Thursday, July 18, 2019
ഗൂഗിൾ മാപ്സ് എ ആർ നാവിഗേഷൻ ഇപ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി ഇന്ത്യയിൽ ലഭ്യമാണ് [ശ്രമിക്കുന്നതിനുള്ള വഴികാട്ടി] – സാങ്കേതികവിദ്യ വ്യക്തിപരമായി

ഗൂഗിൾ മാപ്സ് എ ആർ നാവിഗേഷൻ ഇപ്പോൾ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി ഇന്ത്യയിൽ ലഭ്യമാണ് [ശ്രമിക്കുന്നതിനുള്ള വഴികാട്ടി] – സാങ്കേതികവിദ്യ വ്യക്തിപരമായി

Technology

ഗൂഗിൾ മാപ്സ് എ ആർ നാവിഗേഷൻ ഇന്ത്യയിൽ എങ്ങനെ പരീക്ഷിച്ചു നോക്കാം

കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ വാർഷിക ഡെവലപ്പർ കോൺഫറൻസിൽ ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത് ഗൂഗിൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു. എ.ജി. നാവിഗേഷൻ സവിശേഷത അതിന്റെ മാപ്സ് പ്ലാറ്റ്ഫോമിന് നൽകും. ഇത് അടിസ്ഥാനപരമായി നിങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ തൽസമയ കാഴ്ച ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ സ്ക്രീനിൽ വലിയ ദിശാസൂചനകൾ കാണിക്കുന്നു, കെട്ടിടങ്ങളും ലാൻഡ്മാർക്കുകളും വഴി നിങ്ങളുടെ വഴി നാവിഗേറ്റുചെയ്യാൻ സഹായിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയിലില്ലാത്ത സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂ ഡാറ്റയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നതിനേക്കാളും ഇൻഡ്യയിൽ ഇപ്പോഴും അത് പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് പ്രാരംഭ റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നുണ്ട്. ബാംഗ്ലൂരിലുള്ള ഞങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിൽ ഈ ഫീച്ചർ പരീക്ഷിച്ചു നോക്കേണ്ടതുണ്ട്. മനോഹരമാണ്.

mapsar-e1553330064681

Google Maps AR നാവിഗേഷൻ എന്താണ്?

സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂ ഡാറ്റ രാജ്യത്ത് ലഭ്യമല്ലെന്നതിനാൽ, ഈ ആർ അടിസ്ഥാന അധിഷ്ഠിത നാവിഗേഷൻ ദിശകൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനായി ഷോപ്പുകളുടെ പ്രാദേശിക ഡാറ്റ അല്ലെങ്കിൽ സ്ഥാപിത ബിസിനസ് അല്ലെങ്കിൽ സാധാരണ താൽപ്പര്യമുള്ള സ്ഥലങ്ങൾ Google ഉപയോഗിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു. ഈ സവിശേഷത, നടപ്പാത ദിശകൾക്കായി മാത്രമേ പിന്തുണയ്ക്കൂ എന്നതിനാൽ ശ്രദ്ധിക്കുക, ഉയർന്ന ശ്രേണികളാൽ ചുറ്റപ്പെട്ടുകിടക്കുന്ന ഒന്നിലധികമുള്ള ജിപിഎസ് സിഗ്നലുകളോ അല്ലെങ്കിൽ ഒന്നിലധികം എക്സിറ്റുകളോ റോഡുകളോ ഉള്ള സാഹചര്യങ്ങളിൽ നിങ്ങൾക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാനാകുന്നത് നിങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പില്ല.

എല്ലാ സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിലും ജിപിഎസ് ട്രാക്കറുകൾ (ചില ഫോണുകളിൽ ഡ്യുവൽ-ബാൻഡ് ജിപിഎസ് ആന്റിനുകൾ ഒഴികെയുള്ളത്) കൃത്യമായിരിക്കണമെങ്കിൽ ഒരു കൃത്യമായ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് 30 മീറ്ററാണ് കൃത്യമായി കണക്കാക്കുന്നത്, ഇതുപോലുള്ള ഒരു സവിശേഷത സഹായിക്കും മൊസ്കലിബറേഷന്റെ കാര്യത്തിൽ ആശയക്കുഴപ്പം ഒഴിവാക്കുക. എല്ലാ ഉപകരണങ്ങളും ഈ പുതിയ സവിശേഷതയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ലെന്ന് തോന്നുന്നു.

AR നാവിഗേഷൻ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നു?

