ടെമ്പിൾ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ സിഎൻഎൻ 16 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്

ടെമ്പിൾ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ സിഎൻഎൻ 16 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്

Health

മുണ്ടിനീര് എന്ന (സിഎൻഎൻ) പതിനാറു കേസുകൾ ക്രിസ്റ്റഫർ വിറ്റോ, ക്ഷേത്രത്തിലെ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് അസോസിയേറ്റ് ഡയറക്ടർ പ്രകാരം ക്ഷേത്രം സർവകലാശാല റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇതിൽ 10 എണ്ണം സ്ഥിരീകരിച്ചു. ആറുപേർക്ക് സാധ്യതയുണ്ടെന്നും ഒരു അധിക കേസ് അന്വേഷണത്തിലാണ്.

ഫെബ്രുവരി 28 ന് ഫിലാഡൽഫിയയിലെ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ ആദ്യമായി രോഗബാധയുണ്ടായെങ്കിലും, എത്ര പേർ രോഗബാധിതരാണെന്ന് പറയില്ല.
മുണ്ടിനീര് ഒരു വൈറസ് സംഭവിക്കുന്നത് ഒരു വാക്സിൻ-തടയാൻ രോഗമാണ്. രോഗനിർണയവും പ്രതിരോധവും യുഎസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആന്റ് പ്രിവെൻഷൻ അനുസരിച്ച് ചുമ, തുമ്മൽ, സംസാരിക്കുക, പാത്രങ്ങൾ കഴിക്കുക, പാത്രങ്ങൾ പങ്കുവയ്ക്കുക വൈറസ് ഏറ്റെടുക്കുന്ന മറ്റാരെങ്കിലുമായോ തൊട്ടുകിടക്കുന്ന ഇനങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ ഉപരിതലത്തിൽ ഒരു രോഗബാധയുണ്ടെങ്കിൽ അത് വ്യാപിക്കും.
കോളേജ് കാമ്പസ്സിലും സ്പോർട്സ് ടീമുകളിലുമൊക്കെ അടുത്തടുത്തുള്ളവരുമായി ഇടയ്ക്കിടെ ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന പകർച്ചവ്യാധികൾ ഉണ്ടാകാം.
ഒരു വ്യക്തിക്ക് വൈറസ് ബാധിച്ചതിന് ശേഷം 12 മുതൽ 25 വരെ ദിവസങ്ങളിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാം. പനി, തലവേദന, പേശി വേദന, ക്ഷീണം, ക്ഷീണം എന്നിവ ഉണ്ടാകാം. മുഖക്കുരു കുറവായ ചെവികൾ വിഴുങ്ങിക്കൊള്ളും. എന്നാൽ എല്ലാവർക്കും രോഗലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് രോഗത്തിന്റെ ഒരു സാന്ദർഭിക കേസ് നേരിടുന്നുണ്ടെങ്കിൽ.
ഗ്യാസ് തടയുന്നതിനുള്ള മികച്ച മാർഗ്ഗം ഒരു വാക്സിൻ ആണ്. സി ഡി സി അനുസരിച്ച്, രണ്ട് ഡോസ് നൽകുമ്പോൾ MMR (മീസിൽസ്, മുത്തുകൾ, റബ്ള) വാക്സിൻ 88% ഫലപ്രദമാണ്.
2018 ൽ അമേരിക്കയിൽ 2,000 ത്തിൽപ്പരം കുമ്പളകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഈ വർഷം ജനവരിയിൽ 58 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത് സി.ഡി.സിയിൽ നിന്നും പ്രാഥമിക വിവരങ്ങൾ അനുസരിച്ച്.