ഗോയൽ, ഇത്തിഹാദ് മുഖാമുഖം ജെറ്റ് പ്രിയ – ദി ഹിന്ദു

ഗോയൽ, ഇത്തിഹാദ് മുഖാമുഖം ജെറ്റ് പ്രിയ – ദി ഹിന്ദു

Business

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിന്റെ സ്ഥാപകനും ചെയർമാൻ നരേഷ് ഗോയലും, ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സും വിമാനക്കമ്പനിലെ 24 ശതമാനം ഓഹരികൾ അടച്ചുപൂട്ടിയതായി ജെറ്റി എയർവെയ്സിന് 8,500 കോടിയുടെ റീപാപിറ്റാലിസേഷൻ പാക്കേജിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുത്താൻ ജെറ്റ് എയർവെയ്സിനു വേണ്ടി ഇടക്കാല റെസ്പോൺസ് പ്ലാൻ തയ്യാറാക്കി. മാനസികാവസ്ഥയിൽ ഗുരുതരമായ വ്യത്യാസങ്ങൾ വച്ചു പുലർത്തുകയും,

ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സ്, ജെറ്റിലെ പുതിയ മൂലധന നിക്ഷേപം സ്ഥാപിക്കാൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥയിലായിരുന്നെങ്കിലും, ഗോയൽ പണപ്പെരുപ്പത്തെ എതിർക്കുന്നില്ലെന്നും, ഗോയലിന്റെ വ്യവസ്ഥയിൽ 22% .

ഗോയലിനും ഭാര്യ അനിത ഗോയലിനും എക്സിക്യൂട്ടീവ് റോളുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്നും ഇത്തിഹാദ് പൂർണമായും പുറത്താകണമെന്നാണ് കമ്പനിയുടെ ആഗ്രഹം. ഗോയൽ പിന്നീട് കമ്പനിയുടെ ഹോൾഡിംഗ് വർധിപ്പിക്കുമെന്നും ഈ നീക്കത്തിലൂടെ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കുമെന്നും കരുതുന്നു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ബോർഡും ഓഹരി ഉടമകളും തീരുമാനത്തെ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഇത്തിഹാദ് എയർവേസ് ബോർഡ് ജെറ്റ് എയർവേസിൽ കൂടുതൽ പണം നൽകാനുള്ള നിർദ്ദേശം അംഗീകരിച്ചിട്ടില്ല. കൂടാതെ, ഇത്തിഹാദ് സാമ്പത്തിക ആരോഗ്യത്തിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച ഒന്നല്ല. 2018 ആകുമ്പോഴേക്കും 1.28 ബില്യൻ ഡോളറിൻറെ നഷ്ടമാണ് എയർലൈന് ലഭിച്ചത്.

ഗുരുതരമായ കാലങ്ങൾ

ബാങ്കിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഇടക്കാല റെസല്യൂഷൻ പ്ലാൻ (ബി.ഇ.ആർഐആർപി) നടപ്പാക്കുന്നതിൽ രണ്ട് പ്രധാന ഓഹരി ഉടമകളും തമ്മിലുള്ള വൈരുധ്യമായിരുന്ന ജെറ്റ് എയർവെയ്സ് ഗുരുതരമായ കാലഘട്ടങ്ങളിലേക്ക് കടന്നു.

അടുത്ത ഏതാനും ദിവസങ്ങൾ ദുരന്തത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ സാധിക്കുമോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ നിർണായകമാണ്.

“കഴിഞ്ഞ സായാഹ്നം [വ്യാഴാഴ്ച] ഇത്തിഹാദ് വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കുകയും അതിന്റെ പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുകയും ചെയ്തു. ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തേണ്ടിവരുമെന്നതിനാൽ ഇത് ഒരു നടപടിയാണോ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു തണുത്ത കാറ്റ് വികസിപ്പിച്ചെടുക്കുമോ എന്ന് ഇപ്പോഴും അറിവായിട്ടില്ല. ” വികസിച്ചുവന്ന ഒരു വ്യക്തി പറഞ്ഞു.

