പശ്ചിമ നൈൽ പനിക്കുനേരെ ജില്ലാ ജാഗ്രതയിലായിരുന്നു

പശ്ചിമ നൈൽ പനിക്കുനേരെ ജില്ലാ ജാഗ്രതയിലായിരുന്നു

Health

മലബാറിലെ ഒരു കുഞ്ഞിന്റെ ജീവൻ പൊലിഞ്ഞ വെസ്റ്റ് നൈൽ പനി പോലുള്ള വൈറസ്ബാധകൾ മൂലം എറണാകുളം ജില്ലയിൽ കോലക്സ് കൊതുകുകളുടെ പ്രത്യേക സാന്ദ്രത വളരെ കൂടുതലാണ്.

നഗരത്തിൽ നടന്ന ഏറ്റവും വെക്റ്റർ സർവേ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് സൂചിക നഗരത്തിലെ സാന്ദ്രതയിൽ ഇടിവുണ്ടാക്കി എന്നാണ്. “മുതിർന്നവരുടെ കൊതുക് സംവിധാനത്തെ നിയന്ത്രിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്, അതിനാൽ ലാര്വകളെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കേണ്ടതാണ്,” ഒരു ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

മുൻകരുതൽ നടപടിയെടുക്കുമ്പോൾ, രോഗം പരത്തുന്നതിനായി പക്ഷികളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. കൊതുകുതിരി സാന്ദ്രത കൂടുതലുള്ള പക്ഷികൾ പക്ഷികൾ വലിയ അളവിൽ ജീവിക്കുന്നവർ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പടിഞ്ഞാറൻ നൈലിന്റെ പനിയ് ഒരാൾക്ക് വ്യക്തിപരമായി കൈമാറിയില്ല.

ജില്ലയുടെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിൽ ആരോഗ്യ ജാഗ്രത പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായി വെക്റ്റർ നിയന്ത്രണ നടപടികൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. എമർജൻസിക്ക് അടിയന്തര പരിഹാര സംഘം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നതായി ജില്ലാ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ എൻ.കെ. കുട്ടപ്പൻ പറഞ്ഞു.