സ്റ്റേഡിയ, ഗൂഗിൾ ക്രോസ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഗെയിം സ്ട്രീമിംഗ് സേവനം ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു

സ്റ്റേഡിയ, ഗൂഗിൾ ക്രോസ് പ്ലാറ്റ്ഫോം ഗെയിം സ്ട്രീമിംഗ് സേവനം ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു

Politics

ഇന്ന് സാൻഫ്രാൻസിസ്കോയിലെ 2019 ഗെയിം ഡെവലപ്പർമാർ കോൺഫറൻസ് (ഏലക്കാടുകൾ), Google അനാച്ഛാദനം സ്റ്റേഡിയങ്ങൾ , അതിന്റെ എല്ലാ-നിങ്ങൾ-കഴിയും-പ്ലേ ഗെയിം സ്ട്രീമിംഗ് സേവനം. ഇത് ആദ്യം അമേരിക്ക, കാനഡ, യുകെ, യൂറോപ്പ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഈ വർഷം തുടങ്ങുകയാണ്.

Google- ന്റെ ഡാറ്റാ സെന്ററുകളിൽ നിങ്ങളുടെ Chrome ഉപകരണത്തിലോ ChromeOS പ്ലാറ്റ്ഫോമിലോ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ടിവിയിലോ നിങ്ങളുടെ ഗൂഗിൾ ഡാറ്റ ഗെയിമുകളിൽ നിന്ന് പ്ലേറ്റുള്ള എല്ലാ കമ്പ്യൂട്ടർ ഗെയിമുകളും പ്ലേ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. നിങ്ങൾ സ്റ്റോർഡിയ, കളിക്കാൻ കളിക്കാൻ എന്തും ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടതില്ല. ഗൂഗിൾ വി പി ഫിൽ ഹാരിസൺ യൂറോഗോമെറിനു നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞതുപോലെ, “YouTube നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന എവിടെയും സ്റ്റേഡിയാ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും.”

# സ്റ്റാഡിയയിലേക്ക് സ്വാഗതം, @Google ൽ നിന്ന് കളിക്കാൻ ഒരു പുത്തൻ മാർഗങ്ങൾ . 2019 ൽ വരുന്നു. Pic.twitter.com/Hlj0fVw3zC

– സ്റ്റഡി (@GoogleStadia) മാർച്ച് 19, 2019

ഗൂഗിൾ ഇതിനകം 1080p റിസല്യൂഷനിലും ഗ്രാഫിക്-ഇൻടീനിസീവ് ടൈറ്റിലുകളും 60 fps- ലും സ്ട്രീമിംഗ് നടക്കുന്നുണ്ട്. ഇത് 4 കെ റെസല്യൂഷനിലും 60 Fps വരെയുമാണ്. 2019 ൽ HDR, ശബ്ദ സൗണ്ട് പിന്തുണ എന്നിവയുമുണ്ട്.

GDC- യിൽ മണിക്കൂറിൽ അവതരണ സമയത്ത് സ്റ്റേജിയേക്കുറിച്ച് വിപുലമായ ഒരു പ്രകടനത്തെ ഗൂഗിൾ നടത്തിയിട്ടില്ല എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്; ഐഡി സോഫ്റ്റ്വെയർ എക്സിക്യുട്ടീവ് നിർമാതാവ് മാർട്ടി സ്ട്രാറ്റൺ തന്റെ സ്റ്റുഡിയോയുടെ വരാനിരിക്കുന്ന FPS, ഡൂം എമെനറിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കാനൊരുങ്ങിയപ്പോൾ, ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾ കഴിഞ്ഞ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ പ്രവർത്തിക്കാനായി ഓഡിയൻസ് അംഗങ്ങളെ ക്ഷണിച്ചു.

അതെങ്ങനെയാണ് പ്രവര്ത്തിക്കുന്നത്?

2. ജിഗാഹെർട്സ് പ്രോസസറുള്ള 16 ജിബി റാമും, എഎംഡി പങ്കാളിത്തത്തോടെ നിർമ്മിച്ച ഒരു ഇച്ഛാനുസൃത ജി.യു.യുവും ഗൂഗിൾ ചേർക്കുന്നു. നിങ്ങൾ പ്ലേ ചെയ്യാനാഗ്രഹിക്കുന്ന ഗെയിമുകൾ നിർവഹിക്കാൻ 10.7 ടെറാഫ്ലോപ്സ് പ്രോസസ്സിംഗ് പവർ നൽകും. റഫറൻസിനായി, അത് ഒരു PS4 Pro- ഉം Xbox One One X- ഉം മാത്രമല്ല ന്റെ ഔട്ട്പുട്ട് സംയോജിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഗൂഗിൾ പറയുന്നു, സ്റ്റഡിയുടെ സെർവർ ഹാർഡ്വെയർ ഒരു PS4 പ്രോ കൂടാതെ XBox X സങ്കലനം കൂടുതൽ ശക്തമാണ്
ഗൂഗിൾ പറയുന്നു, സ്റ്റഡിയുടെ സെർവർ ഹാർഡ്വെയർ ഒരു PS4 പ്രോ കൂടാതെ XBox X സങ്കലനം കൂടുതൽ ശക്തമാണ്

കമ്പനി വെബിലുടനീളം ഗെയിമുകൾ ലഭ്യമാക്കുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു: ഒരു പുതിയ റൗണ്ട് ആരംഭിക്കുന്നതിന് YouTube- ൽ ഒരു ഗെയിം സ്ട്രീം കാണുമ്പോഴോ ഒരു ഗെയിം നിർദ്ദിഷ്ട പോയിന്റിനായി നിങ്ങളെ കൊണ്ടുപോകുന്ന ഒരു ലിങ്ക് തുറക്കുന്നതിനോ ‘പ്ലേ’ അമർത്താൻ കഴിയും. നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്ത് കളിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റേഡിയ സ്റ്റോറിൽ നിന്നും ഒരു തലക്കെട്ട് തുടങ്ങുക. ഒരു ഉപകരണത്തിൽ ഒരു ഗെയിം വിടുകയും, മറ്റൊരു ഉപകരണത്തിൽ – അവർ തുടച്ചുനീക്കുന്ന ഇടം കണ്ടെത്തുകയും ഗൂഗിൾ തെളിയിച്ചു.

ഓപ്ഷണൽ ഹാർഡ്വെയർ: സ്റ്റഡിക കൺട്രോളർ

സ്റ്റേഡിയാ പ്ലേ കണ്ട്രോളർ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടാത്തതായി തോന്നാമെങ്കിലും അത് വളരെ ആകർഷണീയമായ സവിശേഷതയാണ്: ഇത് ഇൻപുട്ട് ലാഗ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് വൈഫൈ നേരിട്ട് Google- ന്റെ ഡാറ്റാ സെന്ററിൽ കണക്റ്റുചെയ്യുന്നു
സ്റ്റേഡിയ കൺട്രോളറെ അവ്യക്തമാക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിലും അത് വളരെ നല്ല സവിശേഷതയാണ്: ഇത് ഇൻപുട്ട് ലാഗ് കുറയ്ക്കാൻ Wi-Fi വഴി നേരിട്ട് Google- ന്റെ ഡാറ്റാ സെന്ററിൽ

ഗൂഗിൾ പുതിയ സ്റ്റോർ ഗെയിംപാഡിനായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്ന ഏക കംപ്യൂട്ടർ ഹാർഡ്വെയറും ഗൂഗിൾ അവതരിപ്പിച്ചു. ഇത് മറ്റ് മിക്ക കണ്ട്രോളറുകളെയും പോലെ കാണപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ രണ്ട് നോവലിലുള്ള സവിശേഷതകൾക്കുള്ള ബട്ടണുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. ക്യാപ്ചർ ബട്ടൺ നിങ്ങളുടെ ഗെയിം പ്ലേറ്റിനെ YouTube- ലേക്ക് നേരിട്ട് ആരംഭിക്കുന്നു (Google അത് 60fps- ൽ 4K സ്ട്രീം നിയന്ത്രിക്കുമെന്നാണ്), കൂടാതെ ഗെയിംപാഡ് പോലുള്ള ആവശ്യപ്പെട്ടുള്ള നിങ്ങളുടെ ശബ്ദവും ഇൻബിൽറ്റ് മൈക്കിനും ഉപയോഗിച്ച് ഒരു കൂട്ടം സവിശേഷതകൾ അഭ്യർത്ഥിക്കാൻ അസിസ്റ്റന്റ് ബട്ടൺ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു നിങ്ങൾ മുന്നോട്ട് നിൽക്കുന്ന നിലയുടെ ഒരു നൃത്തരൂപത്തിനായി.

അവർ വീണ്ടും ഒരു വേഗത്തിൽ നോക്കിക്കാണും, എന്നാൽ ഗൂഗിളിന്റെ # സ്റ്റാഡിയ കണ്ട്രോളർ അതിൽ Konami കോഡുണ്ട്. Neeeerrrrrrrrdddsssss! pic.twitter.com/Q8rKzicQZY

– എല്ലെൻ റോസ് (@ കുലെലെല്ലീറോസ്) മാർച്ച് 19, 2019

സ്റ്റഡിഡിയ ഗെയിംപാഡ് സേവനം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതില്ല; നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിന് അനുയോജ്യമായ ഏതൊരു കണ്ട്രോളറും ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് Google കുറിപ്പുകൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാനാകും. എന്നിരുന്നാലും, മുകളിൽ പറഞ്ഞ സവിശേഷതകൾ കൂടാതെ, വൈ-ഫൈ ഉപയോഗിച്ച് ക്ലൗഡിലേക്ക് നേരിട്ട് കണക്റ്റുചെയ്യാനുള്ള അതിന്റെ കഴിവിനെ നന്ദി, നിങ്ങളുടെ ലാഗ്നെയിം കുറച്ചുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ അനുഭവം മെച്ചപ്പെടുത്താം.

സ്റ്റഡിയുടെ കാഴ്ച

അടുത്ത തലമുറയിലെ ഗെയിമിംഗിനെ പിന്തുണയ്ക്കാനുള്ള എല്ലാ സാധ്യതയുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോമാണ് സ്റ്റഡിയാ, ഗൂഗിൾ വിശദീകരിക്കുന്നത്, അങ്ങനെ സ്ട്രീമിംഗ് സേവനവും ക്ലൗഡ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചും മാത്രമല്ല, ഡെവലപ്പർമാർക്കും പ്രസാധകർക്കും ഒരു പരിധി കളിക്കാരെ അവരുടെ അനുഭവങ്ങൾ മറ്റുള്ളവരുമായി പങ്കുവയ്ക്കാനും പ്രവർത്തനത്തിൽ അംഗമാകാനും അവരെ ക്ഷണിക്കുകയും അവരുടെ പ്രേക്ഷകരിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്നതിന് അതിന്റെ YouTube ഗെയിമിംഗ് വീഡിയോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ഉള്ളടക്ക സ്രഷ്ടാക്കൾക്കുള്ള ഉപകരണങ്ങളും പ്രാപ്തമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉപകരണങ്ങളിൽ ഉടനീളം നിങ്ങൾ നിർത്തിയിടത്തുനിന്നുതന്നെ ഒരു ഗെയിം എങ്ങനെ എടുക്കാമെന്ന് Google തെളിയിച്ചു
ഉപകരണങ്ങളിൽ ഉടനീളം നിങ്ങൾ നിർത്തിയിടത്തുനിന്നുതന്നെ ഒരു ഗെയിം എങ്ങനെ എടുക്കാമെന്ന് Google തെളിയിച്ചു