“ഇത്തിഹാദിന്റെ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾക്ക് ശേഷം ഗോയൽ തന്റെ നിലപാട് ലഘൂകരിച്ചതായി കരുതുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ചർച്ചകൾ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ചില പ്രതീക്ഷയുണ്ട്. ഇത്തിഹാദിൽ കരാർ ഒപ്പിടാൻ ബാങ്കുകളും സർക്കാരും അധികാരത്തിൽ തുടരുകയാണ്. അതിനാൽ 16,000 പേരെ ജോലിയിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

“ഗോയൽ അവിടെ ഉണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്നത് ശരിയല്ല. ഉടൻ തന്നെ രക്ഷാപ്രവർത്തനങ്ങൾ ഉടൻ പുനരധിവസിപ്പിക്കണം. ഇരുവരുടെയും അത്യാർത്തിയും ആവശ്യങ്ങളും കാരണം കാര്യങ്ങൾ ഒരിടത്തുമില്ല. “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

60 ശതമാനം എയർലൈൻസിൻറെ ഫ്ളീറ്റ് ലെയ്സ് വാടകയ്ക്ക് നൽകാത്തതോ കോമ്പിനകറ്റുന്നതോ മൂലധനം ആവശ്യപ്പെടുന്നതോ ആയ നിലയിലാണ്. ബാക്കിയുള്ളവർ അടുത്തയാഴ്ച കൂടി നിർത്താം.

2019 ജനുവരിയിലേയ്ക്കും ഫെബ്രുവരിയിലേയ്ക്കും മുതിർന്ന മാനേജ്മെന്റ് ശമ്പളം നൽകിയിട്ടില്ല. സ്ഥിരമായി ശമ്പളം ലഭിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മാനേജർ ഗ്രേഡ് ജീവനക്കാർക്ക് താഴെയുള്ള ജീവനക്കാർ, ഈ തീരുമാനം അംഗീകരിക്കാതെ ഈ മാസം നൽകില്ല.

ഫ്ളീറ്റുകളിൽ കൂടുതലും ഭാഗികമാവുന്നതിനാൽ ദൈനംദിന പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കായി ക്യാഷ് പ്രവർത്തിക്കുന്നു, ടിക്കറ്റ് വിൽപന വരുമാനം കുറയുന്നു, ഫ്ലൈറ്റ് ഓപ്പറേഷനുകളിൽ അനിശ്ചിതത്വം കാരണം.

ഈ മാസം അവസാനത്തോടെ ഒരു വിദേശ നാണയ വായ്പ തിരിച്ചടയ്ക്കാൻ എയർലൈൻസ് തീരുമാനിച്ചു.

ജെറ്റ് എയർവെയ്സിലും ഇത്തിഹാദ് എയർവെയ്സിന്റേയും ഇ-മെയിലുകൾ അമർത്താനുള്ള സമയം വരെ അവഗണിക്കപ്പെട്ടു. ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (എസ്ബിഐ) എക്സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു, “ഇത് പുരോഗമിക്കുന്നുണ്ട്. വളരെ വേഗത്തിൽ നമുക്ക് പരിഹാരമുണ്ടാകും. എല്ലാ ഓഹരി ഉടമകളെയും അണിനിരത്തുകയും സംരക്ഷിക്കുകയും വേണം. സ്ഥിതി സങ്കീർണ്ണമാണ്, സമയം എടുക്കും. ”

“ഈ എയർലൈൻസ് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നാഗ്രഹമാണ്, ഇത് ഇതും മറ്റ് NPA അക്കൗണ്ടുകളും തമ്മിലുള്ള അടിസ്ഥാന വ്യത്യാസമാണ്. ഞങ്ങൾക്ക് സമഗ്രമായ പരിഹാരം മാത്രമേ പാച്ച്വേഡ് ആവശ്യമില്ല. ഒരു ആഴ്ചയിൽ ഒരു പ്രമേയം അവതരിപ്പിക്കാനാണ് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, “എക്സിക്യൂട്ടീവ് കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എസ്ബിഐ ലീഗൽ ബാങ്കറാണ്. റിസൽ പ്രോസസിംഗിൽ പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. ബിഎസ്ഇയിൽ ജെറ്റ് എയർവേസിന്റെ ഓഹരികൾ 0.82 ശതമാനം നഷ്ടത്തിൽ 234.95 എന്ന നിരക്കിലാണ് അവസാനിച്ചത്.

(മനോജ് സാഹയിൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾ)