സ്റ്റോക്കുകൾ ഫ്ലാറ്റ്, ബോൻഡ് ലെഡ്സ് ലോവർ, എല്ലാ കണ്ണുകളും സെൻട്രൽ ബാങ്കുകളിൽ – Investing.com

സ്റ്റോക്കുകൾ ഫ്ലാറ്റ്, ബോൻഡ് ലെഡ്സ് ലോവർ, എല്ലാ കണ്ണുകളും സെൻട്രൽ ബാങ്കുകളിൽ – Investing.com

Business
© റോയിട്ടേഴ്സ്. ഫ്രാങ്ക്ഫർട്ടിലെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലെ ജർമ്മൻ ഓഹരി വില സൂചിക DAX ഗ്രാഫ് © റോയിട്ടേഴ്സ്. ഫ്രാങ്ക്ഫർട്ടിലെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലെ ജർമ്മൻ ഓഹരി വില സൂചിക DAX ഗ്രാഫ്

ടോം വിൽസൺ

ലണ്ടൻ: ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെത്തുടർന്നുണ്ടായ ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെ തുടർന്ന് ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി ഇന്ത്യൻ വിപണിയുടെ ചുവടുപിടിച്ചതായി റിപ്പോർട്ട്.

യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഓഹരികൾക്ക് ചൊവ്വാഴ്ച നാലിരട്ടിയാണ് നഷ്ടം നേരിട്ടത്. യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഓഹരികൾക്ക് ഒരു ശതമാനം വീതം ലാഭമുണ്ടാക്കിയെങ്കിലും യൂറോപ്യൻ സെൻട്രൽ ബാങ്ക് ഗവർണർ മൗറിഗ് ഡ്രാഗിയുടെ ഓഹരികളിൽ നിന്ന് ഒരു ശതമാനം ഉയർച്ചയാണിത്.

ജർമനിയുടെ പത്ത് വർഷത്തെ വരുമാനം വെള്ളിയാഴ്ച തൊട്ട് മുൻപത്തെ പൂജ്യം ശതമാനം കുറഞ്ഞു, നെഗറ്റീവ് മേഖലയിൽ കുറവുണ്ടായി. അമേരിക്കൻ ബോണ്ട് യീൽഡ് വക്രം വിപരീതദിശയിൽ തുടരുകയായിരുന്നു – മൂന്നുമാസത്തെ ബില്ലുകൾ പത്ത് വർഷത്തെ ബോൻഡുകൾക്ക് വഴിവെക്കുന്നു – മാന്ദ്യത്തിന്റെ പ്രധാന സൂചനയാണ് അപകടസാധ്യതയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നത് .

കഴിഞ്ഞ അമ്പത് വർഷത്തിനിടയിലുള്ള ഓരോ അമേരിക്കൻ മാന്ദ്യത്തിനു മുമ്പുള്ള യുഎസ് വിളവ് വിപരീതം, കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ ശക്തമായ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിനെ ഉയർത്തി. യുഎസ് ഫെഡറൽ റിസർവ് അതിന്റെ നിരക്ക് വർദ്ധിക്കുന്നതിന്റെ സൂചന നൽകിയതിനുശേഷമാണ് കയറ്റുമതിയിൽ കുറവുണ്ടായത്.

ചൈനയിലെ കണക്കുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ ആദ്യ രണ്ടു മാസങ്ങളിൽ വ്യവസായ ലാഭം ഏറ്റവുമധികം ഇടിഞ്ഞത് -2011 ലെ ആഗോള വളർച്ചാ റിസ്കുകളുടെ ഒരു ഓർമ്മപ്പെടുത്തലാണ്. ജർമ്മനിയിലും അമേരിക്കയിലും ചൊവ്വാഴ്ച മോശമായ സാമ്പത്തിക വിവരം വന്നതാണ്.

എന്നാൽ, 47 രാജ്യങ്ങളിൽ ഓഹരി പങ്കാളിത്തമുള്ള എംഎസ്സിഐയുടെ അഖിലേന്ത്യാ ഇക്വിറ്റി ഇൻഡെക്സ് ഏതാണ്ട് 0.1 ശതമാനത്തിൽ താഴെയായി. ചൈനീസ് സെൻട്രൽ ഓഹരികൾ ഒരു ശതമാനത്തോളം ഉയർന്നു.

റിഫൈനേഷൻ സ്റ്റോറി ട്രാക്കിൽ തുടർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും, ചൈനീസ് സർക്കാരിന് രക്ഷാപ്രവർത്തനം നടത്താൻ കഴിയുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുവെന്നും ലീഗൽ ആന്റ് ജനറൽ ഇൻവെസ്റ്റ്മെൻറ് മാനേജ്മെന്റിന്റെ പോർട്ട്ഫോളിയോ മാനേജർ ജസ്റ്റിൻ ഓനേക്വസി പറഞ്ഞു.

