ഇന്ത്യയ്ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പരയിലെ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ 3-2ന് വിജയിച്ചു.

ഇന്ത്യയ്ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പരയിലെ ആദ്യ മത്സരത്തിൽ ഇന്ത്യ 3-2ന് വിജയിച്ചു.

Sports

ഉസ്മാൻ ഖവാജയുടെ സെഞ്ചുറിയുടെയും സെഞ്ചുറിയുടെയും തകർപ്പൻ പ്രകടനമാണ് ഓസ്ട്രേലിയക്ക് അവസാന ഏകദിനത്തിൽ 35 റൺസിന്റെ വിജയം സമ്മാനിച്ചത്.

കാണുക മത്സര കേന്ദ്രം

പരമ്പര 2-0 ത്തിനു പിന്നിലാക്കി, ലോകത്തിലെ രണ്ടാമത്തെ മികച്ച ഏകദിന ടീമിനെതിരെ ഓസ്ട്രേലിയൻ പരന്പരയിൽ വിജയിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും മാർക്കസ് സ്റ്റോയിനിസ് കുൽദീപ് യാദവിന്റെ മൽസരം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും അവസാന ഓവറുകളിൽ വെറും നാലു ഏകദിന മത്സരങ്ങളിൽ മാത്രമാണ് അദ്ദേഹം തോറ്റത്. ഒരു പരമ്പര സ്വന്തമാക്കാൻ 2-0 ത്തിന് താഴെയായി.

ആദ്യം ബാറ്റു ചെയ്ത ഓസീസ് രണ്ടാം ഇന്നിംഗ്സിൽ ഒരു വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ ലക്ഷ്യം കണ്ടു. 50, 38, 104, 91, 100 എന്നീ സീസണുകളിൽ ഇടംകൈയ്യൻ സ്പിന്നുകൾ വായിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ വേനൽക്കാലത്തെ ഐസിസി ക്രിക്കറ്റ് ലോകകപ്പിൽ ഒരു ആരംഭം തുടങ്ങുന്നു.

ജഡേജയുടെ പന്തിൽ വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ കുടുങ്ങിയ ഹാഷിം അംല (36 പന്തിൽ 27), ആരോൺ ഫിഞ്ച് (27 പന്തിൽ 27) എന്നിവരുടെ ബാറ്റിംഗ് മികവിലാണ് ഓസീസ് മികച്ച സ്കോർ കുറിച്ചത്.

മുൻ നായകൻ പീറ്റർ ഹാൻഡ്കോംബ്, മുൻ ഓവറിൽ നേടിയ സെഞ്ചുറിയുടെ നൂറാം സെഞ്ചുറിയാണ് പുറത്തെടുത്തത്. കുൽദീപ് യാദവിന്റെ പന്തിൽ വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ കുടുക്കി. പത്ത് ഓവറിൽ നിന്ന് 1/74 എന്ന നിലയിലായിരുന്നു ഇടങ്കയ്യൻ സ്പിന്നർ.

102 പന്തിൽ നിന്ന് 10 ബൗണ്ടറിയും രണ്ട് സിക്സറും ഉൾപ്പെട്ടതായിരുന്നു ഖവാജയുടെ ഇന്നിങ്സ്. പക്ഷേ, ഭുവനേശ്വർ കുമാറിന്റെ പന്തിൽ വിക്കറ്റ് വീഴ്ത്തി.

ഹെയ്ൻസ്കോം (52), ഗ്ലെൻ മാക്സ്വെൽ (1) എന്നിവരുടെ ബാറ്റിംഗ് മികവിലാണ് ഓസീസ് മികച്ച സ്കോർ കുറിച്ചത്. സ്റ്റെയിനിസും ആഷ്ടൻ ടൂർണറും ചേർന്ന് 20 റൺസുമായി പുറത്താകാതെ നിന്നു. എന്നാൽ, ഓസ്ട്രേലിയയുടെ ഷാമി (2/57), കുമാർ (3/48) എന്നിവരുടെ ബാറ്റിംഗാണ് ഇന്ത്യയെ വിജയത്തിലേക്ക് നയിച്ചത്.

