ലംബോർഗിനിയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ ഹുറാക്കൻ സൂപ്പർകമ്പ്യൂട്ടർ – എൻജേജ്ഡ് ഉള്ള ഒരു സൂപ്പർകാർ ആണ്

ലംബോർഗിനിയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ ഹുറാക്കൻ സൂപ്പർകമ്പ്യൂട്ടർ – എൻജേജ്ഡ് ഉള്ള ഒരു സൂപ്പർകാർ ആണ്

Technology

ലംബോർഗിനിയിൽ, അവർ പുതിയ ലംബോർഗിനി ദിനാമാസ വീസ്കോലോ ഇന്റഗ്രേറ്റ അല്ലെങ്കിൽ എൽഡിഐവി സിസ്റ്റം ഉപയോഗിച്ച് കൂടുതൽ കാര്യങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ചു. എഞ്ചിൻ കൺട്രോൾ യൂണിറ്റ് (ഇസിയു) മുഴുവൻ കാറിലും നിന്നും ഡാറ്റ എടുക്കുന്നു, പുതിയ ഹുറാക്കൻ EVO സ്പൈഡർ യഥാർത്ഥത്തിൽ എത്ര സമയം (20 മില്ലിസെക്കൻഡിൽ കുറവുള്ളതാണ്, പക്ഷെ നിങ്ങൾ യഥാർത്ഥ സമയം നേടാൻ കഴിയുന്നതുപോലെ) എത്രത്തോളം ക്രമീകരിക്കാമെന്ന് ഇത് ഉപയോഗിക്കും. കുറച്ച് സമയം ഈ കാറുകൾ ചില രൂപത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇറ്റാലിയൻ വാഹന നിർമ്മാതാവ് ഇത് അവിശ്വസനീയമായ വേഗതയിലും, നിങ്ങളുടെ സാധാരണ സെഡാനിലോ, എസ്.യു.വിലോ വരുന്നില്ല.

ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച്, ലംബോർഗിനി ഒരു ഓൾ-വീൽ ഡ്രൈവ് സൂപ്പർകാർവിറ്റി ഒരു V10 എൻജിനും 630 കുതിരശേഖരവുമൊക്കെയാകും, അത് മതി, അതുകൊണ്ട് നിങ്ങളുടെ ശരാശരി ഡ്രൈവർ (287,400 ഡോളർ തട്ടിയെടുക്കാൻ കഴിയും) വീൽ-വീൽ സ്റ്റിയറിംഗ് വാഹനത്തിന്റെ വീൽ, നിങ്ങൾക്കറിയാം, കുഴിയിൽ കയറുന്നു.

ഈ ലക്ഷ്യം നേടാൻ, എൽ.പി.ആർ.ഐ യഥാർത്ഥത്തിൽ ഒരു സൂപ്പർ ഫാസ്റ്റ് സെൻട്രൽ പ്രോസസിങ് യൂണിറ്റാണ്. റോഡ് ഉപരിതലത്തെക്കുറിച്ചും കാർ സെറ്റപ്പ്, ടയറുകൾ, ഡ്രൈവർ വാഹനം എങ്ങനെയാണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് എന്നിവയെ കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ എടുക്കുന്നു. ഹുക്കക്കിലെ വിവിധ വശങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കാൻ അത് ആ വിവരം ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ലംബോർഗിനി പൈറ്റഫാഫോ ഇൻസർജിയേ (എൽപിഐ) പതിപ്പ് 2.0 ഹാർഡ്വെയർ സെൻസറുകളുമായി ഈ സിസ്റ്റം പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഈ സിസ്റ്റം ഗുരുവിന്റെ കേന്ദ്രത്തിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ജൈറോസ്കോപ്പുകളും ആക്സിലറോമീറ്ററുകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു. വാഹനത്തിന്റെ ചലനങ്ങളും അതിന്റെ ഡാറ്റയും എൽഡിഡിഐ കമ്പ്യൂട്ടറുമായി ഇത് അളക്കുന്നു.

അടുത്ത നിമിഷം മികച്ച ഡ്രൈവിംഗ് സെറ്റ് അപ് പ്രവചിക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു ഡ്രൈവിന്റെ എല്ലാ വശങ്ങളുമെല്ലാം ട്യൂൺ ചെയ്യുകയാണ് ലംബോർഗിനി. മറ്റൊരു വിധത്തിൽ പറഞ്ഞാൽ, നിങ്ങൾ പുറകിൽ റോഡുകളെ ചുറ്റുന്ന ചക്രം പിന്നിൽ ആണെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഒരു മൂലയിൽ പ്രവേശിച്ച് സ്വയം ക്രമീകരിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങളുടെ സ്വഭാവം തിരിച്ചറിയുന്നതാണ്.

“ഭാവിയിൽ ഒരു വലിയ ജമ്പ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് നാല്-വീൽ ഡ്രൈവ്, നാല്-വീൽ സ്റ്റിയറിങ്, ചക്രം ടോർക് വീലിന്റെ ചലനനിയന്ത്രണം, നിയന്ത്രണം എന്നിവ കൂടുതൽ പ്രവചനാത്മകമാണ്. നമ്മൾ ഹുറാക്കൻ EVO യ്ക്ക് ഒപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്നു, “മോട്ടോസിഗോ റെഗ്ഗിയാനി പറഞ്ഞു, ഓട്ടോമോബി ലംബോർഗിനിയിലെ ചീഫ് ടെക്നോളജി ഓഫീസർ.

