കരൾ പുനരുജ്ജീവനത്തിന് ബ്ലഡ് നിർണായകം, പഠനം ഇപ്പോൾ പറയുന്നു – ടൈംസ് നൗ

കരൾ പുനരുജ്ജീവനത്തിന് ബ്ലഡ് നിർണായകം, പഠനം ഇപ്പോൾ പറയുന്നു – ടൈംസ് നൗ

Health
കരൾ രോഗങ്ങൾ

കരൾ പുനരുജ്ജീവനത്തിന് രക്തത്തിന് താക്കോൽ പകരുന്നതായി പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസി: കരൾ വീണ്ടും സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയുന്ന ശരീരത്തിലെ ഏക അവയവമാണ്. ഒരു അടുത്തകാല പഠനങ്ങൾ കാണിക്കുന്നത് രക്തം കട്ടപിടിക്കുന്ന പ്രോട്ടീൻ fibrinogen ഒരു കരൾ വിസർജ്യത്തിന് വിധേയരായ ചില രോഗികൾ, അവയവഭാഗത്തെ രോഗമുള്ള ഒരു ഭാഗം നീക്കം ചെയ്യുന്ന ഒരു ശസ്ത്രക്രിയ, കാരണം ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് ആവശ്യമായി വരുന്നത് കാരണം പുതുക്കൽ പ്രക്രിയ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല .

“ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കുശേഷം വേഗത്തിൽ ഫിബർനോഗൻ കുതിച്ചുകയറുകയും ആവർത്തനരീതിയിലെ ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽത്തന്നെ പ്ലേറ്റ്ലറ്റ് പ്രവർത്തിക്കാനും പ്ലേറ്റ്ലറ്റ് പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്നും ഞങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, ഫിബറിനോൻ അല്ലെങ്കിൽ പ്ലേറ്റ്ലെറ്റുകൾ തടഞ്ഞുവച്ചാൽ, പിന്നീട് പുനരുൽപ്പാദനം വൈകും,” ജെയിംസ് ലിയെൻഡിക് ജേർണൽ ബ്ലഡ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനം.

രക്തക്കുഴലുകളിൽ പ്ലേറ്റ്ലറ്റുകൾ ഘടികാരങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനും രക്തസ്രാവം നിർത്താനും സഹായിക്കുന്നു. അവർ ഫൈബറിനോജനിൽ നിന്ന് വിവരങ്ങൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ അവർ പ്രവർത്തനം നടത്തുകയും കരൾ ബാക്കി ഭാഗങ്ങളിൽ ശേഖരിക്കുകയും ചെയ്യും, അത് പൂർണ്ണമായും പ്രവർത്തനക്ഷമമായ കരൾ കൊണ്ടും വിജയകരമായ വീണ്ടെടുക്കലിന്റെയും സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

കരൾ വിസർജ്ജനം സ്വീകരിച്ച രോഗികളിൽ നിന്നും സാമ്പിളുകളിൽ സമാനമായ മാതൃകയിൽ നിന്നുമുള്ള സാമ്പിളുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ലിയോൻഡൈക്കിനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സംഘത്തിനും ഫിബ്രിനൊജെൻ താഴ്ന്നപ്പോൾ, കരളിൽ പ്ലേറ്റ്ലെറ്റുകളുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞുവെന്ന് ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടു.

“ഇതിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഫിബരിലോൺ നിക്ഷേപങ്ങൾ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ടതാണ്, മൗസിങ്ങിലും മനുഷ്യനിലും നേരിട്ട് ഉണ്ടാകുന്ന പുനരുൽപ്പാദനമാണ്,” ലെയ്ൻഡെൻക് പറഞ്ഞു. പഠനത്തിന്റെ സഹ-ഗ്രന്ഥകാരനായ ഡഫ്ന ഗ്രോവെൽവെൽഡ് പറയുന്നത്, ഫൈബറിനോൺ അളവ് ഡോക്ടർമാർക്ക് ഒരു മുൻകരുതലാണെന്ന് അവരുടെ കണ്ടെത്തൽ തെളിയിക്കുന്നു.

“കരൾ വിസർജ്ജന രോഗികളിലെ ഈ പ്രോട്ടീൻ നിർണയിക്കുന്നത് ഓർഗനൈസേഷൻ വിജയകരമായി പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുമോ അല്ലെങ്കിൽ അത് പ്രവർത്തനരഹിതമാകുമോ എന്ന് മുൻകൂട്ടി തീരുമാനിക്കാൻ ഞങ്ങളെ സഹായിച്ചേക്കാം,” അവർ പറഞ്ഞു. ഈ കണ്ടെത്തൽ ശസ്ത്രക്രിയ സമയത്ത് ശസ്ത്രക്രീയ നടത്താൻ കഴിയുന്ന ഫിബ്രറിനോൺ സാന്ദ്രത ഉപയോഗിച്ച് ഡോക്ടർമാർ പ്രോട്ടീൻറെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ ശരിയായ അളവിലുള്ള രോഗികളെ സഹായിക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ പറയുന്നു.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