ആപ്പിൾ വാച്ചിൽ ഇസിജി ആപ്യും അനിയന്ത്രിതമായ റിഥം നോട്ടിഫിക്കേഷനും ഇപ്പോൾ യൂറോപ്പ്, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ലഭ്യമാണ് – ആപ്പിൾ ന്യൂസ്റൂം

ആപ്പിൾ വാച്ചിൽ ഇസിജി ആപ്യും അനിയന്ത്രിതമായ റിഥം നോട്ടിഫിക്കേഷനും ഇപ്പോൾ യൂറോപ്പ്, ഹോങ്കോംഗ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ലഭ്യമാണ് – ആപ്പിൾ ന്യൂസ്റൂം

Technology
WatchOS 5.2 ഉള്ളപ്പോൾ, ജർമനി ഉൾപ്പെടെയുള്ള 19 യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലെ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4 ഉപയോഗിച്ച് വായന, വായന, അസോസിയേറ്റ്സ്, അവരുടെ ബന്ധപ്പെട്ട വർഗീകരണ രീതി, ശ്രദ്ധേയമായ ലക്ഷണങ്ങൾ എന്നിവ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കാം.

ആപ്പിളിന്റെ വാച്ച് സീരീസ് 4-ൽ, ആംഗിൾ വൺ സീരീസ് 4 ൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വൈദ്യുത ഓഡിഗ്രിയോഗ്രാഫ് അവരുടെ കൈത്തണ്ടയിൽ നിന്ന് വലിച്ചെടുക്കാൻ പ്രാപ്തമാക്കുന്നു. ഫ്രാൻസ്, ജർമ്മനി, ഇറ്റലി, സ്പെയ്ൻ, യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം തുടങ്ങി ഹോങ്കോങ്ങിലും 19 യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്. . FDA യിൽ നിന്നും അമേരിക്കയിൽ ഡി നോവോ ക്ലിയറൻസ് ലഭിക്കുന്നതിന് പുറമേ, ECG ആപ് 1 , അനിയന്ത്രിതമായ റിഥം നോട്ടിഫിക്കേഷൻ 2 എന്നിവ ഇപ്പോൾ യൂറോപ്യൻ എക്കണോമിക് ഏരിയയിൽ അടയാളപ്പെടുത്തുകയും മായ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

സൌജന്യ വാച്ച്സോസ് 5.2 സോഫ്റ്റ്വെയർ അപ്ഡേറ്റിന്റെ ഭാഗമായ, ഒരു വേഗത്തിലുള്ള അല്ലെങ്കിൽ പൊട്ടിച്ച ഹൃദയമിടിപ്പ് പോലെയുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവിക്കുമ്പോൾ ഒരു ഡിമാൻഡിൽ ഡിമാൻഡിൽ ഹൃദയ ഡിഗ്മം എടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു, ഇത് വൈദ്യശാസ്ത്രപരമായ പ്രാധാന്യമുള്ള വിവരങ്ങൾ ഡോക്ടർമാർക്ക് നൽകാൻ സഹായിക്കുന്നു. ആപ്പിൾകാണിലെ അനിയന്ത്രിതമായ റിഥം നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഫീച്ചർ പശ്ചാത്തലത്തിൽ ഹൃദയ ഹൃദയത്തോട് ഇടയ്ക്കിടെ പരിശോധിക്കുകയും ഒരു ക്രമമില്ലാത്ത ഹൃദ്രോഗം (anti fibrillation (AFIB) എന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞാൽ ഒരു അറിയിപ്പ് അയക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4 ലെ ECG ആപ്ലിക്കേഷൻ ഇന്ന് ഹോങ്കോങ്ങിലും 19 യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്.

ECG ആപ്ലിക്കേഷനും അനിയന്ത്രിതമായ താളം അറിയിപ്പ് സവിശേഷതയും AFIB ന്റെ ലക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് ഉപയോക്താക്കളെ അറിയിക്കും. ചികിത്സയ്ക്കിടെ ഇടതുപക്ഷം, AFIB എന്നത് ലോകോത്തര മരണത്തിന്റെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ കാരണമായ സ്ട്രോക്കിന് ഇടയാക്കുന്ന പ്രധാന വ്യവസ്ഥകളിലൊന്നാണ്.

