സിഎച്ച്ബിസിറ്റി 18 – ഹൃദയസംവിധാനമുള്ള രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാൻ ഉപകരണത്തിന് FDA അനുമതി നൽകുന്നു

സിഎച്ച്ബിസിറ്റി 18 – ഹൃദയസംവിധാനമുള്ള രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാൻ ഉപകരണത്തിന് FDA അനുമതി നൽകുന്നു

Health

യുഡിഎഫ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഒരു പുതിയ ഉപകരണത്തിന് അംഗീകാരം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് രോഗികൾക്ക് ചികിത്സ തേടാൻ സഹായിക്കും. സാധാരണ ചികിത്സകളിൽ നിന്നും വേണ്ടത്ര ആനുകൂല്യങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നതിൽ വൈദഗ്ധ്യം ആവശ്യമില്ലാത്ത രോഗികൾക്ക് ചികിത്സ നൽകില്ല.

ഇൻപ്ളൈസർ സ്മാർട്ട് സംവിധാനം ഒരു ഘടകമായ പൾസ് ജനറേറ്റർ, ബാറ്ററി ചാർജർ, പ്രോഗ്രാമർ, സോഫ്റ്റ്വെയർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ഘടകങ്ങളാണ് ഉൾക്കൊള്ളിച്ചിരിക്കുന്നത്. നെഞ്ചിന്റെ മുകളിൽ ഇടത് അല്ലെങ്കിൽ വലത് ഭാഗത്ത് ചർമ്മത്തിൽ പൾസ് ജനറേറ്റർ ഇംപോർട്ട് ചെയ്യുകയും ഹൃദയത്തിൽ ഇമ്പോർട്ടുചെയ്ത മൂന്ന് ലീഡുകളുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഉപകരണം സ്ഥാപിക്കപ്പെടുന്നതിന് ശേഷം, ഒരു വൈദ്യൻ പരിശോധനയ്ക്കായി ശ്രമിക്കുന്നു, ഹൃദയത്തിന്റെ ഊർജ്ജസ്വലന ശേഷി മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നതിന് സാധാരണ ഹൃദയമിടിപ്പ് സമയത്ത് ഹൃദയത്തിന് വൈദ്യുത പ്രചോദനം നൽകുന്നു.

ഹൃദയാഘാതത്തിന്റെ സാധാരണ ടൈമിങ് രീതി പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിനായി ഹൃദയ ശൃംഖലയുടെ പുനരധിക്രമീകരണ ചികിത്സ പോലെയുള്ള മറ്റ് ഹൃദ്രോഗ ഉപകരണങ്ങളുമായി ചികിത്സയ്ക്ക് അനുയോജ്യമല്ലാത്ത രോഗികൾക്ക് ഈ ഉപകരണം പ്രയോജനകരമായിരിക്കും.

“മിതമായ ഹൃദയത്തിന് ശാരീരികമായ ഹൃദയാഘാതരോഗമുള്ള രോഗികൾക്ക് പരിമിതമായ ചികിത്സ ഓപ്ഷനുകൾ ഉണ്ട്, കൂടാതെ അടിസ്ഥാനപരമായ കാരണങ്ങളാലോ ചികിത്സയ്ക്ക് പ്രതികരിക്കാത്തവരോ ചികിത്സിക്കാൻ കഴിയാത്തവർക്ക് അവരുടെ ജീവിതനിലവാരം ബാധകമാകാം. അവർ ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ, “ബ്രാം സുക്കർമാൻ പറയുന്നു, FDA ന്റെ സെന്റർ ഫോർ ഡിവൈസസ് ആന്റ് റേഡിയോളജിക്കൽ ഹെൽത്ത് ഡയറക്ടർ.

“ഈ രോഗികൾക്ക് ആവശ്യമില്ലാത്ത അമൂല്യ ആവശ്യത്തെ FDA തിരിച്ചറിയിച്ചു, നിർമ്മാതാവിനോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്നു … ഈ ഉൽപ്പന്നം വിപണിയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരികയും അത് സുരക്ഷിതത്വത്തിനും ഫലപ്രദത്വത്തിനുമായി ഞങ്ങളുടെ നിയന്ത്രണ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുക”, സക്കർമാൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പഠനത്തിനായി അമേരിക്കയിലെ എഫ്.ഡി.എ രണ്ട് ക്ലിനിക്കൽ ട്രയലുകളിൽ നിന്നും ഡാറ്റ വിലയിരുത്തി. 389 രോഗികളാണ് മിതമായ കടുത്ത ഹൃദയസ്തംഭനം ഉള്ളത്.

എല്ലാ രോഗികൾക്കും ഒപ്റ്റിമൽ മെഡിക്കൽ തെറാപ്പി ലഭിച്ചു, 191 രോഗികൾക്കും ഒപ്റ്റിമൈസർ സ്മാർട്ട് സിസ്റ്റം ഇംപ്ലാന്റ് ലഭിച്ചു.

ചില ഹൃദയാഘാത രോഗികളുടെ ജീവിത നിലവാരം, പ്രവർത്തന നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഒപ്റ്റിമൈസർ സ്മാർട്ട് സംവിധാനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു.

അമേരിക്കയിലെ ഇംപൾസ് ഡൈനാമിക്സിൽ അമേരിക്കയിലെ ഒപ്റ്റിമൈസർ സ്മാർട്ട് സംവിധാനം ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.