സീദന്റെ ഏറ്റവും മുൻഗണന: ആരാണ് മാസിജിംഗ് മാനേജിംഗ്

സീദന്റെ ഏറ്റവും മുൻഗണന: ആരാണ് മാസിജിംഗ് മാനേജിംഗ്

Sports

റയൽ മാഡ്രിഡ് ഒരു ക്രോഡ്രോഡുകളിലായി കാണപ്പെട്ടപ്പോൾ ഏതെങ്കിലുമൊരു പാത്ത് എടുക്കാൻ കഴിയുമോ, ജിഡെയ്ൻ സീദൻ തിരിച്ചുവരാൻ തീരുമാനിച്ചു.

ബാഴ്സലോണയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച പരിശീലകനായിരുന്നില്ല, ക്ലബ്ബിന് ഏറ്റവും മികച്ച കോച്ച് ലഭിച്ചിരുന്നില്ല. 10 ലാലിഗ മത്സരങ്ങൾക്ക് ശേഷമാണ് ബാഴ്സലോണയ്ക്ക് പിന്നിൽ 12 പോയിന്റുകൾ. പൊരുതാനുള്ള മറ്റു കളിക്കാരും, കളിക്കാരല്ലാത്ത കളിക്കാരും, കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ട്രാൻസ്ഫർ വിൻഡോകളിൽ ശരിയായി ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു … എല്ലാ വ്യക്തികളുടേയും അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കുന്ന ഒരു പ്രസിഡന്റിനെ നിങ്ങൾ ചേർക്കുകയാണെങ്കിൽ, അടുത്ത സീസനെ ടീമിനെ നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ആവേശകരമായ പേര് എടുക്കാനുള്ള സാധ്യത – നിലവിലുള്ള ഈ അവസാന മൂന്ന് മാസങ്ങൾ മാത്രം ഒന്ന് – സങ്കീർണ്ണമായ സങ്കീർണ്ണമായ കാഴ്ച.

എന്നാൽ അയാൾ തിരിച്ചു വരാൻ തീരുമാനിച്ചു.

സത്യത്തിൽ സിയാൻഗാനിലെ സാൻറിയാഗോ ബെർണബ്യൂവിൽ അന്തരീക്ഷം മാറ്റാൻ കഴിയാവുന്ന ഒരേയൊരു നാമം സൈഡാനിലുണ്ടായിരുന്നു. ശനിയാഴ്ച ഉച്ചകഴിഞ്ഞ്, രോഗബാധിതമായ സെൽറ്റയ്ക്കെതിരെയുളള മത്സരം മാഡ്രിഡിലെ മികച്ച വസന്തകാലത്ത് ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് ഏതാണ്ട് പകർച്ചവ്യാധി ആയി, ഒരു സീസണിൽ ഇതുവരെ ആഘോഷിക്കാനായി ഒന്നും തന്നെ നൽകിയിരുന്നില്ല. ഫോണ്ടോ സറിലുള്ള എന്റെ അയൽവാസികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും തുടർച്ചയായി നാലു വീതം തോൽവികൾക്കു ശേഷം സന്തുഷ്ടരായി നോക്കിയിരുന്നു, പ്രായോഗിക ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ക്ലബ്ബ് സീസണിൽ അവസാനിച്ചു. സൈഡന്റെ നാമനിർദ്ദേശം മാത്രമേ ഇത്തരമൊരു ചെറിയ കാലയളവിൽ മൂഡ് മാറ്റാൻ സാധിക്കൂ.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യ ലൈനപ്പ് മെമ്മറി ലെയ്ൻ കുറുകെയുള്ള യാത്ര പോലെ തോന്നി: ഞങ്ങൾ നവാസ്, മാർസെലോ, അസൻസിയോ, ബെയ്ൽ വീണ്ടും തുടങ്ങി, ഞങ്ങൾ ചാപ്ലിൻ ലീഗിൽ ഇപ്പോഴും ജീവിച്ചിരിക്കുകയാണെന്നും ക്രിസ്റ്റ്യാനോ ശീർഷകം. എന്നാൽ യാഥാർത്ഥ്യം വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. മത്സരം ആരംഭിച്ചതോടെ ഇത് ഈ സീസണിലെ സോപ്പ് ഓപ്പറേഡിയുടെ പുതിയ എപ്പിസോഡായിരുന്നുവെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു: ക്ലാസ്സിൻറെയും തീവ്രതയുടെയും ഒഴുക്കിനൊപ്പം ചിതറിക്കിടന്നിരുന്നതിനാൽ, ഷർട്ടുകളിൽ പേരുകൾ നൽകിയിരുന്നത് പോലെ, വളരെ സംഭവിച്ചു. ശനിയാഴ്ച, സീദൻ തന്റെ ആന്തൂറിയുടെ വാർഷിക വൃത്തത്തിൽ വിശ്വസിച്ചു, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ 90 മിനുട്ട് ഗോളുകൾ ഉറപ്പ് നൽകാൻ കഴിയില്ല.

