ഐഐടി ഗുവാഹത്തിയുടെ അസ്ഥി അഗ്രം വിപുലമായ അസ്ഥികളുടെ രൂപീകരണം – ദി ഹിന്ദു

ഐഐടി ഗുവാഹത്തിയുടെ അസ്ഥി അഗ്രം വിപുലമായ അസ്ഥികളുടെ രൂപീകരണം – ദി ഹിന്ദു

Politics

സിലിക്കൺ, സിങ്ക് ലോഹ അയോണുകളുള്ള സിൽക്ക്-ബോൺ സിമൻറ് മിശ്രിതത്തിൽ നിർമ്മിച്ച കടുപ്പിച്ച് മൂന്നു മാസം കൊണ്ട് മുയലുകളിൽ പുതിയ അസ്ഥിശയത്തെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പുതുതായി രൂപം കൊണ്ട അസ്ഥിയാണ് നിലവിലുള്ള അസ്ഥിയുമായുള്ള പ്രതിരോധശേഷി കൂട്ടിച്ചേർത്തത്, അതിനുള്ളിൽ രക്തക്കുഴലുകൾ ഉണ്ട്. മുയലുകളിന്മേൽ നടന്ന പരിശോധനകളിൽ 90 ദിവസം അവസാനത്തോടെ 73% വീര്യമുള്ള അസ്ഥികളുടെ രൂപവത്കരണം കണ്ടെത്തി. 49% സിൽക്ക് ഫൈബർ മാത്രമാണ് ഇത് ചെയ്തത്. 30 ദിവസത്തിനകം പോലും അസ്ഥികളുടെ പുനരുൽപ്പാദനം, പുതിയ രക്തക്കുഴലുകളുടെ രൂപീകരണം തുടങ്ങി.

സുപ്പീരിയർ ഗ്രാഫ്റ്റ്

ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി (ഐഐടി) ഗവേഷകരാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. നിലവിൽ ലഭ്യമായ ഗുണങ്ങൾ കൂടുതൽ മെച്ചപ്പെട്ടതും എല്ലൊന്നിൻറെ വളർച്ചയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന വളർച്ച മൂലമുള്ള വളർച്ചയ്ക്ക് ആവശ്യമില്ല.

“മൂന്നുമാസത്തിനുശേഷം, സിൽക്ക് ഫൈബർ മുടങ്ങിപ്പോയത് മുയലിന്റെ അസ്ഥികൾ നിർമ്മിച്ച ഏകജാത അസ്ഥിയുടെ പുറകിലായി. പുതുതായി രൂപം കൊണ്ട അസ്ഥികൾ ഈ വൈകല്യത്തെ പരിഹസിച്ചു, “ഐഐടി ഗുവാഹത്തി ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ബയോസയൻസസ് ആൻഡ് ബയോ എൻജിനീരിറ്റിയിൽ നിന്നും പ്രൊഫ. ബിമൻ മണ്ഡൽ പറയുന്നു. കാത്സ്യം ഫോസ്ഫേറ്റ് നിർമ്മിച്ച അസ്ഥിവല സിമന്റ് അസ്ഥിയുടെ ഒരു ഭാഗമായി മാറുന്നു. ബയോകോം പൊസിഷനിലുള്ള ലോഹ അയോൺ (സിലിക്കൺ, സിങ്ക്) 90 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ പുറന്തള്ളപ്പെടും.

ക്ലിനിക്കൽ പരിഭാഷയ്ക്ക് വലിയ മൃഗങ്ങളിലുള്ള ബോൺ ഗ്രാഫ് ഇപ്പോൾ പരിശോധിക്കുന്നു.

IIT Guwahati’s bone graft aids extensive bone formation

സിലിക്കൺ, സിങ്ക് എന്നിവ അടങ്ങിയ അസ്ഥികളുടെ സിമൻറ് ഉൽപ്പാദിപ്പിച്ച് അസുഖമുള്ള മൾബറി പാൽ ഫൈബർ ഉപയോഗിച്ച് അസ്ഥികളുടെ സിമന്റ് മിശ്രിതമാണ് സ്കോഫോൾഡ് നിർമ്മിക്കുന്നത്. സിൽക്ക് ഫൈബറിൽ അസ്ഥികളുടെ സിമന്റ് അടിവയറുന്നു. അരിഞ്ഞത് ഫൈബർ, അസ്ഥി, സിമന്റ് എന്നിവയെ ബന്ധിപ്പിക്കാൻ ലിക്വിഡ് സിൽക്ക് ഫൈബർ ചേർക്കുന്നു. ലിക്വിഡ് സിൽക്ക് വളരെ സങ്കീർണതകളാണ്. സിൽക്ക്-ബോൺ സിമന്റ് മിശ്രിതത്തിന് കൂടുതൽ സാന്ദ്രതയും ബലം, കൂടുതൽ ഉപരിതല പ്രദേശവും ഉയർന്ന ഉപരിതല കട്ടിയുമുണ്ട്, ഇത് ഒരു തദ്ദേശീയ അസ്ഥിയോടു സമാനമാണ്.

