“ഗവൺമെന്റ് രൂപീകരിക്കുമ്പോൾ …”: വനിതാ ദിനത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

“ഗവൺമെന്റ് രൂപീകരിക്കുമ്പോൾ …”: വനിതാ ദിനത്തിൽ കോൺഗ്രസ് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുന്നു – എൻഡിടിവി വാർത്ത

Politics

വനിതാ ദിനത്തിൽ: ഒഡീഷയിലെ സ്ത്രീകളുമായി രാഹുൽ ഗാന്ധി ആശയവിനിമയം നടത്തി.

ന്യൂ ഡെൽഹി:

വനിതാ സംവരണബിൽ പുനഃപരിശോധിക്കുമെന്ന് കോൺഗ്രസ് വക്താവ് അറിയിച്ചു. വരാനിരിക്കുന്ന പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ അധികാരത്തിൽ വന്നാൽ ബി.ജെ.പി.യിൽ അന്താരാഷ്ട്ര വനിതാ ദിനത്തിൽ വെടിവെച്ചു കൊന്നു. സ്ത്രീകൾക്കെതിരെയുള്ള ആക്രമണം ഓരോ തവണയും പരാജയപ്പെടുമ്പോൾ സർക്കാരിന്റെ നിയമവും നിയമനിർമ്മാണ സംവിധാനവും നമ്മുടെ സ്ത്രീകളെ ഭീഷണിക്ക് വിധേയരാക്കാനും സ്ത്രീകളുടെ റിസർവേഷൻ ബില്ലിൻറെ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനും ഇനി കഴിയില്ല. അത് ആവർത്തിക്കില്ല, “കോൺഗ്രസ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഒഡിഷയിലെ സ്ത്രീകളുമായി ഇടപഴകുകയും രാഹുൽ ഗാന്ധി ബിൽ പിൻവലിക്കാമെന്ന് വാഗ്ദാനം നൽകുകയും ബഹിരാകാശത്തേക്കുറിച്ച് യുദ്ധം ചെയ്യാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. നിങ്ങളുടെ സ്ഥലത്തിനായി പൊരുതണം, ഒരു പുരുഷനേക്കാൾ ചെറുതായി ചിന്തിക്കരുത്, സ്ത്രീകൾക്ക് സ്ഥലം മാറ്റണം – അസംബ്ലി, ലോക്സഭാ അല്ലെങ്കിൽ ബിസിനസ് ഫീൽഡ്, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനും സമത്വത്തിനുമെല്ലാം വഴിതെളിക്കുന്ന തടസ്സങ്ങൾ തകർക്കാൻ നമ്മെ പ്രാപ്തരാക്കാൻ ഞങ്ങളും തയ്യാറാകണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. എന്നാൽ , ഈ വനിതാദിനാഘോഷം , അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, മെച്ചപ്പെട്ടതും തിളക്കമാർന്നതുമായ ലോകം നമ്മെ കാത്തിരിക്കുന്നു.

– രാഹുൽഗാന്ധി (രാഹുൽ ഗാന്ധി) മാർച്ച് 8, 2019

2017 സെപ്തംബറിനും 2018 നും ഇടയിൽ സോണിയാ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കെതിരെ വനിതാ സംവരണ ബിൽ തിരികെ കൊണ്ടുവരണമെന്ന് എഴുതിയിരുന്നു.

2017 സെപ്തംബർ മുതൽ 2018 ജൂലായ് വരെ യുപിഎ ചെയർപേഴ്സൺ ശ്രീമതി. വനിതാ സംവരണബിൽ പാസാക്കാൻ സോണിയാ ഗാന്ധിയും കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധിയും മോഡിക്ക് കത്തെഴുതി. നമ്മൾ ഗവൺമെന്റ് രൂപീകരിക്കുമ്പോൾ ഇന്ത്യയിലെ #PillWillPass എന്ന് ഞങ്ങൾ ജനങ്ങൾക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. pic.twitter.com/vlSqRMeGYB

– കോൺഗ്രസ് (@ഐൻഇന്ത്യ) മാർച്ച് 8, 2019

ഓരോ തവണയും ഒരു സ്ത്രീ ആക്രമിക്കപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കിലും പരാജയപ്പെടുമ്പോൾ സർക്കാർ പരാജയപ്പെടുന്നു. നിയമനിർമ്മാണ വ്യവസ്ഥ. ഇനി നമുക്ക് നമ്മുടെ സ്ത്രീകൾക്ക് ഭീഷണിയായി നിലനിൽക്കാൻ കഴിയില്ല, ഇത് ഉറപ്പാക്കാൻ വനിതാ സംവരണ ബിൽ ആവശ്യമാണ്. കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി ഉറപ്പാക്കും #ഥിസ്ബില്ല്വില്ല്പഷ് pic.twitter.com/8fQCaJ41il

– കോൺഗ്രസ് (@ഐൻഇന്ത്യ) മാർച്ച് 8, 2019

പാർലമെന്റിലും സംസ്ഥാന അസംബ്ലികളിലും സ്ത്രീകൾക്ക് 33 ശതമാനം സംവരണം ഏർപ്പെടുത്തണമെന്ന സ്ത്രീകളുടെ റിസർവേഷൻ ബില്ലെന്ന് സാധാരണയായി അറിയപ്പെടുന്ന 108-ാം ഭരണഘടനാ ഭേദഗതി ബിൽ 2008 ൽ കോൺഗ്രസ്സിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള യുണൈറ്റഡ് പ്രോസിക്യൂഷൻ അലയൻസ് സർവീസാണ് കൊണ്ടുവന്നത്. ലോക്സഭയിലെ മറ്റ് പാർട്ടികളിൽ നിന്നുള്ള എതിർപ്പിനെത്തുടർന്ന് ഈ ബില്ലി ലാപ്സ് ചെയ്തു.

2014 ൽ ബി ജെ പിയും വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. അധികാരത്തിൽ വോട്ടു ചെയ്താൽ അത് വനിതാ ബില്ലിൽ പാസാകും.