനപ്രിയ വീഡിയോ