“സിങ്ക്, സിലിക്കൺ അയോണുകൾ സംയോജിതവും അസ്ഥികളുടെയും രക്തക്കുഴലുകളുടെയും സെല്ലുകളിൽ നിന്നും തകരാറിലാകുന്നു. ഇത് അസ്ഥി ടിഷ്യു, രക്തക്കുഴൽ രൂപീകരണം എന്നിവയുടെ വേഗത്തിൽ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്, “പ്രൊഫ. മണ്ഡൽ പറയുന്നു. “ഈ ലോഹ അയിതങ്ങളുമായി ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ വളർച്ചയുടെ ഘടകഭാഗത്തിന്റെ ബാഹ്യ കൂട്ടുകെട്ടിനൊപ്പം ഞങ്ങൾ അഴിച്ചുവിടുകയാണ് കൂടാതെ ഗ്രാപ്പ് താങ്ങാവുന്ന വിലയും ഉണ്ടാക്കുന്നു.”

“സിൽക്ക് കസേരകൾ ശാരീരിക സൂചനകൾ നൽകുന്നുണ്ട്, സിലിക്കൺ, സിങ്ക് ലോഹ അണുക്കൾ രാസ സൂചകങ്ങൾ നൽകുന്നു. ജോസഫ് ക്രിസ്റ്റിക്കേരൻ മോസസ് ബയോസയൻസസ് ആൻഡ് ബയോ ഇൻജിനീയർ, ഐഐടി ഗുവാഹത്തി എന്നീ വകുപ്പുകളിൽ നിന്നും ജേർണലിലെ എസിഎസ് ബയോ മെറ്റീരിയൽസ് സയൻസ് ആൻഡ് എൻജിനീയറിങ്ങിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പ്രബന്ധത്തിന്റെ ആദ്യ എഴുത്തുകാരനും വിശദീകരിക്കുന്നു.

പുതിയ രക്തക്കുഴലുകൾ രൂപം കൊള്ളുന്നതെങ്ങനെ എന്നു വിശദീകരിക്കാൻ മോശെ പറയുന്നു: “സിലിക്കൺ, സിങ്ക് എന്നിവ അസ്ഥികൾക്കുണ്ടാകുന്ന അസ്ഥികളുടെ പ്രതികരണത്തെ പ്രോൽസാഹിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് ഓക്സിജൻ കുറവാണെന്ന് കരുതുന്നു. അതിനാൽ രക്തകോശങ്ങൾ രക്തക്കുഴലുകളുടെ രൂപീകരണം (ആൻജിയോജെനിക്) സിഗ്നലുകൾ വഴി നയിക്കുന്നു. ”

അസ്ഥി പുനരുദ്ധാനം

സിൽക്ക് ഫൈബറിന്റെ കംപ്രസ് ശക്തി 40 kPa ആണ്. സിൽക്ക് ബോൺ സിമെൻറ് മിശ്രിതത്തിൽ ഇത് ഇരട്ടിയാണ്. സിലിക്കൺ, സിങ്ക് ലോഹ അയോൺ എന്നിവയുമായി ഉത്തേജനം ഉണ്ടെങ്കിലും, മെക്കാനിക്കൽ ഗുണങ്ങളെ, പ്രത്യേകിച്ച് കംപ്രസറ്റ് ശക്തി കുറയ്ക്കുന്നതിന്, അണുവിമുക്തമായ സംയുക്തത്തിൻറെ ബലം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നത് അസ്ഥികളുടെ പുനരുദ്ധാനം മതിയാകും.

അസ്ഥികൾ ഉപയോഗിച്ച് പരീക്ഷണങ്ങൾ നടത്തുന്നതിന് മുൻപ് vitro നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ അസ്ഥികളുടെ സിമന്റ് ആൻഡ് ലോഹ അയോൺ ഡോപ്പോഡ് അസ്ഥികളുടെ ഉൽപാദനം അസ്ഥികളുടെ ടിഷ്യു പുനരുദ്ധാരണ ശേഷി ഉയർത്തിയെന്നു ഗവേഷകർ മനസ്സിലാക്കി.

അണ്ഡാശയ പഠനത്തിനായി സംയോജിത ബോൺ സെല്ലുകൾ വിത്ത് തയ്യാറാക്കിയപ്പോൾ മുയലുകളിൽ, എല്ലൊന്നിൻറെയും സെല്ലുകൾ ചേർക്കാതെ തന്നെ ഈ സമ്പ്രദായം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. “അയൽസംഖ്യയിൽ നിന്നുള്ള അസ്ഥികൾ കുടിയൊഴിപ്പിക്കുകയും അസ്ഥികളുടെ പുനരുദ്ധാരണത്തിന് ബന്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” പ്രൊഫ. മണ്ഡൽ പറഞ്ഞു. ഉയർന്ന സന്ധികൾ അസ്ഥികളുടെ കോശങ്ങളുടെ ഇൻസൈഡുകളും മൈഗ്രേറ്റുകൾക്ക് പുനർജ്ജീവിപ്പിക്കുവാനും, ടിഷ്യു പുനർജനനം ചെയ്യാനും അനുവദിക്കുന്നു. അതേസമയം, അസ്ഥികളുടെ സങ്കലനത്തിന്റെ ഉപരിതല ഗർത്തം, പ്രത്യേകിച്ച് അസ്ഥിയുടെ സ്വാഭാവികമായി പുനരുൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു.