Netflix അംഗത്വം ഇന്ത്യക്കാർക്ക് വിലകുറഞ്ഞത്: പുതിയ ഫിനാൻഷ്യൽ വിലനിർണ്ണയം – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

Netflix അംഗത്വം ഇന്ത്യക്കാർക്ക് വിലകുറഞ്ഞത്: പുതിയ ഫിനാൻഷ്യൽ വിലനിർണ്ണയം – ദി ഫിനാൻഷ്യൽ എക്സ്പ്രസ്

Business

ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് 250 രൂപ വിലയുള്ള പ്രതിമാസ സബ്സ്ക്രിപ്ഷനാണ് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.

നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിമാസം 250 പ്ലാൻ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു (ഉറവിടം: റോയിട്ടേഴ്സ്)

സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിലെ ഡാറ്റ ഉപഭോഗം വർധിക്കുന്ന വില വിലസാധ്യതയുള്ള മാര്ക്കറ്റിന്റെ സാന്നിധ്യം വർധിപ്പിക്കുന്നതിനാണ് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സ് ഇൻകമിംഗ് എന്ന പേരിൽ 250 രൂപ (3.63 ഡോളർ) പ്രതിമാസ സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ ടെസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നത്.

കാലിഫോർണിയ ആസ്ഥാനമായ നെറ്റ്ഫ്ളിക്സ് ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിമാസം 500 രൂപ മുതൽ 500 രൂപവരെയാണ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.

വീഡിയോ സ്ട്രീമിംഗ്, മ്യൂസിക്, വാങ്ങലുകളുടെ വേഗത ഷിപ്പിംഗ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആമസോൺ പ്രൈം സർവീസ്, പ്രതിവർഷം 999 രൂപയാണ്. ലോട്ടറി എതിരാളിയായ ഹോട്ട്സ്റ്റാർക്ക് 365 രൂപ മുതൽ ഒരു സൗജന്യ സേവനവും പെയ്ഡ് പ്ലാനുകളുമുണ്ട്.
മാസം 250 രൂപയാണ് നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൻറെ പരീക്ഷണ പദ്ധതി ഉപയോക്താക്കൾക്ക് സ്മാർട്ട്ഫോണുകളിലും ടാബ്ലറ്റുകളിലും സ്റ്റാൻഡേർഡ് ഡെഫനിഷൻ വീഡിയോ ലഭ്യമാക്കുന്നത്.

“തിരഞ്ഞെടുത്ത രാജ്യങ്ങളിൽ വ്യത്യസ്ത ഓപ്ഷനുകൾ പരീക്ഷിക്കുന്നതാണ്, ഉദാഹരണത്തിന്, തങ്ങളുടെ മൊബൈൽ ഉപകരണത്തിൽ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിനെ കുറച്ചുകൂടി വിലയിരുത്തുക, കൂടാതെ സമയം കുറച്ചു സമയം കൂട്ടിച്ചേർക്കുക,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിൻറെ ഇന്ത്യൻ പട്ടികയിൽ “സാക്റ്ഡ് ഗെയിംസ്”, “നർക്കോസ്”, ഇന്ത്യൻ സിനിമ എന്നീ ആഗോള സൂപ്പർഹിറ്റുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്തൃ അടിത്തറയെ തകർക്കാൻ വിമർശകർക്ക് ഒരു ഇടർച്ചക്കല്ലായി അതിന്റെ പ്രീമിയം വില നിർണ്ണയിക്കുന്നത് കാണാം.

കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനുള്ളിൽ നെറ്റ്ഫ്ലിക്സിന് കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് പ്ലാനിംഗ് ഇല്ലെന്ന് ചീഫ് എക്സിക്യുട്ടീവ് റീഡ് ഹേസ്റ്റിംഗ്സ് കഴിഞ്ഞ വർഷം റോയിറ്റേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

പുതിയ പ്ലാൻ ഒരു പരിശോധനയാണെന്നും കമ്പനി ഈ ടെസ്റ്റുകൾക്കുമപ്പുറം നിർദിഷ്ട പദ്ധതികൾ ഉരുത്തിരിയ്ക്കുകയില്ലെന്നും കമ്പനി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ലോകത്തെ രണ്ടാമത്തെ മൊബൈൽ ഫോൺ വിപണിയുടെ സ്മാർട്ട് ഫോണുകളുടെ ആവശ്യം ഉയർത്തുന്നത് ഇന്ത്യയിൽ 1.1 മില്യൻ വയർലെസ് കണക്ഷനുകളുമായാണ് ഉള്ളത്.

വലിയ സ്ക്രീനുകൾക്കും മെച്ചപ്പെട്ട ഉപയോക്തൃ അനുഭവങ്ങൾക്കുമായി ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആശംസകൾ, രണ്ടാം, മൂന്നാമതൊന്ന് സ്മാർട്ട്ഫോണുകൾക്ക് ചെലവഴിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ശരാശരി വിൽപന വില 18 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 190 ഡോളറായി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ടെക്നോളജി റിസേർച്ചർ കൌണ്ടർപോയിന്റിലെ തരുൺ പഥക് പറയുന്നു.

ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോംബെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ആൻഡ് എൻ എസ് ഇ, ഏറ്റവും പുതിയ എൻഎവൈ, മ്യൂച്ച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ പോർട്ട്ഫോളിയോ, ഇൻകം ടാക്സ് കാൽക്കുലേറ്റർ വഴി നിങ്ങളുടെ നികുതി കണക്കുകൂട്ടുക , മാര്ക്കറ്റ് ടോപ്പ് ഗെനറുകൾ , ടോപ്പ് നഷ്ടപ്പെട്ടവർ , മികച്ച ഇക്വിറ്റി ഫണ്ട് എന്നിവ അറിയുക . ഫേസ്ബുക്കിൽ ഞങ്ങളെ പോലെ ട്വിറ്റർ ഞങ്ങളെ പിന്തുടരുക.