യുഎസ് പോലുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ, ഗൂഗിൾ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂ മാപ്പുകളുടെ ഒരു ഡാറ്റാബേസ് ഉണ്ട്, ഇത് ഓരോ തെരുവുപോലെയുള്ള ഒരു ചിത്രീകരിച്ച / നാഗരിക രൂപം. ഈ ഡാറ്റയും ഉപയോക്താവിൻറെ മാപ്പിലെ നിലവിലെ ലൊക്കേഷനും ഉപയോഗിച്ച്, നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ള കെട്ടിടങ്ങളിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ ഫോണിലേയ്ക്ക് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുമ്പോൾ സ്ക്രീനിൽ ദൃശ്യമാകുന്ന എആർ ബാനറുകളുടെ രൂപത്തിൽ, ദിശാസൂചിക ക്രമത്തിൽ ടേൺ-ബൈ-ടേൺ നൽകാൻ Google- ന് കഴിയും. സ്ട്രീറ്റ് കാഴ്ച മാപ്പുകൾ.

Google മാപ്സിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഭൂരിഭാഗം പ്രാദേശിക ബിസിനസ്സുകളും സാധാരണ പൊതു സ്ഥലങ്ങളും നൽകുന്ന പ്രാദേശിക ഡാറ്റ Google ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഇൻഡ്യ പോലുള്ള രാജ്യങ്ങളിൽ. അതിനാൽ, നിങ്ങളുടെ ചുറ്റുമുള്ള കെട്ടിടങ്ങളിൽ നിങ്ങളുടെ ഫോൺ ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുമ്പോൾ, Google നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ സ്ഥാനം കാണിക്കുന്നു കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ സ്ക്രീനിൽ AR ബാനറുകളെ പ്രദർശിപ്പിക്കും. വളരെ സ്മാർട്ട്!

ഇവിടെ ഇന്ത്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു ചെറിയ ഡെമോ ഡെമോ കാണുക.

ഓ! @Googlemaps AR ഫീച്ചർ ഇൻഡ്യയിലും പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഇത് പ്രവർത്തിക്കാൻ സ്ട്രീറ്റ് മാപ്പ് ഡാറ്റ ആവശ്യമാണെന്ന് ഞാൻ കരുതി, പക്ഷെ ഇല്ല. അവർ ദൃശ്യമാകുന്ന കടകളിൽ ഗൂഗിൾ പ്രാദേശിക ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നു. @തെഛ്പ്പ് pic.twitter.com/JhsNW67q87

– രാജു പി.പി. (@rajupp) മാർച്ച് 23, 2019

എ എ ആർ നാവിഗേഷനെ നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെയാണ് പ്രാപ്തമാക്കാൻ കഴിയുക?

നിലവിൽ, ഈ സവിശേഷത അതിന്റെ ആൽഫ ഘട്ടങ്ങളിൽ ആണ്, ഇതുവരെ പരസ്യമായി അത് ഉരുക്കിയിട്ടില്ല. നിങ്ങൾ ഒരു Google മാപ്സ് ലോക്കൽ ഗൈഡ് ആണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഈ സവിശേഷത പരീക്ഷിക്കാൻ കഴിയും, എന്നാൽ ഇപ്പോൾ വളരെ കുറച്ച് ഉപകരണങ്ങളിൽ ഈ കഴിവുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് / ഉപകരണം മാപ്സ് അപ്ലിക്കേഷൻ തുറന്ന് ഒരു ലക്ഷ്യത്തിനായി തിരയുകയും തുടർന്ന് നടക്കാനുള്ള വഴികൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് തുടർന്നും നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് പിന്തുണയ്ക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാം. മുകളിലുള്ള ചിത്രത്തിൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ താഴെയുള്ള ഇടതുവശത്ത് ഒരു ഐക്കൺ കണ്ടെത്തിയെങ്കിൽ, അഭിമാനങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഈ സവിശേഷത പരീക്ഷിക്കാൻ കഴിയും! ഇല്ലെങ്കിൽ, പൊതു റോൾ-ഔട്ട് സംഭവിക്കാൻ നിങ്ങൾ കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും, ഈ സവിശേഷത Google പൂർത്തിയായിരിക്കുമ്പോൾ മാത്രമേ സംഭവിക്കുകയുള്ളൂ.

എ ആർ നാവിഗേഷനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ എന്ത് പറയുന്നുവെന്നറിയാൻ ഞങ്ങളെ അനുവദിക്കുക. ബഹുജനങ്ങളെ പരിചയപ്പെടുത്തുമ്പോൾ നിങ്ങൾ അത് പതിവായി ഉപയോഗിക്കുകയാണെങ്കിൽ.