ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ കൂടുതൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വരിക്കാരെ ചേർത്ത് ഭാരതി എയർടെൽ റിലയൻസ് ജിയോജിനെ ഉപരിപേക്ഷിച്ചു – TelecomTALK

ഒരു മാസത്തിനുള്ളിൽ കൂടുതൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വരിക്കാരെ ചേർത്ത് ഭാരതി എയർടെൽ റിലയൻസ് ജിയോജിനെ ഉപരിപേക്ഷിച്ചു – TelecomTALK

Business
ഹൈലൈറ്റുകൾ
    ഭാരതി എയർടെൽ ജനുവരിയിൽ ഒരു കോടി ബ്രോഡ് ബ്രാൻഡ് വരിക്കാരെ ചേർത്തു. അവിടെ റിലയൻസ് ജിയോ ഒരു ചെറിയ മാർജിന് ശേഷിച്ചു.

    റിലയൻസ് ജിയോ രണ്ടാം സ്ഥാനം നിലനിർത്തിയിരുന്നു

റിലയൻസ് ജിയോ ഇൻഫോകോം ലിമിറ്റഡിന്റെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം ആദ്യമായി ഭാരതി എയർടെൽ കൂടുതൽ വരിക്കാരെ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ബ്ലൂംബെർ ക്വിന്റ് റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ഭാരതി എയർടെൽ 2016 സെപ്റ്റംബറിൽ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം റിലയൻസ് ജിയോയെക്കാളും കൂടുതൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് വരിക്കാരുടെ എണ്ണം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. സുനിൽ ഭാരതി മിത്തലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു ടെലികോം ബ്രോഡ്ബാൻഡ് ഉപയോക്താക്കൾ റിലയൻസ് ജിയോയുടെ 93.2 ലക്ഷം വരിക്കാരെ എതിർക്കുന്നു. ടെലികോം വ്യവസായത്തിൽ നിയന്ത്രണം ഏർപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ ചുമതല ടെലികോം റെഗുലേറ്ററി അതോറിറ്റി ഓഫ് ഇന്ത്യ ൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയാണ്.

ജനുവരിയിൽ എയർടെൽ ഒരു കോടി സബ്സ്ക്രൈബർമാരെ ചേർക്കുന്നു

ഭാരതി എയർടെൽ അതിന്റെ മികച്ച ശരാശരി കണ്ടിട്ടുള്ള ഈ സ്ക്രിപ്റ്റ് ഒരു നല്ല സൂചന നൽകുന്നു ഒരു ഉപഭോക്താവിന് (ആർപിപി) വരുമാനം 45 ശതമാനത്തിൽ കൂടുതൽ ഇടിഞ്ഞപ്പോൾ റിലയൻസ് ജിയോ ഇന്ത്യയിൽ പ്രവർത്തനമാരംഭിച്ചു. കളിയിൽ നിന്ന് സജീവമായ ഒരു കളിക്കാരനിൽ നിന്ന് തിരികെ കയറുന്നതിനിടയിൽ, ടെലികോം ഓപ്പറേറ്റർ ഇതിനകം തന്നെ അടയ്ക്കേണ്ട ഉപഭോക്താക്കളെ വെട്ടിച്ചുരുക്കുകയാണ്. രാജ്യത്ത് എല്ലായിടത്തും വോയ്സ് ലഭ്യമാക്കിയതിനാൽ മൊബൈൽ ബ്രോഡ്ബാൻഡ് ഉപയോക്താക്കൾ ടെൽക്കോസിനു വേണ്ടി ഉയർന്ന വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നവരാണെന്നതും ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഓഹരിയൊന്നിന് റിലയൻസ് ജിയോ വിപണിയിലെത്തിച്ചപ്പോൾ അത് ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് സൌജന്യ ഡാറ്റ ഓഫറുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു. അങ്ങനെ വ്യവസായത്തിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനം കുറയുകയും ചെറിയ ടെലികോസുകളെ പുറംതള്ളാനും ഏകീകരണം ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഈ തരംഗങ്ങൾ കുറഞ്ഞുവരികയാണ്, ഇപ്പോൾ എയർടെൽ വീണ്ടെടുപ്പിന്റെ പാതയിലാണ്. ഇന്നത്തെ ത്രൈമാസത്തിൽ അതിന്റെ നീക്കങ്ങൾ കാണിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

റിലയൻസ് ജിയോ ലോവർ ജിയോ പോളോ സെയിൽസ്

ടെലികോം മാർക്കറ്റിലെ സജീവ ഉപയോക്താക്കളുടെ നിരക്കും 39 മാസത്തെ തുടർച്ചയായ രണ്ടാം മാസവും ഇടിഞ്ഞതായി ട്രായ് വ്യക്തമാക്കി. എന്നിരുന്നാലും, ആ കണക്കുകൾക്കൊപ്പം, റിലയൻസ് ജീയോ , മൊത്തത്തിൽ സജീവമായ സജീവ ഉപയോക്താക്കളെ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ജിയോപോണ്ടുകളുടെ വില കുറയ്ക്കുന്നതിന് വേഗത കുറവാണ്. കഴിഞ്ഞ ജനുവരിയിൽ മാത്രം 63.2 ലക്ഷം സജീവ ഉപയോക്താക്കളാണ് സേവന മേഖലയിൽ മുന്നിട്ടുനിന്നത്. ഭാരതി എയർടെൽ 45.6 ലക്ഷം വരിക്കാരും, വോഡഫോൺ ഐഡിയയും 62.1 ലക്ഷം വരിക്കാരും നഷ്ടം നേരിട്ടു.

ഭാരതി എയർടെലിന് കഴിഞ്ഞ 28 മാസത്തിനുള്ളിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ നഷ്ടം നേരിട്ടത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. കുറഞ്ഞ റീചാർജ് പ്ലാനുകളും നെറ്റ്വർക്ക് നിലവാരത്തെ മോശമാക്കുകയും ചെയ്തതിനാൽ, വോഡഫോൺ ഐഡിയ നഷ്ടമായി മോട്ടിലാൽ ഓസ്വാളുമായുള്ള ടെലികോം അനലിസ്റ്റായ അലിസാഗർ ഷക്കീറിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ വോഡഫോൺ ഐഡിയയുടെ ഇടിവ് 37.6 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു. റിലയൻസ് ജിയോയുടെ വിപണി പങ്കാളിത്തം 23.5 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. . ഭാരതി എയർടെല്ലിന്റെ വിപണി വിഹിതം നഷ്ടമായി, 32.4% വിപണിയിലെത്തി.

റിപ്പോർട്ടുചെയ്തത്: റിപ്പോർട്ടർ
ടെലികോം, ടെക്നോളജി വ്യവസായത്തെ തൊട്ടടുത്ത ദിവസം ആർപിറ്റ് ചെലവഴിക്കുന്നു. ഇന്ത്യൻ സംഗീത സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ തുടക്ക രംഗത്ത് അദ്ദേഹം വളരെ ആഴത്തിലുള്ള താത്പര്യം കാട്ടിത്തരുന്നു. കൂടാതെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കവിതകളും കവിതയുടേയും പേരുകൾ കവർന്നെടുക്കുന്നു.