നിങ്ങൾ മരിക്കുമ്പോൾ, അത് നിങ്ങളെ കൊല്ലാൻ ഒരു മുട്ടയായിരിക്കില്ല -പ്രീതിണ്ണ്

നിങ്ങൾ മരിക്കുമ്പോൾ, അത് നിങ്ങളെ കൊല്ലാൻ ഒരു മുട്ടയായിരിക്കില്ല -പ്രീതിണ്ണ്

Health
മുട്ടകൾ അനാരോഗ്യമാണെന്ന് ഒരു പഠനത്തിൽ കണ്ടെത്തി ക്രിസ് റാറ്റ്ക്ലിഫ് / ബ്ലൂംബെർഗ്

വാചക വലുപ്പം:

പ കോഴി വാർത്ത കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച തകർത്തു ഒരു പുതിയ പഠനം നുത്രിതിഒനിസ്ത്സ് വീണ്ടും മുട്ടകൾ അനാരോഗ്യകരമായ ആകുന്നു അവകാശപ്പെടുന്ന എന്ന്, ഞാൻ ഒരു 2016 കോളം മനഃസാക്ഷിക്കെതിരേ ആവശ്യമായ എന്ന് പരിഗണിക്കും. 1990 കളിൽ മുട്ടയും മറ്റു യഥാർത്ഥ ഭക്ഷണങ്ങളും അനിയന്ത്രിതമായി വീണ്ടും പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ട് ദരിദ്ര ജനങ്ങളുടെ ഭക്ഷണം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് ജനങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിച്ചതായി ഞാൻ വാദിക്കുന്നു. മുട്ടകൾ മുട്ടയിടുന്നതുകൊണ്ട് കൂടുതൽ ധാന്യങ്ങൾ, മയക്കുമരുന്നുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ വലിയ ബാഗ്ലറ്റുകൾ വ്യാജ ക്രീം ചീസ് കഴിക്കുന്നു.

എന്നാൽ, അമേരിക്കയുടെ മെഡിക്കൽ അസോസിയേഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനഫലം ഞാൻ പരിശോധിച്ചപ്പോൾ, അമേരിക്കൻ ഭക്ഷണം പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നതിനേക്കാൾ മുട്ട വളരെ മോശമാണെന്നതിന് എനിക്ക് യാതൊരു തെളിവുനൽകാൻ കഴിയുന്നില്ല.

മുട്ട പഠന ഒരു നിയന്ത്രിത പരീക്ഷണമല്ല, എന്നാൽ നിരീക്ഷണ പഠനമെന്ന് പറയാവുന്നതാണ്, ഇതിൽ 30,000 അമേരിക്കക്കാർക്കെല്ലാമുള്ള പഠനം നടത്തുകയാണ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ. പ്രാരംഭത്തിൽ, അവർ ഭക്ഷണം കഴിച്ചതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിഷയങ്ങൾ വിഷയങ്ങളായിരുന്നു. അപ്പോൾ ഗവേഷകർ 17 വർഷം ശരാശരി അവരെ പിന്തുടർന്നു. ആരാണ് ഹൃദ്രോഗം, ആരാണ് മരിച്ചത്? ഒരു ദിവസം ഒന്നിൽ കൂടുതൽ മുട്ടകൾ കഴിച്ചെടുത്തത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തവർക്ക് 17% കൂടുതൽ മുട്ടകൾ കഴിക്കാത്തവരെക്കാൾ ഹൃദ്രോഗം മൂലമാണ്.

ഈ പഠനം വെളിപ്പെടുത്തുന്നതെന്താണെന്നു മനസ്സിലാക്കുന്നത് ഞാൻ റോഡ് യാത്രയിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ എപ്പോഴാണ് സംഭവിക്കുകയെന്ന്, ഡങ്കിൻ ഡൗണറ്റിൽ വിശക്കുന്നിടത്തു നിൽക്കും. ഞാൻ മുട്ട sandwich ഒരു ലഭിക്കും, ഞാൻ ഇപ്പോഴും സൌമ്യമായി അവൻ മുട്ട sandniches ലഭ്യമായ മികച്ച ഓപ്ഷനുകൾ എന്ന് എന്റെ യാത്രാ പങ്കാളിയെ നിർദ്ദേശിക്കാൻ വേണ്ടി, അവൻ തെങ്ങ് ദോശകളും ആരോഗ്യമുള്ള ആയിരിക്കണം, കാരണം ചില പഠന അവിടെ എവിടെയോ ആയിരുന്നു തെങ്ങിന്റെ ഗുണങ്ങൾ സ്തുതിക്കുന്നുണ്ടോ?

മുട്ട പഠന യഥാർത്ഥത്തിൽ എന്താണ് കാണുന്നത് എന്നതിന്റെ ഒരു സമീപനമാണ് ഇത്. പോഷകാഹാര ശാസ്ത്രത്തിലെ പിഴവുകൾ വർഷങ്ങളോളം പരിശോധിച്ച ശാസ്ത്രം എഴുത്തുകാരൻ ഗാരി തബോബസ് ഈ 2012 ലെ ബ്ലോഗ് പഠനത്തിൽ ഈ പ്രശ്നം പഠിക്കുന്നു. അദ്ദേഹം മാംസത്തിന്റെ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഊന്നൽനൽകി, എന്നാൽ അവൻ വിമർശിക്കുന്ന പഠനങ്ങൾ പുതിയ രൂപത്തിലുള്ള മുട്ടകളെ വീണ്ടും പരിശോധിക്കുന്ന രീതിയിലാണ് നിർമ്മിച്ചത്.

കുറഞ്ഞ മാംസം ഭക്ഷിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് കൂടുതൽ കാലം ജീവിക്കുമെന്ന് ട്യൂബ്സ് വാദിച്ചു. ഒന്നാമതായി, കൂടുതൽ ധനികരും ആരോഗ്യബോധമുള്ളവരുമായ ആളുകൾക്ക് ഒന്നിലധികം ആരോഗ്യ ശുപാർശകൾ ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട് – ചിലർ തെറ്റായി നയിക്കുന്നു, ചിലത് അമിതമായ മദ്യപാനമോ പുകവലി പോലെയോ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

മാംസം സംബന്ധിച്ച് ഗൌരവമായി ഒന്നും ഉണ്ടാകാനിടയില്ല, അനേകം ഭക്ഷണങ്ങളും അനാരോഗ്യവും അവസാനിപ്പിക്കുന്നതും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം അവർക്ക് ഉണ്ടാകും. 17 വർഷങ്ങൾക്കുമുൻപ് അസുഖം ബാധിച്ച മുട്ടകളാണ് വിഷാദരോഗികൾ. തങ്ങളുടെ പഠന സംബന്ധിയായ പഠന വിഷയങ്ങളെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ,

ഇപ്പോൾ പോലും, മറ്റെല്ലാ വിശാലമായ അമേരിക്കൻ പ്രഭാതഭക്ഷണ ഇടപെടലുകളിലേക്ക് ഞാൻ കടക്കുകയാണെങ്കിൽ – സ്റ്റാർബക്സ് – എനിക്ക് വേണ്ടത് ഒരു പച്ചക്കറികളിലെ മുളപ്പിക്കൽ ആണ്. എന്നാൽ അത് നിങ്ങൾക്ക് നേടാനാവില്ല. നിങ്ങൾ ഒരുതരം പ്രോസസ് ചെയ്ത മാംസംക്ക് പകരം ചീരയിലിറങ്ങിയാൽ, മുട്ട വെള്ള മാത്രം നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. അതിനാൽ വെജിറ്റേറിയൻ പ്രേമികൾ മുട്ടയുടെ മഞ്ഞനിറം ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് അവസാനിക്കും, കാരണം ഭക്ഷണരീതികൾ നല്ലതാണ്, കാരണം മുട്ടയുടെ yolks മോശമാണ്.

ഈ മുട്ടയുടെ ഭയാനകതയെക്കുറിച്ചുള്ള എന്റെ വിരസമായ നിഗൂഢതയെങ്കിലും ഞാൻ ഒരു ആഴ്ചയിൽ മൂന്നോ നാലോ മുട്ടകൾ കഴിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യണം. മാത്രമല്ല, സ്റ്റാർബിക്സ് യഥാർത്ഥ മുട്ടയും ചീരയും ഒരേ വിഭവത്തിൽ സേവിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുന്നതുകൊണ്ടല്ല. എനിക്ക് യാത്ര ചെയ്യുമ്പോൾ മാത്രമാണ് ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് വിഭവങ്ങൾ വാങ്ങുന്നത്. ബ്രേക്ക് അരി കാലിഫോർണിയയിലെ ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങൾ കഴിക്കുകയോ ഭക്ഷണം കഴിക്കുകയോ, അല്ലെങ്കിൽ ചപ്പാത്തിയിലിരുപ്പ് ചിക്കൻ കഴിക്കുകയോ ചെയ്യുക. ഞാൻ വളരെക്കാലം ജീവിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, മുട്ടയുമൊത്ത് എനിക്ക് ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല. എന്റെ പരുക്കനായ രുചികൊണ്ട് അത് ചെയ്യാൻ എനിക്ക് സാധിക്കും.