“ആപ്പിൾ വാച്ചിലെ ECG ആപ്പ്, അനിയന്ത്രിത റിഥം അറിയിപ്പുകൾ അമേരിക്കൻ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് അർത്ഥപൂർണ്ണമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുണ്ട്,” ആപ്പിൾ ചീഫ് ഓപ്പറേറ്റിങ് ഓഫീസർ ജെഫ് വില്യംസ് പറഞ്ഞു. “യൂറോപ്പിലും ഹോങ്കോങ്ങിലുമുള്ള ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് ഈ സവിശേഷത കൊണ്ടുവരാൻ ഞങ്ങൾ സന്തുഷ്ടരാണ്, അവരുടെ ഹൃദയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് അവർ അവർക്ക് അവസരം നൽകുന്നു.”

ഇസിജി അപ്ലിക്കേഷൻ

ഒരു ലീഡ് ഇലക്ട്രോകൈഡിയോഗ്രാഫിക്ക് സമാനമായ ഒരു ഇസിജി എടുക്കുന്നതിന് ഇസിജി ആപ്ലിക്കേഷനുമായി ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4 ന് പിക്ചർ ക്രിസ്റ്റൽ, ഡിജിറ്റൽ കിരീടം എന്നിവ നിർമ്മിച്ച പുതിയ ഇലക്ട്രോഡുകൾ. ഒരു ഇസിജി റിക്കോർഡിംഗ് എടുക്കുന്നത് ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4-ൽ ഇസിജി ആപ്ലിക്കേഷൻ ആരംഭിച്ച് ഡിജിറ്റൽ കിരീടത്തിൽ സ്പർശിക്കുകയും, അതുവഴി സർക്യൂട്ട് പൂർത്തിയാക്കുകയും ഉപയോക്താവിന്റെ ഹൃദയത്തിൻറെ അളവനുസരിച്ച് വൈദ്യുത സിഗ്നലുകൾ അനുവദിക്കുന്നു. 30 സെക്കന്റ് കഴിഞ്ഞാൽ, ECG ആപ്പ് ഉപയോക്താവിൻറെ ഹൃദയം താദാത്മ്യം AFIB അല്ലെങ്കിൽ sinus rhythm ആയി തരംതിരിക്കാം.

ആപ്പിളിന്റെ വാച്ച് സീരീസ് 4 ലെ പുതിയ ഇലക്ട്രോഡുകൾ ഇപ്പോൾ കാൻസറിൽനിന്ന് നേരിട്ട് ഒരു ഇസിജി എടുക്കാൻ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു.

എല്ലാ റെക്കോർഡിങ്ങുകളും അവയുടെ അനുബന്ധ വർഗീകരണങ്ങളും ഏതെങ്കിലും ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ട ലക്ഷണങ്ങളും സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കുന്നു. ഇത് ഐഫോണിന്റെ ആരോഗ്യ ആപ്ലിക്കേഷനിൽ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കുന്നു.

600 പേർ പങ്കെടുക്കുന്ന ഒരു ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണത്തിൽ ആപ്പിൾ വാച്ചിലെ ECG ആപ്പ് എബിബിനെ തരംതിരിച്ചുള്ള 98.3% സെൻസിറ്റിവിറ്റി, കാർഡിയോളജിസ്റ്റിന്റെ ഗോൾഡൻ സ്റ്റാൻഡേർഡ് 12-ലെഡ് ഇസിജി നോട് താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ തരംതിരിച്ച റെക്കോർഡിങ്ങുകളിൽ സിനസ് റിഥിംഗിനെ തരം തിരിക്കുന്നതിൽ 99.6 ശതമാനം പ്രത്യേകത. ഈ പഠനത്തിലെ 87.8 ശതമാനം റെക്കോർഡിങ്ങുകളും ഇസിജി ആപ്ലിക്കേഷനാണ്.

