നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ മുഴുവൻ ടെലഗ്രാം സംഭാഷണങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കാം – MakeUseOf

നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ മുഴുവൻ ടെലഗ്രാം സംഭാഷണങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കാം – MakeUseOf

Technology

ടെലിഗ്രാം, പ്ലാറ്റ്ഫോമിൽ ഉള്ള സംഭാഷണങ്ങളിൽ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് കൂടുതൽ നിയന്ത്രണം നൽകിക്കൊണ്ട് സ്വകാര്യതയിൽ മുൻപന്തിയിലാണ്. ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിൽ നിന്നും മറ്റേത് ഉപകരണത്തിൽ നിന്നും നിങ്ങൾ അയയ്ക്കുന്നതോ സ്വീകരിച്ചതോ ആയ എല്ലാ സന്ദേശങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയും.

ജനുവരിയിൽ ടെലഗ്രാം അതിന്റെ അൺസെൻഡ് ഫീച്ചർ ടെലഗ്രാം നൗ യുസ് ലറ്റ് യു ഡില്ലി സെന്റ് മെസ്സേജസ് ടെലഗ്രാം ഇപ്പോൾ അനുവദിക്കുന്നു ഡോർ സന്ദേശങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ നിങ്ങൾ ടെലഗ്രാം ഉപയോഗിച്ച് അയച്ച സന്ദേശങ്ങളെല്ലാം ഇല്ലാതാക്കാം. മദ്യപിക്കുമ്പോൾ ഒരു സന്ദേശം അയച്ചിട്ടുള്ളതോ വ്യക്തമായി ചിന്തിക്കാത്തതോ ആയവയ്ക്ക് ഏത് ഉപയോഗവും വേണം. കൂടുതൽ വായിക്കുക . നിങ്ങൾ ആദ്യ 48 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ അയച്ച സന്ദേശങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാൻ ഇത് നിങ്ങളെ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. മറ്റ് സന്ദേശമയയ്ക്കൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പിന്നീട് സ്യൂട്ട് ചെയ്തു, ആപ്പ്, ഫെയ്സ് മെസഞ്ചർ എന്നിവ അയച്ച് സന്ദേശം അയയ്ക്കാൻ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

എങ്ങനെ ടെലഗ്രാം അൺസൻഡേൻ എന്തും പ്രവർത്തിക്കുന്നു

ഇപ്പോൾ, ടെലിഗ്രാം ഒരു പടി കൂടി മുന്നോട്ട് പോകുന്നു. Android, iOS എന്നിവയ്ക്കുള്ള ടെലിഗ്രാം ആപ്ലിക്കേഷന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റ് ഉപയോഗിച്ച്, ടെലിഗ്രാം അതിനെ “അൺസൻഡേൻ എന്തർഥ്” എന്ന് വിളിക്കുന്നു. പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ, നിങ്ങൾ എപ്പോഴെങ്കിലും അയച്ചിട്ടുള്ള ഏത് സന്ദേശവും (ഇല്ലാതാക്കാൻ AKA) നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

നിങ്ങൾക്ക് എപ്പോഴെങ്കിലും ലഭിച്ച സന്ദേശം ഇല്ലാതാക്കാം, ഇത് ചാറ്റിന്റെ ഇരുവശത്തുനിന്നും അതിനെ നീക്കംചെയ്യും. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, സംഭാഷണത്തിൽ നിന്നും നീക്കാൻ നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത സന്ദേശങ്ങൾ ഒരു ട്രെയ്സ് ഇല്ലാതെ ഉൾപ്പെടുന്ന എല്ലാവർക്കുമായി അപ്രത്യക്ഷമാകും.

ഒരു പുതിയ തരത്തിലുള്ള സ്വകാര്യ ആശയവിനിമയം അവതരിപ്പിക്കുന്നു: ഏതെങ്കിലും സന്ദേശം അയയ്ക്കുക, അജ്ഞാത കൈമാറ്റം, കൂടുതൽ കൂടുതൽ https://t.co/hVt3SgQrcu

– ടെലിഗ്രാം മെസഞ്ചർ (@telegram) മാർച്ച് 24, 2019

പൂർണ്ണമായും സ്വകാര്യ ചാറ്റ് ഇല്ലാതാക്കാൻ ആണവ ഓപ്ഷൻ ഉണ്ട്. നിങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്താൽ, അത് നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തിൽ നിന്നും മറ്റൊരാളുടെ ഉപകരണത്തിൽ നിന്നും അപ്രത്യക്ഷമാകും. അവരെ അറിയിക്കില്ല, ഒരു സംഭാഷണം നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്നതിന് യാതൊരു വിവരവുമില്ല.

ഈ പുതിയ അപ്ഡേറ്റിലെ ഹെഡ്ലൈറ്റ് ഫീച്ചറാവാതെ യാതൊന്നിനേയും അയക്കാതിരിക്കുമ്പോൾ, അജ്ഞാത കൈമാറ്റം, ക്രമീകരണങ്ങൾ തിരയൽ, ഇമോജികൾക്കായുള്ള പുതിയ തിരയൽ ഓപ്ഷനുകൾ, GIF കൾ, പുതിയ പ്രവേശനക്ഷമത സവിശേഷതകൾ എന്നിവയും ടെലഗ്രാമിൽ ലഭ്യമാണ്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, ടെലഗ്രാം ബ്ലോഗ് കാണുക.

Download: ആൻഡ്രോയിഡിലെ ടെലിഗ്രാം | iOS (സൗജന്യം)

ഒന്നും രസിപ്പിക്കാതെ പുതിയ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു

പഴയ സന്ദേശങ്ങൾ തമാശയാക്കുന്നതിനെ ഭയപ്പെടുത്തുവാനോ, പുതിയ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുമെന്നോ ആരും സഹായിക്കാതിരിക്കുക. സംഭാഷണങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനോ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്ന സന്ദേശങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനോ ആളുകൾക്ക് കഴിയും. ഒരു റെക്കോർഡും അവർ എക്കാലവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല, ഒരു വ്യക്തിക്ക് മറ്റൊന്നുമായി ഒരാളുടെ വാക്കുകൾ.

പ്രശ്നം രേഖപ്പെടുത്തേണ്ടത് എവിടെയാണ്. ടെലഗ്രാം ഇവിടെ വളരെയേറെ പോയിട്ടുണ്ട്, പ്രക്രിയയിൽ പുതിയ പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നുവെന്ന വാദം. പക്ഷെ ആളുകൾ ഓൺലൈനിൽ അപമാനിക്കപ്പെടുമ്പോൾ എങ്ങനെ ഒരു ലളിതമായ ട്വീറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ പോസ്റ്റ് നിങ്ങളുടെ ജീവിതം നശിപ്പിക്കാം എങ്ങനെ ഒരു ലളിതമായ ട്വീറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ പോസ്റ്റ് നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തെ നശിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമോ സോഷ്യൽ മീഡിയ അപകടകരമാണ്, എന്നാൽ നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കാത്ത ഒരു വിധത്തിൽ. ഒരു ലളിതമായ തെറ്റ് നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തെ നശിപ്പിക്കാൻ കഴിയും. 10 വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ് പറഞ്ഞ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ കൂടുതൽ വായിക്കുക , അത് ആവശ്യമുള്ള ഒരു പടി പോലെ തോന്നുന്നു.

ഇതിനെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യുക: തൽക്ഷണ സന്ദേശമയയ്ക്കൽ , ഓൺലൈൻ സ്വകാര്യത , ടെലിഗ്രാം .