കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷത്തിനിടയിൽ MSMEs 14% കൂടുതൽ ജോലികൾ സൃഷ്ടിച്ചു, സി.ഐ.ഐ നടത്തിയ സർവ്വേയിൽ – Times of India

കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷത്തിനിടയിൽ MSMEs 14% കൂടുതൽ ജോലികൾ സൃഷ്ടിച്ചു, സി.ഐ.ഐ നടത്തിയ സർവ്വേയിൽ – Times of India

Politics

കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷത്തിനിടയിൽ മൈക്രോ, ചെറുകിട, ഇടത്തരം വ്യവസായ മേഖലയിൽ തൊഴിലവസരം സൃഷ്ടിച്ചത് 13.9 ശതമാനം വളർച്ചയാണെന്ന് ഒരു സർവേ റിപ്പോർട്ട്.

ഈ മേഖലയിൽ നോട്ട് നിരോധനവും ജിഎസ്ടി നടപ്പിലാക്കും മുതൽ വൻതോതിൽ തൊഴിലവസരങ്ങളുണ്ടെന്ന് കാണിക്കുന്ന ഔദ്യോഗികവും മറ്റു വ്യവസായ വിവരങ്ങളുമടങ്ങുന്ന കണ്ടെത്തലുകൾക്ക് വിരുദ്ധമാണ്. 2018 ൽ മാത്രം 13 ദശലക്ഷം തൊഴിലുകൾ നഷ്ടപ്പെട്ടതായി സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഔദ്യോഗിക കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് 2018 ൽ തൊഴിലില്ലായ്മ 46 വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്നതാണെന്നാണ്.

ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം എം.എസ്.എം.ഇ-കൾ നടത്തിയ സർവെ പ്രകാരം കഴിഞ്ഞ നാലു വർഷത്തിനിടെ 13.9 ശതമാനം വർദ്ധനവുണ്ടായി (അതായത് 3,32,394 പുതിയ തൊഴിൽ അവസരങ്ങൾ) ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ഇത് നാലു വർഷത്തിനുള്ളിൽ 3.3 ശതമാനം വർദ്ധനവാണ് വർഷങ്ങൾ.

കഴിഞ്ഞ നാലു വർഷത്തിനിടയിൽ മൈക്രോ സംരംഭങ്ങൾ ഏറ്റവും വലിയ തൊഴിലുടമകളായിരുന്നുവെന്നും അടുത്ത നാലു വർഷങ്ങളിൽ തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന 350 വ്യവസായ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ 1,05,347 എം.എസ്.എം.ഇ.കൾ വിവിധ മേഖലകളിലായി വ്യാപിച്ചു കിടക്കുന്നു. മൂന്നു വർഷങ്ങൾ.

വിവരശേഖരത്തിൽ സന്ദർഭം കണ്ടെത്തൽ, ലേബർ ബ്യൂറോയിൽ നിന്നും (മൊത്തം തൊഴിൽ ശക്തിക്കായി) ലഭ്യമായിട്ടുള്ള പൊതുവായി ലഭ്യമാകുന്ന മാക്രോ നിലവാരത്തിലുള്ള വിവരങ്ങളെ കുറിച്ച് നടത്തിയ സർവ്വെ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

ലേബർ ബ്യൂറോയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് മൊത്തം തൊഴിൽ ശക്തി 450 മില്ല്യൺ ആണെന്ന് കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മൊത്തം തൊഴിലന്വേഷണം 13.514.9 മില്യൺ ആണ്.

മഹാരാഷ്ട്ര, ഗുജറാത്ത്, തെലങ്കാന സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചത് മഹാരാഷ്ട്ര, തമിഴ്നാട്, തെലുങ്കാന എന്നിവയാണ്.

അടുത്ത മൂന്നു വർഷത്തേക്ക് തൊഴിലവസരങ്ങൾ വർധിക്കുന്നതായി പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി സർവ്വേയിൽ കണ്ടെത്തി.

എല്ലാ MSME കൾക്കും വ്യാപാര വരുമാനം ഇ-ഡിസ്കൌണ്ടിംഗ് സിസ്റ്റത്തിനും (TREDS) നൽകുന്ന 2 ശതമാനം പലിശ സബ്വെൻഷൻ പോലെയുള്ള ഗവൺമെന്റ് മുൻകൈകൾ കൂടുതൽ ഭാവി തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്ന റിപ്പോർട്ടിൽ നിന്നും ഈ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം പുറപ്പെടുന്നു.