ഇന്ത്യൻ ടെന്നീസ് താരം റോജർ ഫെഡററുടെ ബാക് ഹാൻഡ് സ്ട്രൈക്ക്

Sports

സംഭാഷണം ആരംഭിച്ച് ബാക്ക് ഹാൻഡ് റിട്ടേണുകൾ കൊണ്ട് അവസാനിക്കുന്നു. ബാക്കി വെറും വിൻഡോ ഡ്രസ്സിംഗ് ആണ്.

റോബിൻ ഫെഡറർക്ക് 3-6, 6-3, 7-5 എന്ന സ്കോറിനായിരുന്നു ഡൊമിനിക് തോമിയത് . ഞായറാഴ്ച ബിഎൻപി പാരിബാസ് ഓപ്പൺ ഫൈനലിൽ കടന്നതോടെയാണ് തോൽവി തോൽപ്പിച്ചത്.

ഓപ്പണിങ് സെമിയിൽ, 0-1 ന് ഓൾ റൗണ്ടായ ഓസ്ട്രിയൻ ടൂർണമെന്റിൽ ഫെഡറർക്ക് തിരിച്ചടി നേരിടേണ്ടിവന്നു. സ്വിസ് കിരീടത്തിൽ 10 പോയിന്റുകൾ നേടിയാണ് സ്വിസ് കിരീടം സ്വന്തമാക്കിയത്.

ഓപ്പണിങ്ങിൽ 3-4 ന് ഫെഡറർക്ക് ഫെഡറർക്ക് തിരിച്ചടി. തുടക്കത്തിൽ തന്നെ സ്ട്രോക്ക് പൂർണമായും ഡയൽ ചെയ്തു. പക്ഷേ, മത്സരം പുരോഗമിക്കുമ്പോൾ കൂടുതൽ മാർക്ക് നഷ്ടമായി.

ഫെഡറർ 2017 ൽ ഫെഡറർ തന്റെ അഞ്ചാമത്തെ കിരീടം മരുഭൂമിയിൽ നേടിയപ്പോൾ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ തിരിച്ചുവരവ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ നവോത്ഥാനത്തിന്റെ മുഖ്യ സൂചനയായിരുന്നു. ഇന്ത്യൻ താരം റാഫേൽ നഡാലിനെ 6-2, 6-3 എന്ന സ്കോറിൽ തോൽപ്പിച്ചാണ് ഫെഡറർ ഫൈനലിൽ കടന്നത്. പോയിന്റിൽ നിന്നും തിരിച്ചുപോകുമ്പോൾ എന്റെ ബാക്ക് ഹാൻഡ് മടങ്ങിവരുമ്പോൾ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ ഞാൻ പോയിന്റ് പോയിന്റ് തുടങ്ങാം. “

2017 ഓസ്ട്രേലിയൻ ഓപ്പണിൽ ആരംഭിച്ച ഫെഡറർ 2.0 മാസത്തിനു ശേഷം ഇന്ത്യൻ വെൽസിലേക്ക് ചാഞ്ഞു.

ഫെഡറർക്ക് പുനർജന്മം ഒരു ബില്ലി ആയിരുന്നു. എന്നാൽ ഫെഡറർക്ക് തിമിനെതിരെ രണ്ടാം ഞായറാഴ്ചയാണ് മൂന്നാം സെറ്റ് സ്വന്തമാക്കിയത്. ഫെഡറർക്ക് കൂടുതൽ നേട്ടമുണ്ടാക്കാൻ ഫെഡറർക്ക് അവസരം നൽകണം. അവന്റെ സേവകനെ പിന്തുടർന്ന് 1 അടിത്തറ.

ആദ്യ പകുതിയിൽ തിരിച്ചടിച്ച ഫെഡറർ ആദ്യ സെറ്റ് (18/23), അഞ്ചു സെഞ്ച്വറികൾ (13/20), ആറു സെറ്റ് (17/23) എന്നീ സെഞ്ചുറികൾ നേടി. ആ 18 backhand റിട്ടേൺ പിശകുകൾ വ്യത്യാസ നിർമാതാക്കൾ ആയിരുന്നു.

ഫെഡറർ 6-3, 1-1, ബ്രേക്ക് പോയിന്റിൽ 30/40 ലീഡ് നേടി. ഒരു സെറ്റും ബ്രേക്കിന് താഴെയുമുള്ള എല്ലാ എതിരാളികളും ചരിത്രപരമായി ഫെഡറർക്കെതിരെ പോകുന്നു.

