സ്പേസ് എക്സ്പിയുടെ മാർസ് വിക്ഷേപണ പദ്ധതിക്കായി അഞ്ച് പ്രധാന പരിഷ്കരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. നമ്മൾ പഠിച്ച കാര്യങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്. – ബിസിനസ് ഇൻസൈഡർ ഇന്ത്യ

സ്പേസ് എക്സ്പിയുടെ മാർസ് വിക്ഷേപണ പദ്ധതിക്കായി അഞ്ച് പ്രധാന പരിഷ്കരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. നമ്മൾ പഠിച്ച കാര്യങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്. – ബിസിനസ് ഇൻസൈഡർ ഇന്ത്യ

Politics

ഞായറാഴ്ച മസ്ക് ഒരു മുഴുവൻ സമയ ദൈർഘ്യമുള്ള പരീക്ഷണത്തിലൂടെ ഒരു ഹീറ്റ് ഷീൽഡ് ടൈലുകളുടെ വീഡിയോ (മുകളിൽ) പങ്കുവെച്ചു .

ഈ ടൈലുകൾ ടെക്നോളജിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ആവർത്തനമാണ്, ഇത് സ്റ്റാർസിക്സിനെ തണുപ്പിക്കാനും സംരക്ഷിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. ഭൗമാന്തരീക്ഷം വഴി ഭൂമിയുടെ അന്തരീക്ഷത്തിൽ ചൊവ്വയിലെ 25 മടങ്ങ് വേഗതയിലുള്ള ബഹിരാകാശ വാഹനങ്ങൾ പ്ലാസ്റ്റിക് ഉപരിതലത്തിൽ പതിക്കുന്നതിനാൽ അത്തരം സംരക്ഷണം അനിവാര്യമാണ്.

മുൻപ് മസ്ക്ക് സ്റ്റാർസ്കിൻറെ പാത്രത്തിൽ ചെറിയ റോറുകളിൽ നിന്നും റോക്കറ്റ് ഇന്ധനം “ബ്ലീപ്” ചെയ്യുമെന്ന്, അത് തണുപ്പിക്കുന്നതായും മസ്ക് പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാൽ പൂർണമായ ഒരു “രക്തസ്രാവവും” സമ്പ്രദായവും അനേകം വെല്ലുവിളികളെ നേരിടേണ്ടിവന്നിട്ടുണ്ട്. കാരണം, ശോഷകരായ പോറലുകൾ നക്ഷത്രത്തിന്റെ നാശത്തിലേക്കാണ് നയിക്കുന്നത്.

Musk ന്റെ പുതിയ വീഡിയോ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്, SpaceX ന്റെ ഷഡ്ഭുജാകൃതിയിലുള്ള ടൈൽസ്, സ്റ്റാർഷിപ്പ് വിഭാഗങ്ങൾ എന്നിവ ഇന്ധനം കൈമാറ്റം ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചുവെന്നാണ്.

“വിൻഡ്വാർഡ് ഭാഗത്തു ഏറ്റവും ന് ഷഡ്ഭുജാകൃതിക്ക് ടൈലുകൾ, യാതൊരു പരിചയും കൃഷിചെയ്യാൻ ആവശ്യമാണ് [വീണ്ടും] സൈഡ്, ത്രംസ്പിരതിഒന് ഹോട്ട്സ്പോട്ടുകൾ ന് തണുപ്പിക്കാനുള്ള,” മസ്ക് പറഞ്ഞു , പിന്നീട് ചേർക്കുന്നതിൽ :. “ഞങ്ങൾ ഫീൽഡ് മണ്ണൊലിപ്പ് കാണുമ്പോൾ ത്രംസ്പിരതിഒന് കൂളിംഗ് ചേർക്കും സ്തര്ശിപ് ഒരുങ്ങി ആവശ്യമാണ് ലാൻഡിംഗിനു ശേഷം ഉടൻ തന്നെ പറക്കുന്നതിന് പൂജ്യം പുനരുൽപ്പാദനം. ”

ഫലത്തിൽ, സ്റ്റാർസ്കിനു വേണ്ടി SpaceX ന്റെ പുനർനിർണയിക്കാനുള്ള പരീക്ഷണ പദ്ധതിയിൽ മസ്ക് പറഞ്ഞു: ടൈൽ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഒരു ഹീറ്റ് ഷീൽഡുമായി ഒരു ബിൽഡർ ഉണ്ടാക്കുക, അതിനെ ഭ്രമണപഥത്തിലെത്തിക്കുക, അതിനെ നിലത്തുക, എന്നിട്ട് ധരിക്കുന്നതിനുള്ള ടൈലുകൾ പരിശോധിക്കുക. 2,000 ഡിഗ്രി ഫാരൻഹീറ്റ് പ്ലാസ്മ തപീകരണത്തിലൂടെ ടൈലുകൾ പ്രത്യേകമായി കാണപ്പെടുന്ന സ്ഥലങ്ങളിൽ, “രക്തസ്രാവം” തണുപ്പിക്കൽ സംവിധാനം നടപ്പാക്കാൻ എഞ്ചിനീയർ ശ്രമിക്കും.