യുവജനങ്ങളിൽ ഹൃദയാഘാതം സാധാരണമാണ്: പഠനം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

യുവജനങ്ങളിൽ ഹൃദയാഘാതം സാധാരണമാണ്: പഠനം – ടൈംസ് ഇപ്പോൾ

Health
ഹൃദയാഘാതങ്ങൾ

യുവാക്കളിൽ ഹൃദയരോഗികൾ സാധാരണമാണ്: പഠനം | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂയോർക്ക്: പഴയ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് മുമ്പ് അറിയപ്പെട്ടിരുന്ന ഹൃദയാഘാതം ഇപ്പോൾ 40 വയസ്സിനും അതിനു മുകളിലും പ്രായമുള്ളവർക്കിടയിൽ വളരെ സാധാരണമാണ്. 41-50 വയസ്സിനും 40 വയസ്സിനുമിടയിൽ പ്രായമുള്ളവരെ താരതമ്യം ചെയ്താണ് പഠനം നടത്തിയത്. ചെറു പ്രായത്തിൽ തന്നെ ഹൃദയാഘാതം അനുഭവിക്കുന്ന രോഗികളിൽ 40 വയസ്സ് അല്ലെങ്കിൽ യുവാക്കളാണെന്നാണ് പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്.

കൂടാതെ, 40 വയസിനു താഴെയുള്ളവരുടെ അനുപാതം കഴിഞ്ഞ 10 വർഷമായി ഓരോ വർഷവും 2 ശതമാനം വർദ്ധനവ് വർദ്ധിക്കുന്നു. “40 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള ആരുടെയെങ്കിലും ഒരു ഹൃദയാഘാതം വന്നാൽ അത് കാണാൻ കഴിയാത്തതിൽ അപൂർവ്വമായി മാത്രമേ ആകാം, ഇവരിൽ ചിലർ ഇപ്പോൾ അവരുടെ 20 കളിലും 30 കളിലും എത്തിയിരിക്കുന്നു,” ഹാർവാർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ അസോസിയേറ്റ് പ്രൊഫസർ റോൺ ബ്ലാങ്ക്സ്റ്റീൻ പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമായും ചെറുപ്പക്കാരനായ ഹൃദയാഘാതം കഴിഞ്ഞ 10 വർഷത്തിലേറെ പ്രായമുള്ളവരുടെ ഹൃദയമിടിപ്പ് അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരണമടയുന്നതിന് സമാനമായ സാധ്യതയുണ്ട്.

പ്രമേഹം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, പുകവലി, അകാല ഹൃദയാഘാതം, ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ, മരിജുവാന, കൊക്കൈൻ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള മയക്കുമരുന്ന്, മയക്കുമരുന്നുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള വസ്തുക്കളുടെ ദുരുപയോഗം എന്നിവയാണ് പരമ്പരാഗത അപകട സാധ്യതകൾ.

ന്യൂ ഓർലീൻസ്സിലെ അമേരിക്കൻ കോളേജ് ഓഫ് കാർഡിയോളജിൻറെ 68-ാമത് വാർഷിക ശാസ്ത്ര സെഷനിൽ ആണ് കണ്ടെത്തൽ. പഠനത്തിൽ, മൊത്തം 2,097 യുവ രോഗികളാണ് ഗവേഷകർ ഉൾപ്പെടുത്തിയത്.

40 വയസ്സിനു താഴെയുള്ള ഗ്രൂപ്പിൽ കൂടുതൽ സ്വതസിദ്ധമായ കൊറോണറി ആർട്ടറി ഡിസ്പ്ഷൻ ഉണ്ടെന്നാണ് അവർ കണ്ടെത്തിയത് – സ്ത്രീകളുടെ പാച്ചിൽ വളരെ സാധാരണയായി ഗർഭം അലസുന്ന പാത്രത്തിൻറെ ചുവരിൽ.

പുകയില, പതിവ് വ്യായാമം, ഹൃദയത്തെ ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കൽ, രക്തസമ്മർദ്ദം, കൊളസ്ട്രോൾ എന്നിവ നിയന്ത്രിക്കുക, ആവശ്യമെങ്കിൽ പ്രമേഹം നിയന്ത്രിക്കുക, നല്ല വസ്തുക്കൾ ദുരുപയോഗം ചെയ്യാതെ സൂക്ഷിക്കണം.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