മിക്ക അമേരിക്കക്കാരെയും ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ മുട്ടയും ബേക്കണും പകരാൻ ധാന്യങ്ങൾ, സിറപ്പ്, ഡോണറ്റ്, പേസ്ട്രികൾ അല്ലെങ്കിൽ ഒരുപക്ഷേ ഓട്സ് കഴിക്കുന്ന പാൻകേക്കുകൾ എന്നിവയാണ്. നമ്മൾ ശരിക്കും ആവശ്യമുള്ള ഭക്ഷണസാധനങ്ങളുടെ മരണ നിരക്ക്, ഒരു ആഴ്ചയിൽ മൂന്നോ അതിലധികമോ ഡോണട്ടുകൾ പറയുക.

കഴിഞ്ഞമാസം പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠന റിപ്പോർട്ട് നടത്തിയത് ഭക്ഷ്യധാന്യങ്ങൾ ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾ കഴിക്കുന്നത് വഴി നിന്നെ കൊല്ലുമെന്ന് അവകാശവാദം ഉന്നയിച്ചിരുന്നു. ഈ അവസാന പഠനം മുട്ട പഠനത്തിന് സമാനമായ രീതിയിൽ നിർമിക്കപ്പെട്ടു, അങ്ങനെ പ്രോസസ്സ് ചെയ്ത ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നവർക്ക് മുൻകൂട്ടി മരിക്കേണ്ടിവരുന്നത് എന്താണ് എന്ന് ഇനിയും നിർണ്ണയിക്കേണ്ടതുണ്ട്. എന്നാൽ മുട്ടകൾ ഫ്രോസ്റ്റഡ് ഫ്ലക്സ് വരെ മാറുന്നതിനുമുൻപ് മടിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

പുകവലി ശമിപ്പിക്കാനുള്ള പൊതു ആരോഗ്യ പരിപാടി ഉണ്ടാക്കിയപ്പോൾ, അത് ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിൽ നാടകീയമായ മാറ്റങ്ങളുണ്ടായി. ആരോഗ്യപാലകർ കൊഴുപ്പ്, കൊളസ്ട്രോൾ തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് സമാനമായ എന്തെങ്കിലും ചെയ്യാൻ ശ്രമിച്ചപ്പോൾ ജനങ്ങൾ വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടിയിരുന്നു, പ്രമേഹരോഗികളുടെ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായി. ശാസ്ത്രീയ രീതികളിൽ എന്തെങ്കിലും തെറ്റുണ്ടെങ്കിലും പോഷകാഹാര വിദഗ്ദ്ധർ ഫ്പ്പോപ്പിന് കാരണമാകാറില്ല, എങ്കിലും പോഷകാഹാര രീതി വളരെ ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല, കാരണം പല പഠനങ്ങളും ജനങ്ങൾ കൂടുതൽ മികച്ചതാക്കാൻ സഹായിക്കും. തിരഞ്ഞെടുക്കലുകൾ.

ഒടുവിൽ, ആരോഗ്യപരമായ ശുപാർശകൾ മെച്ചപ്പെടുത്തണം, എന്നാൽ അതിനിടയിൽ, ഞാൻ ഒരു ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് മെനു മുഖാമുഖം നേരിടുമ്പോൾ, ഞാൻ ഇപ്പോഴും പിണ്ണാക്ക് സസ്യാഹാരം പോഷകാഹാരത്തെക്കാൾ ആരോഗ്യമുള്ളതാണെന്ന് ഞാൻ സമ്മതിക്കുന്നു – വെച്ച് ചൂടുപിടിപ്പിച്ച തെങ്ങ് ഉഴുതുമറിച്ചു.

ആ ദിവസം എന്റെ സുഹൃത്തിന്റെ ദാതാവുമായി പങ്കുവയ്ക്കാൻ ഞാൻ വിസമ്മതിച്ചുവെന്ന് പറയാൻ കഴിയില്ല. അൽപ്പസമയത്തിനുശേഷം ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ കുഴപ്പമില്ല.


കൂടാതെ വായിച്ചു: എന്തുകൊണ്ട് അങ്ങനെ പലരും ഒരു ഇറച്ചി അലർജി ലഭിക്കുന്നത്?


ദിവസത്തിലെ പ്രധാന സംഭവവികാസങ്ങൾ മനസിലാക്കുന്നതിന് PrintEssential നേടുക.