ജെയ്പ് റിച്ചാർഡ്സൺ 21 പന്തിൽ 29 റൺസെടുത്തു പുറത്താകാതെ നിന്നു. ജെയിംസ് റിച്ചാർഡ്സൺ (20 പന്തിൽ 29 നോട്ടൗട്ട്), ജസ്പ്രീത് ബർമ (10 പന്തിൽ 39) എന്നിവരുടെ ബാറ്റിംഗ് മികവിലാണ് ഓസീസ് മികച്ച സ്കോർ നേടിയത്. ഒരു ഘട്ടത്തിൽ 300-plus മൊത്തം ഒരു ഔപചാരികതയുടെ പ്രകടനത്തോടെ നിരാശയുണ്ടാകുമായിരുന്നു.

ഓപ്പണർ ശിഖർ ധവാൻ (12), പാറ്റ് കുമ്മിൻസ് (12), വിരാട് കോഹ്ലി (20) എന്നിവരുടെ വിക്കറ്റുകളാണ് നഷ്ടമായത്. സ്റ്റെയിനിസ് – ഓസീസ് ബൗളർമാരെ അട്ടിമറിച്ച ഇന്ത്യൻ താരം അലക്സ് കരേയ്ക്ക് മികച്ച തുടക്കമാണ് നൽകിയത്.

പത്ത് കുമ്ൻമാൻസ് 10 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 2/38 എന്ന സ്കോറിൽ എത്തി

പത്ത് കുമ്ൻമാൻസ് 10 പന്തുകളിൽ നിന്ന് 2/38 എന്ന സ്കോറിൽ എത്തി

സാംപയുടെയും നഥാൻ ലിയോണിന്റെയും ഇരട്ട സെഞ്ച്വറിയാണ് ഓസീസ് ടീമിന് അനുകൂലമായത്. വിജയ് ശങ്കർ (16 പന്തിൽ 16) യും സഞ്ജയുടെ പന്തിൽ പന്ത് നിലത്തു പന്ത് മടക്കിയപ്പോൾ രുഷാപ് പന്ത് (16) പിടിച്ചു.

അഞ്ചു മൽസര പരമ്പരയിൽ ചില സമയങ്ങളിൽ വിലകൂടിയപ്പോൾ സാംപ വിക്കറ്റുകൾക്ക് പ്രാധാന്യം നൽകിയിരുന്നു. ഡൽഹിക്കാരൻ മൂന്നു സ്കാൽപ്പുകൂടി നേടിയെങ്കിലും 3/46 എന്ന കണക്കില് ഒപ്പമെത്തി. രോഹിത് ശർമ്മയും (56) പുറത്താക്കി കാരിക്കേയുമൊത്ത് ഗംഭീര പ്രകടനം കാഴ്ചവെച്ച ഇന്ത്യൻ ബൗളർ സാംപയുടെ ബൗളിംഗിൽ രണ്ടു തവണ പന്തെറിഞ്ഞു.

കേദാർ ജാദവ് തന്റെ ഇന്നിംഗ്സിൽ 44 റൺസ് കൂടി കൂട്ടിച്ചേർത്തു

കേദാർ ജാദവ് തന്റെ ഇന്നിംഗ്സിൽ 44 റൺസ് കൂടി കൂട്ടിച്ചേർത്തു

രോഹിത് പുറത്തായതിനു ശേഷം കെദർ ജാദവും കുമാറും ചേർന്ന് 91 റൺസിന്റെ കൂട്ടുകെട്ടുണ്ടാക്കി.

ഓസ്ട്രേലിയൻ ക്യാപ്റ്റൻ റിക്കി പോണ്ടിങ്ങിന്റെ പന്തിൽ വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ കുടുക്കി കുമാർ (46) ഫിഞ്ചിനൊപ്പം ചേർന്ന് പന്തെറിഞ്ഞു. ജാദവ് (44), റിക്കി പോണ്ടിങ്ങും (44) പുറത്താകാതെ നിന്ന മക്ല്വലിന്റെ പന്തിൽ വിക്കറ്റിന് മുന്നിൽ കുടുക്കി.

ബാക്കി ഓവറുകൾ ഒരു ഔപചാരികത തെളിയിച്ചു.