റയൽ മാഡ്രിഡ് സി.എഫ്. എഫ് ആർ സി സെൽറ്റ ഡി വിഗോ - ലാ ലിഗാ
“നിങ്ങളെ ഇവിടെ കാണാൻ സന്തോഷിക്കുന്നു”
ഡെനിസ് ഡോയ്ലെ / ഗെറ്റി ചിത്രങ്ങളുടെ ഫോട്ടോ

അതെ, അത് ഒരു സ്റ്റാൻഡേർഡ് പ്രദർശനമല്ല, പക്ഷേ സീദൻ തന്റെ കളിക്കാരെ പ്രചോദിപ്പിക്കാൻ കളിക്കാരെ സഹായിച്ചു. സ്റ്റാൻഡിലെ ആരാധകരുമായി എന്തു സംഭവിച്ചാലും അതുപോലെ തന്നെ. ഇക്കോയും മാർസെലോയും നല്ല നിലവാരത്തിലുള്ള ഫിറ്റ്നസ് നിലവാരത്തിൽ ഒതുങ്ങി നിൽക്കുന്നു, പക്ഷേ മുൻ കോച്ചുകളുടെ കീഴേക്കാൾ കൂടുതൽ താല്പര്യം കാണിക്കുന്നു, അവരുടെ വൈദഗ്ധ്യം അവർക്കത് വ്യത്യാസപ്പെടുത്താൻ കഴിയും, ചില അവസരങ്ങളിൽ അവരുടെ തെറ്റായ രൂപം അബദ്ധമായിരുന്നുവെങ്കിലും. അതിനുപുറമേ, സീദന്റെ തിരിച്ചുവരവ് സീസണിലെ ഏറ്റവും പൂർണ്ണമായ ഗാരെറ്റ് ബാലി പ്രകടനം കൊണ്ടുവരാൻ സാധിക്കുമെന്ന് നമ്മൾ ഉറപ്പിച്ചുപറയുകയും ചെയ്യുന്നു. വെൽഷ്മാൻ പലപ്പോഴും പിന്നിൽ പ്രവർത്തിച്ചു. സിദ്ദെയ്ൻ ഒരു പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട മാർക്കോ അസൻസിയോയ്ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു. ഒരു റോബനെസ്ക്യായി ഡിബിബിൾസിൽ ഇക്കോയുടെ ഓപ്പണർ രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരുന്നു. ചുരുക്കത്തിൽ, സീദന്റെ പ്രചോദനമായ മാജിക് ഇപ്പോഴും അവിടെയുണ്ട്, അദ്ദേഹം എങ്ങനെ വ്യക്തമാക്കാതിരുന്നാലും, ഇപ്പോൾ റയൽ മാഡ്രിഡ് സിസൗ ഘടകത്തെ തിരിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

അടുത്ത സീസണിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വരുത്തുന്നതിന് ആരാണ് ചോദ്യം. സീദെയ്ൻ ഈ അവസ്ഥയിൽ തിരിച്ചെത്താൻ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, അത് തന്റെ തന്നെ നിബന്ധനകൾക്ക് വിധേയമായിട്ടാണെങ്കിൽ മാത്രമാണ്: സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന് അദ്ദേഹം ഒരു വേനൽക്കാല കളിക്കാരനെ ഒഴിവാക്കാൻ കഴിഞ്ഞ വേനൽക്കാലം ഇല്ലായിരുന്നു, ക്രിസ്റ്റ്യാനോ റൊണാൾഡോക്ക് ടീമിന് പകരം ഫ്രഞ്ചുകാരൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മറ്റ് ടീമുമൊക്കെ. “അടുത്ത സീസണിൽ വിജയം നേടാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്,” അദ്ദേഹം തന്റെ വിടവാങ്ങലിൽ പറഞ്ഞു, അധികാരത്തിൽ, ബജറ്റിലെ വിജയത്തെ കുറിച്ചാണ് ബജറ്റിലെയും ബജറ്റിലെയും അപ്രതീക്ഷിത തോൽവി. ബെർണബ്യൂവിൽ അധികാര ഘടന സങ്കീർണ്ണമായിരുന്നു , സിദെയ്ൻ ആ യുദ്ധത്തിനെതിരെ യുദ്ധം ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഒമ്പതുമാസത്തിനു ശേഷം അദ്ദേഹം ചെയ്യേണ്ട കാര്യമില്ല.

