വൈറ്റമിൻ ഡി ആസ്ത്മയെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് നൗ

വൈറ്റമിൻ ഡി ആസ്ത്മയെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും – ടൈംസ് നൗ

Health
ആസ്ത്മ

വിറ്റാമിൻ ഡി ആസ്ത്മയെ നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കും | ഫോട്ടോ ക്രെഡിറ്റ്: Thinkstock

ന്യൂയോർക്ക്: വൈറ്റമിൻ ഡിയിലെ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള ഭക്ഷണത്തിന് പുറമെ, വായു മലിനീകരണം മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന ദോഷകരമായ ശ്വാസകോശ രോഗങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ആസ്വാദ്യകരമാക്കുവാൻ വിറ്റാമിൻ ഡി സഹായിക്കും. ഗവേഷകർക്ക് ഇന്ത്യൻ വംശജരിൽ ഒരാൾ.

“ആസ്ത്മ ഒരു രോഗപ്രതിരോധ രോഗമാണ്” എന്ന് സീനായ് പർവതത്തിലെ ഇക്കാഹാൻ സ്കൂൾ ഓഫ് മെഡിസിനിൽ അസിസ്റ്റന്റ് പ്രൊഫസർ സോണലി ബോസ് പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ ശാസ്ത്രീയ പഠനങ്ങളിൽ നിന്ന്, വിറ്റാമിൻ ഡി ഒരു ആന്റിഓക്സിഡന്റ് അല്ലെങ്കിൽ രോഗപ്രതിരോധ മാർഗങ്ങളെ ബാധിക്കുന്ന ആസ്ത്മയെ സ്വാധീനിക്കുന്ന തന്മാത്രമാണെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാമായിരുന്നു,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സിഗരറ്റ് പുക, പാചകം, മെലിഞ്ഞൽ, ധൂപവർഗം, ആസ്തമ കുട്ടികൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് ഇൻഡ്യയിലെ വായു മലിനീകരണത്തിന്റെ ദോഷകരമായ ശ്വാസകോശങ്ങൾക്ക് ദോഷം ചെയ്യുന്നതായി ഗവേഷകർ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

നേരെമറിച്ച്, ഏറ്റവും കൂടുതൽ അന്തർവാഹികളുള്ള വായുമലിനീകരണമുള്ള വീടുകളിൽ, ഉയർന്ന രക്തത്തിലെ വിറ്റാമിൻ ഡി അളവ് കുട്ടികളിലെ ആസ്ത്മ രോഗികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. പൊണ്ണത്തടിയുള്ള കുട്ടികൾക്കിടയിലെ ഫലങ്ങൾ ഏറ്റവും പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നതാണ് കണ്ടെത്തൽ പ്രധാനമെന്ന് ബോസ് പറഞ്ഞു.

“ഇത് ഇവിടെ മൂന്നാമത്തെ ഘടകത്തെ ഊന്നിപ്പറയുന്നു – അമിത വണ്ണം പകർച്ചവ്യാധിയും – ആസ്ത്മയിലേക്ക് വ്യക്തിത്വസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ ആ റിസ്ക് വെളിച്ചത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ സഹായിക്കുന്നു.”

പഠനത്തിനായി അലർജി, ക്ലിനിക്കൽ ഇമ്യൂണോളജിയുടെ ജേർണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ, ഗവേഷകർ മൂന്ന് ഘടകങ്ങളെ പരിശോധിച്ചു: വീടുകളിലെ വായു മലിനീകരണം, രക്തത്തിലെ വിറ്റാമിൻ ഡി അളവ്, ആസ്ത്മ രോഗങ്ങൾ – 120 ഓളം കുട്ടികളുണ്ട്. മൂന്നിൽ ഒന്ന് കുട്ടികൾ പൊണ്ണത്തടിയാണ്.

“വിറ്റാമിൻ ഡി അളവ് ഉയർത്താൻ ഒരു വഴി സൂര്യപ്രകാശം വർദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്, എന്നാൽ ഇത് നഗര പരിസ്ഥിതികളിൽ അല്ലെങ്കിൽ ഇരുണ്ട ചർമ്മത്തോടുകൂടിയ ആളുകളിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും സാധ്യമല്ല,” ബോസ് പറഞ്ഞു.

വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ ഉയർന്ന ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതിനൊപ്പം വിറ്റാമിൻ ഡിയുടെ പോഷകാഹാരം, റൊട്ടി, ഓറഞ്ച് ജ്യൂസ്, പാൽ തുടങ്ങിയ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ആഹാരങ്ങൾ കഴിക്കുന്നതാണ് മറ്റൊരു വഴി.

ശുപാർശിത വീഡിയോകൾ