ഒറീസാ ടെലിവിഷൻ ലിമിറ്റഡ് – കേറ്റോ ഡയറ്റ്

ഒറീസാ ടെലിവിഷൻ ലിമിറ്റഡ് – കേറ്റോ ഡയറ്റ്

Health

ശിവഗണി കർൺ

ഞാൻ ഒരു കേറ്റോ ഡയറ്റ് ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ? എന്റെ സുഹൃത്തുക്കളിൽ ഭൂരിഭാഗവും കെറ്റോ ഡയറ്റിൽ ശരീരഭാരം കുറച്ചിട്ടുണ്ട്, ഈ പുതിയ ഭക്ഷണരീതി എന്താണ്? ഇന്ന് സാധാരണയായി ചോദിക്കുന്ന ചില ചോദ്യങ്ങൾ ഇതാ. Ketogenic ഭക്ഷണ (കേറ്റോ ഭക്ഷണത്തിൽ) പെട്ടെന്നു ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടാതെ വിധേയമായി ലഭിക്കുകയും ഒരു യാത്രയിൽ ഭാരം നഷ്ടപ്പെടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന പല വ്യക്തികളുടെ താൽപര്യം പിടിച്ചടക്കുകയും ചെയ്തു. അപസ്മാരം ബാധിച്ച രോഗികളോട് അല്ലെങ്കിൽ മരുന്നുകളോട് നന്നായി പ്രതികരിക്കാത്ത 10-ത്തോളം ദശാബ്ദങ്ങളായി വളരെ കുറഞ്ഞ അളവിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് ഭക്ഷണമാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. കീറ്റ് ഡയറ്റ് പ്ലാൻ എന്ന സങ്കല്പത്തിന് ചുറ്റുപാടുണ്ടായിരുന്ന പല പ്രധാന ഭക്ഷണങ്ങളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

Ketogenic ഡയറ്റ് എന്താണ്?

Ketogenic ഭക്ഷണക്രമം കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്സിന്റെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഒരു തരം ഭക്ഷണമാണ്. ഇത് ശരീരത്തിലെ കെറ്റോസോസിന്റെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ച് കെറ്റോസിസ് പ്രക്രിയക്ക് തുടക്കമിടുന്നു. കാർബോ ഹൈഡ്രേറ്റുകൾ ശരീരത്തിലെ സെല്ലുകളിൽ ഊർജ്ജത്തിൻറെ പ്രധാന ഉറവിടമാണ്. കൂടാതെ, അവയുടെ അഭാവത്തിൽ ശരീരം അതിന്റെ ആഹാരവും കൊഴുപ്പും ശേഖരിക്കാൻ കൊഴുപ്പ് ശരീരത്തിൽ കെറ്റോൺ മൃതദേഹങ്ങൾ, കെറ്റോസിസ് വഴി തുടങ്ങുന്നു. കൃത്യമായി കെറ്റോസിസിൽ എന്തുസംഭവിക്കുന്നു? ഉത്തരം ഇവിടെയുണ്ട്.

കെറ്റോസിസിൽ, കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾ വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കുന്നത് വരെ വീണ്ടും ഊർജ്ജം ഉൽപാദിപ്പിക്കുന്നതിന് കെറ്റോൺ മൃതദേഹങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന കോശങ്ങളുടെ അനുപാതം വർദ്ധിക്കും. ഈ മാറ്റത്തിൽ പഞ്ചസാരയുടെ ഉപയോഗം, പഞ്ചസാരയെ ഉപയോഗിക്കുന്നത് മുതൽ ഇന്ധനത്തിന്റെ ഉറവിടം ഉപയോഗിക്കുന്നത് മുതൽ ഓരോ ദിവസവും രണ്ടു നാലു നാലു ദിവസം (ഏതാണ്ട് 50 ഗ്രാം) കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് കഴിക്കുന്നത് സാധാരണയായി രണ്ടു നാലു നാലു ദിവസം വരെ എടുക്കും. എന്നിരുന്നാലും, കെറ്റോസിസ് പ്രക്രിയ ഓരോ വ്യക്തിക്കും വ്യക്തിഗതമായതാകാം, അതിൽ കെറ്റോസിസ് കുത്തിനിറങ്ങുന്നു.

Ketogenic ഡയറ്റ് ഉൾപ്പെടുന്ന എന്താണ്?

ധാരാളം കീടനാശിനികൾ, മുട്ട, മത്സ്യം, വെണ്ണ, വെണ്ണ, കശുവണ്ടി, എണ്ണ, എണ്ണക്കുരു, തേങ്ങ, കനത്ത ക്രീം, അവോക്കാഡോ, എല്ലാ ഫൈബർ സമ്പന്നമായതും കുറഞ്ഞ കാർബ് പച്ചക്കറികൾ എന്നിവയും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇന്ത്യൻ ഭക്ഷണക്രമത്തിന് തികച്ചും എതിരായ ഒരു കിറ്റൊ ഭോജനമാണ്, വർഷങ്ങൾകൊണ്ട് ഞങ്ങൾ ആഹാര സമയത്ത് 55-60% കലോറിയിൽ നിന്നാണ് കാർബോഹൈഡ്രേറ്റിൽ നിന്ന് വരുന്നത്.

Ketogenic ഡയറ്റ് സുരക്ഷിതവും ആരോഗ്യകരവുമാണോ?

കെറ്റോ ഡയറ്റ് എന്നത് ഭൂരിപക്ഷം ആളുകളും നമ്മുടെ ശരീരത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നതിനെ കുറിച്ച് പല ചോദ്യങ്ങളും ഉയർത്തുന്നു.

മുകളിൽ പറഞ്ഞ പാരാ എന്ന നിലയിൽ, കിറ്റോജനിക് ഡയറ്റ് ആദ്യം ആരംഭിച്ചു എപ്പിളസിസി മാനേജ്മെൻറിനായി. ഗവേഷണ പ്രവൃത്തികൾ അത് സുരക്ഷിതമാണെന്ന് തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. കുട്ടികളിൽ മയക്കുമരുന്നുകളുടെ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ മരുന്നുകൾക്ക് പ്രതികരിക്കാത്ത എപ്പിളസിപ്സിക്ക് കുട്ടികളെ ചികിത്സിക്കുന്നതിൽ അനേകം നല്ല ഫലങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു.

ഇക്കാലത്ത്, ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ പ്രധാന കാരണമാണ് ശരീരഭാരം. ഊർജ്ജത്തിനായി കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകൾക്ക് പകരം ശരീരത്തിന് കൊഴുപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തെ കെറ്റോസിസ് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു കീമോജനിക് ഡയറ്റ് ഒരു കുറഞ്ഞ കാർബും ഉയർന്ന കൊഴുപ്പും കൂടിയ ഭക്ഷണമല്ലെന്നും അത് നിങ്ങളുടെ ശരീരം ഇന്ധനം പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നും ഇത് മനസ്സിലാക്കുന്നു. ടൈപ്പ് 2 പ്രമേഹത്തിൽ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കാൻ ഈ ആഹാരത്തെ സഹായിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ ഇൻസുലിൻറെ ആവശ്യകത കുറയ്ക്കാൻ കഴിയും.

ഒരു കേട്ടെ ഡയറ്റ് സംബന്ധിച്ച വിശദാംശങ്ങൾ ചേർത്തു

ഓരോ വ്യക്തിയും ആവശ്യം വ്യത്യസ്തമാണ്. ഒരു സൈസ് ഫിറ്റ്സ്-എല്ലാ സമീപനിയും ഇവിടെ പ്രവർത്തിക്കില്ല. ഒരു keto ഡയറ്റ് ഒരു സാധാരണ വ്യക്തിക്ക് വളരെ പ്രയോജനം ഉണ്ടാകണമെന്നില്ല, എന്നാൽ ടൈപ്പ് 2 ഡയബറ്റിക് അല്ലെങ്കിൽ ഒരു അപസ്മാരം രോഗിയാണെങ്കിൽ അത്ഭുതങ്ങൾ പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ ഭക്ഷണത്തെ ഒരു നീണ്ട കാലയളവിൽ പിന്തുടരുന്നതിന് പ്രയാസമാണ്. ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഏതെങ്കിലും ഭക്ഷണം കഴിച്ചാൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും. ഭക്ഷണത്തിന്റെ ശരിയായ ഭാഗത്ത് സമീകൃത ആഹാരം കഴിക്കുക. അവിടെ വരുന്ന നിരവധി ഭക്ഷണങ്ങളുണ്ട്. അതിനാൽ, ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ നിലനിർത്താൻ കഴിയുന്ന ഒരു മാറ്റം തേടുന്നത് നല്ലതാണ്.

ഈ ഭക്ഷണ പദ്ധതി ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഒരു പോഷകാഹാരത്തെ ബന്ധപ്പെടണം. സ്മരിക്കുക, ഈ മാംസം, പോഷകാഹാരാവശ്യങ്ങൾക്കനുസൃതമായി എല്ലാ ഭക്ഷണപദാർഥങ്ങളും കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണപദ്ധതി, ഭക്ഷണക്രമം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് ദീർഘകാല ജീവിതനിലവാരം മാറുന്നു.