ദക്ഷിണാഫ്രിക്കക്കെതിരായ ശ്രീലങ്ക – സ്കൈസ്പോർട്ടുകൾ

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കക്കെതിരായ ശ്രീലങ്ക – സ്കൈസ്പോർട്ടുകൾ

Sports

ഏകദിന പരമ്പരയിൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കെതിരായ ഏകദിന പരമ്പര 5-0 ത്തിന് ജയിക്കുമെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾക്ക് വിരാമമിട്ട് ശ്രീലങ്ക മൂന്നുമണിക്കൂർ നീണ്ട കളിയിൽ മൂന്ന് ട്വൻറി -20 മത്സരങ്ങളിൽ രണ്ട് ടെസ്റ്റ് മത്സരങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്തു.

ടെസ്റ്റ് പരമ്പരയിൽ ശ്രീലങ്ക 2-0ത്തിന് വിജയികളായി. പക്ഷേ, വെറ്റിലയച്ച ഫോർമുമായി മാറുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു. പ്രത്യേകിച്ച് ബാറ്റ് കൊണ്ട് അവർ പരമ്പരയിൽ 231-ൽ കൂടുതൽ സ്കോർ സ്വന്തമാക്കി.

കേപ്ടൌണിൽ നടന്ന മത്സരത്തിൽ 225 റൺസാണ് ഇവർ നേടിയത്. നേരത്തെ ഫൈഡ്ലൈറ്റ് പരാജയമായതിനാൽ ഐഡൻ മാർക്രം (67 നോട്ടൗട്ട്), എട്ടു വിക്കറ്റിന് വിജയിച്ചു . ചൊവ്വാഴ്ച വീണ്ടും ന്യൂലാൻഡ്സ് ടീമുകൾ തമ്മിൽ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ്.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്ക്കെതിരേ ഫാഫ് ഡു പ്ലെസിസ് നയിക്കും. പരമ്പരയിലെ ആദ്യ മത്സരം മാത്രമാണ് ജെ.പി. ഡുമിനെ ബാക്കി രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ കളിച്ചത്.

ഏകദിന പരമ്പരയിലെ അഞ്ച് ഇന്നിംഗ്സുകളിൽ നിന്നായി മൂന്ന് അർദ്ധസെഞ്ച്വറിയും ഒരു സെഞ്ചുറിയും നേടിയ ക്വിന്റൺ ഡി കോക്ക് ചൊവ്വാഴ്ച ട്വന്റി 20 യിൽ മാത്രമേ പങ്കെടുക്കുകയുള്ളൂ. ഇരു ടീമുകൾക്കും കംഗയോ റബാഡ, ലുംഗി നകിദി, ലെഗ്സ്പിന്നർ ഇമ്രാൻ താഹിർ എന്നിവരെ നേരിടും.

സെഞ്ചൂറിയൻ, ജൊഹാനാസ്ബർഗിലെ രണ്ടാമത്തെയും മൂന്നാമത്തെയും മികച്ച താരങ്ങളായാണ് ടീമിൽ ഇടംനേടിയത്. ഗ്ലൌമാൻ സിനെറ്റാംബ ക്ഷെശെൽ – അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിലെ അരങ്ങേറ്റം – ക്രിസ് മോറിസ്, ഫാസ്റ്റ് ബൗളർ ലൂഥോ സിപാംല എന്നിവരടക്കമുള്ളവർ.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയും ശ്രീലങ്കയും തമ്മിലുള്ള ട്വൻറി 20 ടൂർണമെൻറുകൾക്ക് കേബിൾ ടൗണിൽ നിന്ന് 3.55 നു ശേഷമാണ് സ്കൈ സ്പോർട്സ് ക്രിക്കറ്റ് കാണാൻ പോകുന്നത്.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക ടീം (ട്വന്റി 20): ഫാഫ് ഡു പ്ലെസിസ്, ക്വിന്റൺ ഡി കോക്ക്, ജെ പി ഡുമിനി, റെയ്സ ഹെൻഡിക്ക്സ്, ഇമ്രാൻ താഹിർ, ഐഡൻ മർഗ്രാം, ഡേവിഡ് മില്ലർ, ലുംഗി നഗ്ഗി, ആൻറിക്ക് നോർട്ടെ, ആൻഡിൽ ഫെഹ്ഗ്ക്വേവേ, ദ്വൈൻ പ്രിട്ടോറിയസ്, കഗിസോ റബാഡ, തബ്ര്രീജ് ഷംസി, ഡെയ്ൽ സ്റ്റെയ്ൻ, റസ്സി വാൻ ഡെർ ഡ്യൂസ്സൻ.

ശ്രീലങ്കൻ ടീം: ലസിത് മലിംഗ (സി), അക്വിലാ ദാനഞ്ജയ, ധനഞ്ജയ ഡി സിൽവ, നിരോഷാൻ ഡിക്ക്വെല്ല, ആസിത ഫെർണാണ്ടോ, അശ്വിൻ ഫെർണാണ്ടൊ, സുരംഗ ലക്മാൽ, കുശൽ മെൻഡിസ്, കമിന്ദെ മെൻഡിസ്, ആഞ്ചലോ പെരേര, തിസാര പെരേര, പ്രിയാമൽ പെരേര,
സദീര സമരവിക്രമാ, ലക്ഷൻ സാന്ദികാ, ഇസുരു ഉഡാന, ജെഫ്രി വാൻഡേഴ്സ്