യുഎസ് മാന്ദ്യത്തിന്റെ പിടിയിലാണ് സെൻസെക്സ്. നിഫ്റ്റി ഒരു ശതമാനത്തോളം ഇടിഞ്ഞു

യുഎസ് മാന്ദ്യത്തിന്റെ പിടിയിലാണ് സെൻസെക്സ്. നിഫ്റ്റി ഒരു ശതമാനത്തോളം ഇടിഞ്ഞു

Business

മുംബൈ: യുഎസ് ബോണ്ട് വിപണി മാന്ദ്യം മുന്നറിയിപ്പുകൾ പറന്നു ശേഷം ലോകവ്യാപകമായി നിക്ഷേപകർ ജാഗ്രത തുടർന്നു ആഗോള വിപണിയിൽ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നത് തിങ്കളാഴ്ച ഇന്ത്യൻ ഓഹരി വലിച്ചിഴച്ചു. ബിഎസ്ഇ സെന്സെക്സ് 0.93 ശതമാനം അഥവാ 355.70 പോയിന്റ് ഇടിഞ്ഞ് 37,808.91 എന്ന നിലയില് എത്തിയിരുന്നു. നിഫ്റ്റി 0.90 ശതമാനം അഥവാ 102.65 പോയിന്റ് ഉയര്ന്ന് 11,354.25 ല് അവസാനിച്ചു.

വെള്ളിയാഴ്ച അമേരിക്കൻ വിപണിയിലെ ഇടിവ് ആഗോള വിപണിയുടെ വ്യാപ്തിയെ സൂചിപ്പിക്കുന്നതാണ് സെന്സെക്സും നിഫ്റ്റിയും. എഡെല്വീസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് ലിമിറ്റഡിലെ സഹസ്ഥാപനമായ ശിവ ദിവാന് പറഞ്ഞു. യുഎസ് ഫെഡറല് റിപോര്ട്ട് കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറിൽ അവരുടെ നയം പ്രവചനങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമായി, ലോക സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയുടെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച് ആളുകൾക്ക് അൽപ്പം ആശങ്കയുണ്ട്, “അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, എഫ്ഐഐ നിക്ഷേപം മൂലം ഇന്ത്യയുടെ കഥ തുടരുകയാണെന്ന് ദിവാൻ പറയുന്നു. 2019 ഓടെ വിദേശ നിക്ഷേപം ശക്തമാകുന്നത്, വർഷത്തിന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ ബിസിനസ് ഉത്തേജനം അർത്ഥപൂർണ്ണമായി തളർന്നിരിക്കുകയാണ്.

വർഷാവസാനത്തോടെ വിദേശ വിപണികളിലെ വിദേശ നിക്ഷേപ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഇന്ത്യയിൽ തിരിച്ചെത്തി. ഈ വർഷം ഇതുവരെ 3.81 ബില്യൺ ഡോളറിൻറെ ഇന്ത്യൻ ഓഹരികളാണ് ഈ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്. മാർച്ചിലെ 5.89 ബില്ല്യൻ ഡോളർ വില. എന്നാൽ, ആഭ്യന്തര നിക്ഷേപക സ്ഥാപനങ്ങൾ (ദീസ്) മാർച്ചിൽ ₹ ൧൩,൫൦൦.൧ കോടി രൂപയുടെ അറ്റ വില്ക്കുകയും ആകുന്നു ഇതുവരെ 2019 ൧൧,൯൧൯.൧ കോടി.

കർവ്വി സ്റ്റോക്ക് ബ്രോക്കിങിന്റെ തലവൻ (അടിസ്ഥാനപരമായ ഗവേഷണം) യുഎസ് ഫെഡറൽ റിസർവ്, യുഎസ് വിളവ് കർവ്വ് വിപരീതമായ ഒരു ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെക്കുറിച്ച് ആശങ്കകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നുവെന്ന് വിവേക് ​​രഞ്ജൻ മിശ്ര പറഞ്ഞു. “സ്റ്റോക്കുകൾ ഉയർന്ന മൂല്യനിർണയം നിരാശയില്ലാതെ വളരെ കുറച്ച് സ്ഥലം മാത്രം. അതേസമയം, ഡാറ്റ മാന്ദ്യവുമായി പൊരുത്തപ്പെടാറുണ്ടെങ്കിലും, സമീപഭാവിയിൽ മാന്ദ്യം നിലനിൽക്കുന്നതായിരിക്കുമെന്നു കരുതുന്നു. അടുത്ത രണ്ടോ മൂന്നോ മാസത്തിനുള്ളിൽ ഓഹരികൾ തിരിച്ചെടുക്കണമെന്നും മിശ്ര പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, സാമ്പത്തിക വളർച്ചയുടെ കാര്യത്തിലുണ്ടായ പ്രശ്നങ്ങൾ കുറഞ്ഞുവരികയാണ്. യുഎസ് ഫെഡറൽ ചെയർ ജെറോം പവൽ, 2019 ഓടെ പലിശനിരക്ക് ഉയർത്തുന്നത് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് ഇന്ത്യയിൽ ഒരു റാലിയെ ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അമേരിക്കയുടെ മാന്ദ്യത്തിന്റെ ഭീതി ഉയർത്തി.

വെള്ളിയാഴ്ചയാണ് ഈ ആശങ്കകൾ കൂടുതൽ വഷളായത്. യൂറോപ്പിലും അമേരിക്കയിലും ഉൽപ്പാദന സൂചിക പാവപ്പെട്ടതും യുഎസ് ബോൻഡ് വിളവ് 2007 ന്റെ തുടർച്ചയായി വിപരീതദിശയിലാണ്.

പത്ത് വർഷത്തെ ട്രഷറി ബോണ്ടുകളിൽ നിന്നുള്ള വിളവ് 10 ബേസിസ് പോയൻറ് കുറഞ്ഞ് 2.44 ശതമാനമായി. മൂന്നു മാസത്തെ ട്രഷറി ബില്ലുകളിൽ 2.46 ശതമാനം കുറവ്. അത്തരമൊരു “വിപരീത” മാന്ദ്യത്തിന്റെ ഒരു സൂചകവും ഒരു കാള ചന്തയുടെ അവസാനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ജപ്പാനിൽ നിന്ന് ജർമ്മനിയിലേക്ക് കുതിച്ചുയരുന്നതിനാലാണ് ബോണ്ട് യീൽഡ്.

ഓസ്ട്രേലിയയുടെ 10 വർഷത്തെ ബെഞ്ച്മാർക്ക് നിരക്ക് തിങ്കളാഴ്ച റെക്കോർഡ് താഴ്ന്നു.

തിങ്കളാഴ്ച ചൈന, ഹോങ്കോങ്, ജപ്പാൻ ഓഹരികൾ 2 ശതമാനം മുതൽ 3 ശതമാനം വരെ നഷ്ടത്തിലായി.

എച്ച് ഡി എഫ് സി സെക്യൂരിറ്റീസ് പ്രകാരം വിപരീതമായ ബോൻഡ് യീൽഡ് കർവ് നിരവധി കാരണങ്ങൾ കൊണ്ടാണ് ഉത്കണ്ഠ വളർത്തുന്നത്. ഒരുപക്ഷേ വളരെക്കുറച്ച് കടുത്ത സാമ്പത്തിക നയം കാരണം ഹ്രസ്വകാല ബോൻഡ് ആദായം കൂടുതലാണ്. ഭാവിയിലെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയെക്കുറിച്ച് നിക്ഷേപകരുടെ ആശങ്കകൾ സുരക്ഷിതവും ദീർഘകാല ബോൻഡുകളും ആവശ്യപ്പെടുന്നത് അവരുടെ വിളവ് കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.

ബോണ്ട് വിലകൾ ആദായത്തിന്റെ വിപരീത ദിശയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു.

2000 ത്തിൽ ഇന്ത്യൻ വിപണികൾ വിദേശ വിപണികളുമായി പരസ്പര ബന്ധം പുലർത്തുന്നില്ല. കാരണം 2000 ത്തിൽ വിപരീത പ്രതിസന്ധിയുടെ പ്രത്യാഘാതം ഇന്ത്യൻ വിപണികളിലുണ്ടായി, “എച്ച്ഡിഎഫ്സി സെക്യൂരിറ്റീസ് മാർച്ച് 23 ലെ ഒരു നോട്ടിൽ പറയുന്നു.

“2008-2009 കാലഘട്ടത്തിൽ, നിഫ്റ്റി 14-15 മാസങ്ങൾ കഴിഞ്ഞതിനു ശേഷം 14-15 മാസത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലെത്തി, പതിനൊന്നു വർഷത്തെ ഇടവേളയ്ക്കുശേഷം യു എസിൽ നെഗറ്റീവ് വിസ്തീർണ്ണം കൂടി കാണുന്നുണ്ട്. രണ്ടു ആഴ്ചകൾ കൂടി ശേഷിക്കുകയും നിഫ്റ്റി ഒരു ഇടവേളയിൽ കളിക്കാനായി ബന്ധം പുലർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. ”

മാർച്ചിൽ രൂപയുടെ വിനിമയ നിരക്ക് 2.6 ശതമാനമായി ഉയർന്നു. 2019 ൽ ഒരു ശതമാനം വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

ബ്ലൂംബെർഗ് ഈ കഥയ്ക്ക് സംഭാവന നൽകി.