തീമിലെ ആദ്യ സേവകൻ എല്ലായ്പ്പോഴും ഫെഡറർക്ക് തിരിച്ചടയ്ക്കാനായി മടങ്ങിവന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, ATP മാസ്റ്റേഴ്സ് 2014-2018 മുതൽ മുപ്പത് മത്സരങ്ങളിൽ 30/40 വരെ ജോലി ചെയ്യുമ്പോൾ, തീം ഓരോ മൂന്നു (63%) ൽ നിന്നും പരസ്യ ഓഫീസിൽ ഏതാണ്ട് രണ്ട് ഇരട്ടി വീതം പോയിരിക്കുന്നു.

തൈമ തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട തന്ത്രത്തോടൊപ്പം പോകാൻ തുടങ്ങി, ഒരു ഭാരം വെച്ച് 101 മൈൽ അകലെയുള്ള ബാക്ക് ഹാന്ഡിന് വ്യാപകമാണ്. രണ്ടു വർഷം മുൻപ് നഡാലിനെതിരായ ഫെഡറർ കോർട്ടിൽ കലാശിച്ചു. ഒരു ഫിനിഷിംഗ് റോളിൽ കയറിയതിനു ശേഷം ഒരു വിജയിയെ നേരിടാൻ ഇത് വഴിയൊരുക്കി.

<a href='https://www.atptour.com/en/players/roger-federer/f324/overview'> റോജർ ഫെഡറർ </a> 2019 <a href = 'https: // www- ൽ ഒരു തട്ടിപ്പാണ്. .atptour.com / en / ടൂർണമെന്റുകൾ / ഇൻഡ്യൻ കിണർ / 404 / ഓവർവ്യൂ '> BNP പരിബാസ് ഓപ്പൺ </a>” height=”1080″ src=”http://www.atptour.com/-/media/images/news/2019/03/11/04/10/federer-indian-wells-2019-sunday-backhand.jpg?la=en” width=”1920″></span> </p>
<p>  <span>തീമന് നേരെ ഞായറാഴ്ച, അദ്ദേഹം മുന്പിലെ മുന്വശത്തെ കോടതിയുടെ മുന്പിലെത്തി, അവന് ടെന്നീസ് സ്റ്റൈലില് വയ്ക്കുകയും ചെയ്തു.</span>  <span>അവസരം മരുഭൂമിയിലെ ചൂടിൽ വേഗം ബാഷ്പീകരിക്കപ്പെടുന്നു.</span> </p>
<p>  <span>രണ്ടു പോയിന്റ് കഴിഞ്ഞ് ഫെഡറർ മറ്റൊരു ബ്രേക്ക് പോയിന്റ് നിർമ്മിച്ചു, പക്ഷെ 11-ഷോട്ട് റാലി അവസാനിക്കുമ്പോൾ വലയിലേക്ക് ഒരു ബാക്ക് ഹാൻഡ് ഗ്രൌണ്ട് സ്ട്രോക്ക് പിഴവുണ്ടായി.</span>  <span>രണ്ടു പോയിന്റ് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ, 2-1 ന് പ്രീമിയർ ലീഡ് നേടി.</span> </p>
<p>  <span>മൂന്നാം <span>ഗെയിമിൽ തുടക്കത്തിൽ തെങ്കയർ ഫെഡറർക്ക് ബ്രേക്ക് കിട്ടി. സ്വിസ് ഇരട്ട ഗെയിം ആരംഭിച്ചതോടെ,</span> <span>തുടർച്ചയായ മൂന്നാം സെറ്റ് തുടരുകയും ചെയ്തു.</span></span> </p>
<p>  <span>15/30 ന്, തീം വോൾലൈംഗ് സ്വിസ്സിനുള്ള ടീമിൽ ഒരു ചെറിയ ബാക്ക് ഹാൻഡ് റിട്ടേൺ വിജയം നേടിയത്.</span>  <span>15/40 ന് ബ്രേക്ക് പോയിന്റുമ്പോൾ, ഫെഡറർ പകുതി വോളിലൂടെ തിരിയാൻ ശ്രമിച്ചുവെങ്കിലും, അത് വലയിൽ അടക്കം ചെയ്തു .</span> </p>
<p>  <span>ആക്കം പോയി, അത് ഒരിക്കലും തിരിച്ചു വരില്ല.</span>  <span>ഫെർഗൂസൻ അത്യാവശ്യഘട്ടത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ ഫെഡറർ പെട്ടെന്ന് തിരിയുകയായിരുന്നു. ഫെഡറർ കണ്ണ് തൊട്ടിരുന്നു. തന്റെ തൊപ്പിക്കിൽ നിന്ന് കാൽമുട്ടിനിൽക്കുകയായിരുന്നു.</span> </p>
<p>  <span><strong><a href=കൂടുതൽ വായിക്കുക ഡാറ്റാ-റൈറ്റ് എ ടി പി ടൂർ സ്റ്റോറികൾ