വർഷങ്ങളായി ഈ സാങ്കേതികവിദ്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഗൂഗിൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. കൂടാതെ, ലോകത്തെ 7,500-ത്തിലുമുള്ള എഡ്ജ് ലൊക്കേഷനുകളുടെ നെറ്റ്വർക്കിനെ ക്ലൗഡിൽ നിന്നും ഈ സേവനം എത്തിക്കാൻ ഗൂഗിൾ സഹായിക്കുന്നു. ലക്ഷ്യം ഡിവൈസുകളുടെ വിശാലമായ ശ്രേണിയിൽ പ്രീമിയം ഗെയിമുകൾ ലഭ്യമാക്കുക, അവർക്ക് കൈയ്യിലുള്ള ഹാർഡ്വെയറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ആളുകളെ ആസ്വദിക്കാൻ അവരെ അനുവദിക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം.

സ്റ്റേഡിയയുടെ പ്രഖ്യാപനം ഗൂഗിൾ സ്റ്റേഡിയ ഗെയിംസ് ആന്റ് എന്റർടൈൻമെന്റ് എന്ന സ്റ്റുഡിയോ പുറത്തുവിട്ട ഗൂഗിൾ അവതരിപ്പിച്ചു. അതു ജേ റെയ്മണ്ട് നയിക്കും, ഗെയിം വ്യവസായത്തിൽ ഒരു പ്രശസ്ത മുതിർന്ന മുൻ നേരത്തെ ഇഎ, യുബിസഫോറ്റിൽ ജോലി. എല്ലാ സ്റ്റുഡിയോകളും ഗൂഗിൾ അതിന്റെ സാങ്കേതികവിദ്യ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് എല്ലാ സ്റ്റുഡിയോകളും പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് അവർ വിശദീകരിച്ചു.

YouTube- മായി സംയോജിപ്പിച്ചത്

തികച്ചും സമ്പൂർണ സേവനമായി സ്റ്റഡിയയെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനു പകരം, അത് YouTube- ൽ നിന്നും YouTube- ഉം ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആളുകൾ കാണുന്നു. സ്റ്റേഡിയയുമായി നിങ്ങളുടെ ആരംഭ പോയിന്റ് വീഡിയോ പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ഗെയിം ട്രെയിലറാകാം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു ടൂർണമെന്റിലെ തൽസമയ സ്ട്രീം ആയിരിക്കാം; ഏതെങ്കിലുമൊരു സെക്കൻഡിൽ നിങ്ങൾക്ക് വീഡിയോ സ്ട്രീമിൽ പ്ലേ ചെയ്ത് തത്സമയം പ്ലേ ചെയ്യുക – സോലോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റുള്ളവരുമായി പ്ലേ ചെയ്യുക.

നിങ്ങളുടെ സ്ഥാനം, നിങ്ങളുടെ YouTube പ്രേക്ഷകർ അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ സോഷ്യൽ മീഡിയ അനുയായികൾ – ഒരു പ്രത്യേക പോയിന്റിൽ നിന്ന് ഒരു സ്ഥാനത്തെ പ്ലേ ചെയ്യാനും ഗെയിം പരിതസ്ഥിതിയിലെ നിങ്ങളുടെ സ്ഥാനവും ലൊക്കേഷനും ഒപ്പം നിങ്ങളുടെ ഇൻവോറി, ഒരു ലിങ്ക് അയച്ചുകൊണ്ട്.

YouTube- ൽ നിങ്ങൾക്ക് സൂചനകൾ കണ്ടെത്താൻ അസിസ്റ്റന്റ് ഉപയോഗിക്കാനാകുമെന്നും ഗൂഗിൾ വിശദീകരിച്ചു, നിങ്ങൾ ഏത് സൈറ്റുകളിലായാലും നിങ്ങളെ സഹായിക്കാൻ ഒരു വീഡിയോയുടെ കൃത്യമായ ഭാഗം വ്യക്തമാക്കുന്നതാണ്.

ഇത് ഗെയിമിന്റെ ഭാവിയിലാണോ?

