കോംഗോ: എബോള ക്ലിനിക്കിന് രണ്ടാംതവണ ആക്രമണമുണ്ടാകില്ലെന്ന് യുഎൻ ആരോഗ്യ വിഭാഗം സുപ്രീംകോടതിയെ അറിയിച്ചു.

കോംഗോ: എബോള ക്ലിനിക്കിന് രണ്ടാംതവണ ആക്രമണമുണ്ടാകില്ലെന്ന് യുഎൻ ആരോഗ്യ വിഭാഗം സുപ്രീംകോടതിയെ അറിയിച്ചു.

Health

ന്യൂയോർക്ക്, ചൊവ്വ, ബുധൻ, 10 ​​മെയ് 2009 (15:01 IST) കിഴക്കൻ നഗരമായ ബ്യൂമെമ്പൊയിലെ ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക്കിലെ എബോള ചികിത്സാ കേന്ദ്രം ശനിയാഴ്ച രാവിലെ സായുധ സംഘങ്ങൾ ക്രൂരമായി ആക്രമിച്ചു. യുനൈറ്റഡ് നേഷൻസ് ഹെൽത്ത് ഏജൻസി ചീഫ് മേധാവി “ചികിത്സ കേന്ദ്രങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി”.

ആക്രമണത്തിനുശേഷം മണിക്കൂറുകൾ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ (ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടർ ജനറൽ) ടെഡ്രോസ് അദനോം ഗീബ്രേസിയസ് സെന്റർ സന്ദർശിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ആക്രമണത്തിന് ഉത്തരവാദികളായവരെ സഹായിച്ചു.

“ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള ആക്രമണങ്ങളിൽ മരിച്ചവരെ ദുഃഖിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന, ഇന്നത്തെ ആക്രമണത്തിൽ മരണമടഞ്ഞ ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകരെക്കുറിച്ചും പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെക്കുറിച്ചും ചിന്തിക്കാൻ എന്റെ ഹൃദയം തകർത്തെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇവിടെ ജനങ്ങളെ സേവിക്കുന്നതിൽ തുടരുകയല്ലാതെ, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ദുർബലരായവരിൽ ഒരാൾ. ”

പ്രസിഡന്റ്, സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ, പാർട്ണർ ഓർഗനൈസേഷൻസ്, പ്രാദേശിക പ്രതികരണപ്രവർത്തകർ എന്നിവരോടൊപ്പം നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയുടെ ഫലമായാണ് അദ്ദേഹം രാജ്യത്ത് മൂന്ന് ദിവസത്തെ ദൗത്യം പൂർത്തിയാക്കിയത്. അദ്ദേഹം ബ്യൂമെബോയിലെ പങ്കാളികളുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഒരു സംഘവുമായി സംസാരിച്ചു.

“ഈ സാഹചര്യത്തെ അവരുടെ താൽപര്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി ചൂഷണം ചെയ്യുന്ന ഘടകങ്ങൾ” സംഘടിപ്പിച്ച “സമൂഹത്തെ ആക്രമിച്ചുകൊണ്ട് അവർ ആക്രമിക്കപ്പെടുന്നില്ല” എന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“കൗദ്വ, ബ്യൂമെംബോ, എബോള ബാധിച്ച മറ്റു സമുദായങ്ങളിലെ പോലെ, ആഗ്രഹിക്കുന്നതിനും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു അവസരത്തിനും അർഹതയുണ്ടെന്നും” അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു. “തങ്ങളുടെ ഭവനങ്ങളിൽ രോഗം ഭവിക്കുന്ന സമയത്ത് വീടുകളിൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് അവർ അർഹരല്ല, ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന സമയത്ത് അപര്യാപ്തമായ ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ കഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് അവർ അർഹിക്കുന്നില്ല.”

ശ്രദ്ധാപൂർവ്വമായ ചർച്ചകൾക്കു ശേഷം ഡസൻ സായുധ സംഘങ്ങളുമായി വ്യാപകമായ സ്ഥലത്ത് ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർക്ക് അനുവദനീയമാണ്. ഭയം മൂലം രക്ഷാ കേന്ദ്രങ്ങളിലുള്ള ആക്രമണങ്ങൾ വൈറസ് അടങ്ങിയ കഴിവ് തടയാൻ സഹായിക്കും.

“യു.എൻ, ലോക്കൽ പോലീസ് സേനകളിൽ നിന്ന് കൂടുതൽ സഹായങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുന്നതായി WHO വക്താവ് അറിയിച്ചു.

എബോളയെ ജയിക്കാൻ വേണ്ടി, “ഞങ്ങൾ ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്ന പരിചരണം നൽകുന്നതും, പ്രതികരണത്തിന്റെ നിഷ്പക്ഷത നിലനിർത്തുന്നതും, സായുധ സംഘങ്ങളുടെ ആക്രമണങ്ങളിൽ നിന്ന് രോഗികളെയും ജീവനക്കാരെയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനെയും ഞങ്ങൾ ഒരു സുതാര്യ സമരത്തെ അടിച്ചമർത്തുക” എന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

“ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സംഘട്ടന മേഖലകളിൽ നാം അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന കുഴപ്പങ്ങളാണ് ഇതാണ്” എന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. “ഈ രോഗത്തെ പകർച്ചവ്യാധി അവസാനിപ്പിക്കാൻ,” ഡിആർസി ജനങ്ങളുടെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ “WHO ഉറപ്പുനൽകുന്നു.

ഇമേജ് ക്രെഡിറ്റ്: മോണോസ്കോ / മൈക്കിൾ അലി