അടുത്തതായി എന്തു വരും? ചില ടിബൊലൈഡുകളെ വിശ്വസിക്കാമെങ്കിൽ അടുത്ത സീസണിൽ റയൽ മാഡ്രിഡ് ഫ്രഞ്ച് ദേശീയ ടീമിനെ പോലെ കാണപ്പെടും. തീർച്ചയായും, ഫ്രെഡ് കളിക്കാരെക്കാളും സീദന്റെ വരവ് വളരെ വലുതാണ്, വെളുത്ത ഷർട്ടിൽ ഉപയോഗപ്രദമായ ഒരു കൂട്ടം അവിടെയുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, സീദെയ്ൻ തന്റെ റയൽ മാഡ്രിഡിൽ ചേരാൻ നിങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ ഫ്രഞ്ചുകാരനാണോ, ബെൽജിയൻ അല്ലെങ്കിൽ നൈജീരിയൻ ആണാണോ അല്ലയോ, അത് ലോക ഫുട്ബോളിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കാരിസമാജം. ഡീഗോ സെബാൺസ്, മാർക്കോസ് ലോറാരെൻ, മേയറസിന്റെ തിരിച്ചുവരവ് എന്നിവ കളിക്കാരെ സൈദാന്റെ കളിക്കാരനാക്കിയിട്ടില്ല. 2016-17 കാലഘട്ടത്തിൽ ഫ്രാങ്കിന് ഒരു റഫറൻസ് ഉണ്ടായിരുന്നു, ക്ലബ്ബിൽ മാനേജ്മെന്റിന്റെ തീരുമാനത്തെ സ്വാധീനിക്കാൻ കഴിവുള്ള 23 വ്യക്തികളിലെ കഴിവുകളും ശാരീരിക ശേഷിയുമുള്ള സമ്പാദ്യത്തെ സമീപിച്ചിട്ടില്ല. ആ സീസണിൽ റിയൽ മാഡ്രിഡിന് രണ്ട് വശങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു, അതും ഏപ്രിലിനും മെയ് മാസത്തിനുമുമ്പായി സീദൻ കറങ്ങാനും മത്സരിക്കാനും അനുവദിച്ചത് .

റയൽ മാഡ്രിഡ് സി.എഫ്. എഫ് ആർ സി സെൽറ്റ ഡി വിഗോ - ലാ ലിഗാ
കഴുത്തിന് പിറകിൽ
ഡെനിസ് ഡോയ്ലെ / ഗെറ്റി ചിത്രങ്ങളുടെ ഫോട്ടോ

സംഗതി ചർച്ചകൾ പിന്നീട് സംഭവിക്കും. സീദാനെ ടീമിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ സമ്മതം കൊടുത്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, കാരണം അവൻ കളിക്കാരെ നേരിട്ട് നോക്കിക്കാണാനും ആരാണ് പോകുന്നതെന്നും ആരാണ് പോകുന്നത് എന്നും തീരുമാനിക്കുകയാണ്. ഇസിക്കോ സോളാരിയുടെ കീഴിൽ തന്റെ അച്ചടക്കപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരു പാസ് കൊടുത്താൽ പോലും, അയാളുടെ രൂപവും മാർസെലോയും ആകുലപ്പെടുന്നില്ല.

സീസണിന്റെ അവസാനം സീദൻ വീട് വൃത്തിയാക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചു. ഇപ്പോൾ ഹ്രസ്വകാല ഫലങ്ങളുണ്ടാകാനുള്ള സമ്മർദവുമില്ലാതെ, അയാൾ വളരെ സമാനമായ സ്ഥാനത്ത് തന്നെ നിൽക്കുന്നു. അടുത്ത ഏതാനും മത്സരങ്ങൾക്കുള്ള അതിശയകരമായ ലൈനപ്പുകളും ടെസ്റ്റുകളും കാണാൻ തയ്യാറെടുക്കുക, എന്നിരുന്നാലും മറ്റേതൊരു പരിപാടികളിലും, അത്തരം കഠിനമായ സീസൺ കഴിഞ്ഞാൽ വിശ്രമിക്കുക. മിക്ക സീക്ലികളും ഒറിജിനൽ മൂവി പോലെ നല്ലതല്ലെങ്കിലും നമുക്ക് ഇപ്പോൾ ക്യാമറയ്ക്ക് പിന്നിൽ കോപ്പൊള്ളുണ്ട്.