ഇപ്പോൾ ഗൂഗിളിന്റെ പുതിയ സംരംഭത്തെക്കുറിച്ച് അറിയാത്ത നിരവധി കാര്യങ്ങളുണ്ട്. ഞാൻ മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ചതു പോലെ, സ്റ്റഡിലിയുടെ എത്രമാത്രം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കൃത്യമായി പരിശോധിച്ചിട്ടില്ല. വർഷത്തിൽ അത് തുടങ്ങുമ്പോഴും അത് എന്തൊക്കെയാണ് ചെലവിടേണ്ടതെന്ന് കൃത്യമായി കൃത്യമായി അറിയില്ല. കൂടാതെ, പടിഞ്ഞാറുമായി ചില രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് മാത്രമേ തുറക്കാൻ കഴിയുകയുള്ളൂ, ലോകമെമ്പാടും കൂടുതൽ വ്യാപിപ്പിക്കാൻ എത്ര സമയം എടുക്കും എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

സ്റ്റഡിഡിയ വിജയകരമാണോ ഗെയിമിങ്ങിൽ വിപ്ളവമുണ്ടാക്കുന്നതാണോ എന്ന് നിശ്ചയിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാന ഘടകം പ്രകടനമാണ് – വിഷ്വൽ ഫിഡിലിറ്റി, ലാഗ്, ലേറ്റൻസി മാനേജ്മെൻറ് എന്നിവയിലും മികച്ച പ്രകടനം. ഗൂഗിളിനെ തകർക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ ഏതാണ്ട് ഒരു ദശാബ്ദത്തിനു മുമ്പുള്ള OnLive പോലുള്ള മുൻകാല സേവനങ്ങളുമായി അവിശ്വസനീയമായ രീതിയിൽ തോന്നിയത് എന്തുകൊണ്ടാണ് – അത് കൈകോർത്തിയിരുന്ന് ഒരു മികച്ച ഉത്പന്നം തന്നെ.

YouTube സംയോജനം, നിരവധി പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾക്കുള്ള പിന്തുണ, വെബിലുടനീളം ഗെയിമിംഗ് അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവയ്ക്കുന്നതിനുള്ള വഴക്കം, സാധ്യതയുള്ള ഉപയോക്താക്കളുടെ മുന്നിൽ സ്റ്റേഡിയ ലഭിക്കുന്നതിന് ഗൂഗിളിന് ഒരു പ്രശ്നവുമില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു. എന്നാൽ ഗെയിം ഡവലപ്പർമാരെയും പ്രസാധകരെയും ആകർഷിക്കുന്നതിനും നിലനിർത്തുന്നതിനുമായി ഒരു ആദർശ ബിസിനസ് മാതൃക കണ്ടെത്തേണ്ടത് ആവശ്യമാണ്, അതിനാൽ അതിനെ വ്യത്യസ്തവും മികച്ച നിലവാരമുള്ള ലൈബ്രറിയും ലൈബ്രറിയും ഓഫർ ചെയ്യാം.

ഇന്നത്തെ സ്റ്റേജിൽ നമ്മൾ കണ്ടത് മുതൽ, അടുത്ത ഗെയിമിനെക്കുറിച്ച് ഗൂഗിൾ നല്ല ആശയങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോൾ കഠിന പ്രയത്നത്തിന്: ഈ ആശ്ചര്യ സ്വപ്നം സഫലമാക്കി.

നിങ്ങൾ ലൈവ്സ്ട്രീം നഷ്ടപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, അത് കാണുന്നതിന് ഇവിടെ പോകുക .

TNW കോൺഫറൻസ് 2019 വരുന്നു! ഞങ്ങളുടെ മഹത്തരമായ പുതിയ സ്ഥലം പരിശോധിക്കുക, സ്പീക്കറുകളുടെയും പ്രവർത്തനങ്ങളുടെയും വരാനിരിക്കുന്ന ലൈനപ്പ്, ഇവിടെ ക്ലിക്കുചെയ്ത് ഈ വാർഷിക ടെച്ച് അനുപാതത്തിൽ ഒരു ഭാഗമാകുന്നത് എങ്ങനെ.