ലംബോർഗിനി പൂർണ്ണമായും ഗ്യാസ്-പവർ എൻജിൻ ഉള്ള ഒരു ലോകത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുന്നു – ഹൈബ്രിഡ്, ഇലക്ട്രിക് വാഹനങ്ങൾക്ക് പൈപ്പ്ലൈൻ ഉണ്ട്. പക്ഷേ, ലംബോർഗിനി വലിയ തോതിൽ വൈദ്യുത നിലയത്തിന്റെ പുറകിലേക്ക് പോകാൻ കഴിഞ്ഞ വാഹനനിർമ്മാതാവാണെന്ന് റെഗ്ഗിയിയി പറയുന്നു.

നിയന്ത്രിക്കാവുന്ന വിധത്തിൽ ആ ശക്തിയെല്ലാം ഒരു സാങ്കേതികവിദ്യക്ക് ഊന്നിപ്പറയുന്നു – എൽ.വി.ഡി.ഐയും മറ്റ് സാങ്കേതികവിദ്യകളും ഇവിടെ വന്നുചേർക്കുന്നു. ഡ്രൈവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്താണോയെന്ന് കൃത്യമായി യോജിക്കുന്ന ഡ്രൈവിംഗ് അനുഭവം ആണെന്ന് വാഹന ഉടമ വിശ്വസിക്കുന്നു. വാഹനം കാത്തുസൂക്ഷിക്കുക. സ്ട്രാഡ, സ്പോർട്, അല്ലെങ്കിൽ ട്രാക്ക് റെഡി കോർസ (വാഹനം നിർവഹിച്ച വഴി) ആയിരിക്കണം.

ആ നിയന്ത്രണം ഒരു ഡ്രൈവർ മാസങ്ങളോ വർഷങ്ങളോ എടുക്കുകയാണെങ്കിൽ സാധാരണയായി മാസം എടുക്കും: ഡ്രഫ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു. കാർ എന്തുചെയ്യാനാണ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത് – ട്രാക്ടർ നഷ്ടപ്പെടുക. എന്നാൽ സ്പോർട് മോഡിൽ അത് സാധ്യമാണ്. ഇത് ചെയ്യുന്നതിന്, വാഹനം സ്ലൈഡ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതുപോലെ, വാഹനം (തത്സമയമായും സുരക്ഷിതമായും) മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഹുറാക്കൻ EVO സ്പൈഡർ നിങ്ങൾ ചലനമുണ്ടാക്കണമെന്നും അതിൽ പൊരുത്തപ്പെടരുതെന്നും നിങ്ങൾ മനസിലാക്കണം. അങ്ങനെ ചെയ്താൽ, അത് കാർ (ഡ്രൈവർ) വിന്യസിക്കും.

ലംബോർഗിനി ഹുറാനാൻ EVO സ്പൈഡർ

നിങ്ങളുടെ ഫാസ്റ്റ് ആൻഡ് ഫ്യൂരിയസ് സ്വപ്നങ്ങളെ ആശ്ലേഷിക്കുന്നതിനായി, അനവധി കമ്പനികൾ പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് ആരംഭിക്കുന്ന വാഹന ഉടമ ആരംഭിച്ചു: സിമുലേറ്ററിൽ. എന്നാൽ ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറിന് യഥാർത്ഥ ലോകത്തെ യഥാർഥമായി പുനർനിർമ്മിക്കാൻ കഴിയില്ല. മിക്കവാറും അത് ടയറുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. റബ്ബർ സംയുക്തത്തിന്റെയും സാന്ദ്രതയുടെയും സാന്ദ്രത കാരണം ഒരു വേരിയബിള് പ്രവചിക്കാന് ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

പിന്നെ, തീർച്ചയായും, ഡ്രൈവർ ഉണ്ട്. നമ്മൾ എല്ലാവരും വ്യത്യസ്തമായി മുന്നോട്ടു പോകുന്നു, പക്ഷേ അനുഭവം എല്ലാവർക്കുമായി തുല്യമായിരിക്കണം. എല്ലാ സാങ്കേതികവിദ്യയിലുംപ്പോലും ഇത് ഒരു ഡ്രൈവിംഗ് അനുഭവം തന്നെയാണെന്നത് പ്രധാനമാണ്. ഡ്രൈവർമാർക്ക് പകരം വയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, ഡ്രൈവർ എന്താണ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്ന് മനസിലാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു കാർ വേണം, “റെഗാനിയ പറഞ്ഞു.

വലിയ എൻജിനുകൾ, കട്ടിയുള്ള മുട്ടൽ, സ്ട്രൈക്കിങ് ഡിസൈൻ, ബാങ്ക് ബാരലിങ് വില എന്നിവയ്ക്കായി ലംബോർഗിനി അറിയപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ യാഥാർഥ്യമെന്തെന്നാൽ, ഡ്രൈവർമാർക്ക് വാസ്തവത്തിൽ കാർ നിയന്ത്രണം ബാധകമാകുന്നില്ലെങ്കിൽ അത് ഉപയോഗശൂന്യമായിരിക്കും. ഓട്ടോമാറ്റിക് ഏറ്റവും പുതിയ സംവിധാനം അത് എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാക്കുന്നു. തീർച്ചയായും, ഒരു സെലക്ടർമാർ മാത്രം ലംബോർഗിനി സ്വന്തമാക്കാം, എന്നാൽ ഒരേസമയം രസകരമായ സമയത്ത് ഡ്രൈവർ സുരക്ഷിതമാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു സംവിധാനത്തെ എല്ലാവരും അഭിനന്ദിക്കുന്നു.