ക്രമരഹിതമായ റിഥം അറിയിപ്പ്

ആപ്പിൾ Watch സീരീസിൽ 1 അല്ലെങ്കിൽ അതിനുപകരം, ഒപ്റ്റിക്കൽ ഹാർട്ട് സെൻസർ ഉപയോഗിച്ച് അനിയത ഹൃദയ ഹസ്തത്തിന്റെ ചിഹ്നങ്ങളുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിരന്തരമായ താളം അറിയിപ്പ് സവിശേഷത ഇടയ്ക്കിടെ ഉപയോക്താവിന്റെ ഹൃദയ ത്യാഗത്തെ പരിശോധിക്കും. കുറഞ്ഞത് 65 മിനിറ്റുവരെ അഞ്ച് റിഥം ചെക്ക്കളിൽ ഒരു ക്രമരഹിതമായ താളം കണ്ടെത്തുകയാണെങ്കിൽ, ആപ്പിൾ വാച്ച് ഉപയോക്താവിനെ അറിയിപ്പ് അറിയിക്കുന്നു.

സ്പെയിനിൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് കാണിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ, ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4 ഇസിജി ആപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോക്താവിന്റെ ഹൃദയമിടിപ്പ് AFIB അല്ലെങ്കിൽ സിനസ് റിഥം എന്ന് തരം തിരിക്കാം.

ആപൽക്കരമായ റിഥം അറിയിപ്പ് സവിശേഷത അടുത്തിടെ ആപ്പിൾ ഹാർട്ട് സ്റ്റഡിയിൽ പഠിച്ചു. 400,000-ലധികം പേർ പങ്കെടുക്കുന്ന ആപ്പിൾ ഹാർട്ട് സ്റ്റഡി, ഇതുവരെ നടത്തിയ എട്രയൽ ഫിബ്ര്രിലിറ്റുകളുടെ ഏറ്റവും വലിയ സ്ക്രീനിങ് പഠനമാണ്.

2019 മാർച്ച് 16 ന് പുറത്തിറങ്ങിയ ആപ്പിൾ ഹാർട്ട് സ്റ്റഡിയിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ഫലങ്ങളിൽ, 0.5 ശതമാനം പേർ മാത്രമേ അനിയന്ത്രിതമായ പൾസ് വിജ്ഞാപനം ലഭിച്ചിരുന്നുള്ളൂ. കൂടുതൽ ശ്രദ്ധേയമായ അറിയിപ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകൾ കണ്ടെത്തി. ” ഹൃദയമിടിപ്പിന്റെ ക്രമക്കേടുകളെ സുരക്ഷിതമായി തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി, അതിനുശേഷം പരീക്ഷണങ്ങളുണ്ടായിട്ടുള്ളത് നിരന്തരമായ ഫിബ്ര്രലിഷനായിട്ടാണ്.

എപിബിനെ പോലുള്ള ഒരു ക്രമരഹിത ഹൃദയം താളം തിരിച്ചറിയപ്പെട്ടാൽ, അത് കാണുമ്പോൾ, ആപ്പിളിന്റെ വാച്ച് സീരീസ് 1 അല്ലെങ്കിൽ അതിനുശേഷം watchOS 5.2 അറിയിപ്പ് നൽകുന്നു.

ഈ പുതിയ ഹൃദയം സവിശേഷതകൾ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിന്, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഈ സവിശേഷതകൾ ഉപയോഗിക്കാനാകുമെന്നതും, എന്തെല്ലാം സവിശേഷതകളാണ് ചെയ്യാൻ കഴിയാത്തത്, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് എന്ത് ഫലം ലഭിക്കുന്നു, ആ ഫലങ്ങളെ എങ്ങനെ വ്യാഖ്യാനിക്കാനും മനസിലാക്കാനും സാധിക്കുമെന്ന് വിശദാംശങ്ങൾ നൽകുന്ന ഐഫോണിന്റെ ആരോഗ്യ അപ്ലിക്കേഷൻ ഉപയോക്താക്കൾ തുറക്കും. ഉടൻ വൈദ്യസഹായം ആവശ്യമുള്ള രോഗലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവപ്പെട്ടാൽ എന്തു ചെയ്യണമെന്നതിനുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ.

watchOS 5.2 ഇന്ന് ലഭ്യമാകും. ഉപഭോക്താക്കൾ ഐഒഎസ് തങ്ങളുടെ ഐഫോൺ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യണം 12.2.