“സെൻട്രൽ ബാങ്കുകൾക്ക് മുമ്പുതന്നെ കുറഞ്ഞ പലിശനിരക്ക് (പലിശ നിരക്ക്) പരിധികളിൽ വിപണികൾ ചെലവാക്കിയതായി എനിക്ക് തോന്നിത്തുടങ്ങി അവർ വളരെ വേഗം വളർന്നു, ഇപ്പോൾ അവർ ഒരു ബ്രെറ്റർ എടുക്കുന്നു. ആരോഗ്യം, മാന്ദ്യം തുടങ്ങിയവയെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

മാന്ദ്യകാലത്തുണ്ടായ മാന്ദ്യം മാന്ദ്യമാണെന്ന് മിക്ക കമ്പനികർ കളിക്കാരും സമ്മതിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും വലിയ തോതിലുള്ള മാന്ദ്യത്തിന്റെ വ്യക്തമായ സൂചന പോലും ഉണ്ടായില്ല. പ്രത്യേകിച്ച് പലിശനിരക്ക് താഴ്ന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. യൂറോ മേഖലയുടെ സാമ്പത്തിക മൃദുവായ പാച്ച് ഒരു ഗുരുതരമായ തകർച്ചയെ മുൻനിശ്ചയിക്കണമെന്നില്ലെന്നും ആവശ്യമെങ്കിൽ ബാങ്ക് പലിശ നിരക്ക് ഉയർത്താനാവുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“വർഷകാലത്തിന്റെ രണ്ടാം പകുതിയിൽ പ്രവർത്തനം ഒരു ചക്രം തുരങ്കം കാണണം, പക്ഷെ വിപണിയുടെ വ്യത്യാസം വ്യത്യസ്തമാണ്,” RBC കാപിറ്റൽ മാർക്കറ്റിലെ യൂറോപ്യൻ റേറ്റുകൾ തന്ത്രത്തിന്റെ തലവൻ പീറ്റർ ഷാഫ്റിക് പറഞ്ഞു.

നേരത്തെ ജപ്പാനിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കിയ ഏഷ്യാ-പസഫിക് ഓഹരികളുടെ 0.1 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞു. വാൾ സ്ട്രീറ്റ് തുടർച്ചയായ ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് സൂചന നൽകിയിരുന്നു.

ബ്രൂസിഡ് കിവി

ന്യൂസീലൻഡ് സെൻട്രൽ ബാങ്ക് അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിലെയും യൂറോപ്പിലെയും സഹപാഠികളോടൊപ്പം ചേർന്നതോടെയാണ് പലിശ നിരക്ക് കുറയ്ക്കാൻ സാധിച്ചത്. ഡോളർ 1.6 ശതമാനം താഴ്ന്ന് 2-1 / 2 ആഴ്ചയിലേക്ക് താഴ്ത്തി.

ഓസ്ട്രേലിയൻ ഡോളറിൻറെ വിലയും നീക്കി.

റിസർവ് ബാങ്ക് ഓഫ് ന്യൂസിലാൻറിനെക്കുറിച്ച് കോംമെർസ്ബാങ്കിന്റെ വിദഗ്ധൻ തു ലാൻ എൻഗുനെ പറഞ്ഞു. “മിക്ക കേന്ദ്ര ബാങ്കുകളും തമാശയായി മാറിയിരിക്കുന്നു, പലിശ നിരക്ക് ഉയർത്തിയതും നിരക്കുകൾ വളരെ ശ്രദ്ധയോടെ വിലയിരുത്തി.”

ആറ് പ്രധാന കറൻസികളുടെയും വിറ്റത് 0.1 ശതമാനം ഉയർന്ന് 96.745 ൽ എത്തി.

യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ വിട്ടുപോകാനുള്ള ബ്രിട്ടന്റെ പദ്ധതിയുടെ പുതിയ സൂചനകൾക്കായി നിക്ഷേപകരും സ്റ്റർലിംഗിനുള്ള ചുരുക്കപ്പട്ടികകളും ബ്രക്സക്സിന്റേതും.

പ്രധാനമന്ത്രി തെരേസ മെയ് കൺസർവേറ്റീവ് പാർട്ടി എംഎൽഎമാരോട് സംസാരിക്കും. തന്റെ യാത്രയ്ക്കായി ഒരു ടൈംടേബിൾ സൂചിപ്പിക്കാനാണ് സാധ്യത, പാർലമെന്റിനെ പിന്തുണയ്ക്കില്ലെന്ന തന്റെ പിന്തുണയ്ക്ക് പിന്തുണ തേടാനാണ് സാധ്യത.

ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തിന്റെ പ്രത്യാഘാതത്തെ തുടർന്നാണിത്. ആഗോള സാമ്പത്തിക മാന്ദ്യത്തെത്തുടർന്നുണ്ടായ ഭീകരമായ വർദ്ധനയെത്തുടർന്ന് എണ്ണ വില ഉയർന്നിരുന്നു.

വളർന്നുവരുന്ന വിപണികളിൽ, തുർക്കിയിലും അർജന്റീനയിലും അടുത്ത കാലത്ത് കറൻസികൾ ഇടിഞ്ഞു. ലിറ ലിക്വിഡിറ്റി സ്ക്ലിസിലൂടെ ഒൻപത് പോയന്റ് ഇടപാടിന് ലീറയിൽ 500 ശതമാനം വരെ എത്തിയിട്ടുണ്ട്.

യൂറോപ്പിലെയും യുകെ സ്റ്റോക്ക് മാർക്കറ്റുകളിലും റിയൂറ്റർ ലൈവ് മാർക്കറ്റുകൾക്ക് ബ്ളൂടൂത്ത് ചെയ്യുന്നതിന് ദയവായി: [LIVE /]