1-3 മത്സരത്തിൽ 2-4 ന് വീണ്ടും ഫെഡറർ തിരിച്ചുവരുന്നു. 5-3 ന് ഫെഡറർക്ക് മൂന്നാം സ്ഥാനം. ഫെഡറർക്ക് ഓപ്പണിംഗ് പോയിന്റിൽ മറ്റെല്ലായിടത്തും തിരിച്ചടി നേരിട്ടിരുന്നു. സെമിഫൈനലിൽ ഫൈനലിൽ 40/15 ന് തോമസ് ഫൈനലിൽ പരാജയപ്പെട്ടു.

ഒരു തുള്ളി തെരുവിലേക്ക് മാറിയിരുന്നു. കോടതിയുടെ മറുവശത്ത് തയ്മെന്റിന് ഒരു അവസരം വേണമെന്ന കാര്യത്തിൽ തീം വിജയകരമായി പോയി.

മൂന്നാം സെറ്റിൽ 0-1, 30/30 ന് ഫെഡറർക്ക് അവസരം നൽകിക്കൊണ്ട് ഫെഡറർക്ക് അവസരം ലഭിച്ചിരുന്നു. പകരം, അവൻ ഒരു ബാക്ക്ഹാൻഡ് റിട്ടേൺ നേടിക്കൊടുത്തു.

മറ്റൊരു ഫെഡറർ ബാക്ക്ഹാൻഡ് റിട്ടേൺ തകരാറിൽ 1-2 ന് തന്റെ അടുത്ത സർവീസ് ഗെയിം തീം സ്വന്തമാക്കി. 2-3 വയസുകാരനായ തീമെയ്ക്കൊപ്പം, രണ്ട് ബാക് ഹൌണ്ട് റിട്ടേൺ തകരാറുകൾ സ്വിസ് അടക്കമുള്ള ഹെമോർഷെയറിംഗും വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

മൂന്നാം സെറ്റിൽ 3-4, 0/30 ന് ഫെഡറർക്ക് അവസരം കിട്ടിയ അവസരം ഫെഡറർക്ക് അവസാനമായി. ഒരു ബാക്ക്ഹാൻഡ് റിട്ടേണിലെ തെറ്റ് മൂലം മൂന്ന് ഡീസിന്റെ ഗെയിമിന്റെ അവസാന പോയിന്റ് നഷ്ടമായി.

മൂന്നാം സെറ്റിൽ 5-6 ന് ഫെഡറർ വീണ്ടും പേടിച്ചിട്ടുണ്ട്. രണ്ടാം സെറ്റിൽ ബ്രേക്ക് തകർന്നപ്പോൾ, രണ്ടാമത്തെ സേവനത്തിൽ രണ്ടാം തവണയും സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്നതിന്റെ ഇരട്ടി രീതിയിലും അദ്ദേഹം ഇരട്ടിയായി.

മൂന്നാം സെറ്റിൽ 5-5, 30/15 എന്ന സ്കോറിനായിരുന്നു സ്വിസ് ജയിച്ചത്. സ്കോർ: 6-5, 30/15, 6-3, 6-2. ഫെഡറർ ഫൈനലിൽ തോറ്റു.

2017 ൽ ഇന്ത്യൻ വെൽസ് കിരീടം നേടിയ ഫെഡറർക്കാണ് ഫെഡറർക്ക് തിരിച്ചടി നേരിടേണ്ടി വന്നത്. തിരികെ ഡ്രോയിംഗ് ബോർഡിൽ.