ECG ആപ്ലിക്കേഷനെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും

ഇവിടെ

അനിയന്ത്രിതമായ റിഥം അറിയിപ്പിനുള്ള കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും

ഇവിടെ

. ആപ്പിൾ വാച്ച്, ഇസിജി ആപ്ലിക്കേഷൻ, അനിയന്ത്രിതമായ താളം അറിയിപ്പുകൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകൾക്കും പ്രൊവൈഡർമാർക്കും കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും

ഇവിടെ

.

മീഡിയ

ആപ്പിൾ വാച്ച്, ഇസിജി അപ്ലിക്കേഷൻ എന്നിവയുടെ ചിത്രങ്ങൾ

    1 ആസ്ട്രിയ, ബെൽജിയം, ഡെൻമാർക്ക്, ഫിൻലൻഡ്, ഫ്രാൻസ്, ജർമ്മനി, ഗ്രീസ്, ഗ്വാം, ഹോങ്കോങ്ങ്, ഹംഗറി, അയർലൻഡ്, ഇറ്റലി, ലക്സംബർഗ്, നെതർലാൻഡ്സ്, നോർവെ, പോർച്ചുഗൽ, പ്യൂർട്ടോ റിക്ക, റൊമാനിയ, സ്പെയിൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 4 ൽ ഈ സവിശേഷത ലഭ്യമാണ്. സ്വീഡൻ, സ്വിറ്റ്സർലാന്റ്, യു.കെ., യുഎസ്, യു.എസ്. വിർജിൻ ഐലൻഡ്സ് എന്നിവയ്ക്ക് ഐഫോൺ 5 നും പിന്നീട് ഐഒസിനും ആവശ്യമാണ്. ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, രക്തരഹിത ഹൃദയാഘാതം, ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് തരത്തിലുള്ള രക്താതിസമ്മർദ്ദം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഹൃദയാഘാതം, രക്തക്കുഴലുകൾ, രക്തസ്രാവം, ഹൃദയാഘാതം എന്നീ അവസ്ഥകളിൽ ഈസിജി ആപ്ലിക്കേഷൻ കണ്ടെത്തിയില്ല.
    2 ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ ആപ്പിൾ വാച്ച് സീരീസ് 1 ലും അതിനുശേഷം ഐഫോണിന്റേയും ഐഫോണിന്റേയും 12.2 ഐഒസിലും ലഭ്യമാണ്. ഓസ്ട്രിയ, ബെൽജിയം, ഡെൻമാർക്ക്, ഫിൻലൻഡ്, ഫ്രാൻസ്, ജർമ്മനി, ഗ്രീസ്, ഗ്വാം, ഹോംഗ് കോങ്ങ്, ഹംഗറി, അയർലണ്ട്, ഇറ്റലി, ലക്സംബർഗ്, നെതർലാൻഡ്സ് പോർട്ടോ റിക്കോ, റൊമാനിയ, സ്പെയിൻ, സ്വീഡൻ, സ്വിറ്റ്സർലാന്റ്, യു.കെ., യുഎസ്, യുഎസ് വെർജിൻ ദ്വീപുകൾ എന്നിവിടങ്ങളിലാണ്. അനിയന്ത്രിതമായ താളം അറിയിപ്പ് സവിശേഷത ഹൃദയാഘാതം, രക്തം കട്ടപിടിക്കുന്നവൻ, ഹൃദയാഘാതം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, രക്തരഹിത ഹൃദയാഘാതം, ഉയർന്ന കൊളസ്ട്രോൾ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് തരത്തിലുള്ള രക്താതിസമ്മർദ്ദം തുടങ്ങിയവ കണ്ടെത്തിയില്ല.