ജൈവ പാക്കേജുചെയ്ത ആഹാരം വിൽക്കാൻ ഐഡിക്ക് ഫ്രെഷ് – ലൈവ്മിന്റ്

ജൈവ പാക്കേജുചെയ്ത ആഹാരം വിൽക്കാൻ ഐഡിക്ക് ഫ്രെഷ് – ലൈവ്മിന്റ്

Business

ന്യൂഡൽഹി: ഭക്ഷണത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ആരോഗ്യ ആനുകൂല്യങ്ങളും സുതാര്യതയും തേടിവരുന്ന സേവനദാതാക്കളെ കമ്പനി മുന്നോട്ട് നയിക്കുന്നതിനാൽ, ഐഡൽ ഫ്രൈ ഫുഡ് എന്ന ഐഡൽ ഫ്രൈ ഫുഡ് ഇപ്പോൾ ഐഡൽ ദോസയുടെ ബാറ്ററികൾ വിൽക്കുന്നു.

‘Idli-dosa’ batter, ‘parotas’, ‘vada’ batter എന്നിവയുടെ വിൽക്കുന്ന പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണ കമ്പനിയാണ് ഫുഡ് പോർട്ട്ഫോളിയോയിലെ ഫുഡ് പോർട്ട്ഫോളിയോയിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നത്. ഇപ്പോൾ ജൈവ അരി, ജൈവ അരി, ഗോതമ്പ് . ‘ഇദലി-ദോസ’ ബേറ്റ്, മലബാർ പാർത്തോസ് തുടങ്ങിയ സുപ്രധാന ഉൽപന്നങ്ങൾ ചിലപ്പോൾ ബംഗാളിലെ ഈ മാസം തുടങ്ങുന്ന ഓർഗാനിക് അവാർഡും വിൽക്കാൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത ആറു മുതൽ 12 മാസത്തിനുള്ളിൽ നാല് ഉത്പന്നങ്ങൾ ജൈവ അസംസ്കൃത വസ്തുക്കളിലേക്ക് മാറുന്നു, മുസ്തഫ പിസി, സിഇഒയും സ്ഥാപകനുമായ ഐഡി ഫ്രെഷ് ഫുഡ് മിനറ്റിൽ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഉത്പന്ന പാക്കേജിംഗിലെ ചില മാറ്റങ്ങൾ പിന്തുണയ്ക്കാൻ എല്ലാ ഉൽപ്പന്നങ്ങളിലും കാണപ്പെടുന്ന ‘ഓർഗാനിക്’ എന്ന പദവുമായിരിക്കും സമാരംഭിക്കുന്നത്. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് വർഷമായി സമർപ്പിത സംഘം ഓർഗാനിക് ഉത്പന്ന വിഭാഗത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ഞങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കൾ ഐഡി 2.0 ൽ എങ്ങനെയാണ് പ്രതികരിക്കുന്നത് എന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് മനസിലാക്കാം.

2005 ൽ ഐഡി ഫ്രെഷ് തങ്ങളുടെ ഇഡലി-ദോശയുടെ യുദ്ധക്കടലുകളെ വിൽക്കാൻ തുടങ്ങിയിരുന്നു. എന്നാൽ, കഴിഞ്ഞ ഏതാനും വർഷത്തിനിടയിൽ വ്യവസായം സ്കെയിലിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു, സമയബന്ധിതവും സൗകര്യമുളളതുമായ നഗര കുടുംബങ്ങൾക്ക് പാക്കേജുചെയ്ത ഭക്ഷണങ്ങളിലേക്ക് മാറാൻ കഴിഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ ഈ ഇടത്തിൽ പ്രവേശിച്ചതിനാൽ കൂടുതൽ കൂടുതൽ കളിക്കാർ മാർക്കറ്റിൽ പ്രവേശിച്ചു. ഒരു ഓർഗാനിക് ടാഗ് ഞങ്ങളുടെ ബ്രാൻഡിനെ വ്യത്യസ്തമാക്കും, “മുസ്തഫ പറഞ്ഞു, ഇന്ത്യൻ ഉപഭോക്താക്കളിൽ ജൈവഭക്ഷണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ധാരണ ഇന്നും പ്രീമിയത്തിൽ വന്നു എന്നതാണ്,” അതാണ് നമ്മൾ മാറ്റാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നത്, അതിനാൽ മൂല്യവൽക്കരണം ഞങ്ങളുടെ ബാക്ക്-എൻഡ് സമാന വിലനിർണയത്തിൽ ലഭ്യമായ ഉത്പന്നങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കാൻ, “അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വിഷബാധ, കൃത്രിമ രാസവളങ്ങൾ, വളർച്ചാ ഹോർമോണുകൾ, ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ എന്നിവയിൽ നിന്ന് സൗജന്യമായിട്ടുള്ളതാണ് ഭക്ഷണ വസ്തുക്കൾ. മണ്ണിന്റെയും, ജലത്തിന്റെയും, വായുയുടെയും സ്വാധീനം സംബന്ധിച്ചും ജൈവകൃഷി നിലവാരത്തിൽ വളരുന്ന ഭക്ഷണവും ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

മുന്നോട്ട് പോയാൽ, ഐഡി ഫ്രെഷൽ ഭക്ഷ്യ സംഭരണത്തിന്റെ ജൈവ നിലവാരത്തിലുള്ള മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്ന വെണ്ടർമാർക്ക് മാത്രമേ പ്രവർത്തിക്കൂ. പരമ്പരാഗത ഉല്പന്നത്തിൽ നിന്ന് ഓർഗാനിക് ഉത്പന്നങ്ങളിൽ മാറ്റം വരുത്തുന്നതിന് വ്യവസ്ഥാപിതമായ സമീപനമെടുക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഐഡി ഫ്രെഷ്, അതിന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിൽക്കുന്ന ഉത്പന്നങ്ങളുടെ വില, ‘ഇദലി-ദോശ’ batter, ₹ 10 വഴി വർദ്ധിപ്പിച്ചു.

ഓർഗാനിക് ഫുഡ്, ഓർഗാനിക് ന്യൂട്രീഷ്യൻ, ജർമ്മൻ ഫുഡ് എന്നിവയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പ്രവണത ഇപ്പോഴും വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മൊബൈൽ ഉപഭോക്താവിന് മാത്രമായി പരിമിതമാണ്. ജൈവ ഭക്ഷണങ്ങൾ സാധാരണയായി പ്രീമിയത്തിൽ വന്നു. 2020 ആകുമ്പോഴേക്കും ജൈവ ഇന്ധനങ്ങളുടെ വിപണി 10,000 ത്തിൽ പരം ആയി ഉയരുമെന്നാണ് വ്യവസായ വകുപ്പ് അസോചം കണക്കാക്കുന്നത്.

ജൈവ ഉൽപന്നങ്ങൾക്ക് ജമൈക്കൻ ഉത്പന്നങ്ങളുടെ ലഭ്യത ജൈവ ഉത്പാദനത്തിന് തുറന്നുകൊടുക്കുമെന്ന് മുസ്തഫ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പ്രേംജി ഇൻവസ്റ്റ്, അസിം പ്രേംജിയുടെ നിക്ഷേപ നിക്ഷേപം, ഹെലിയോൺ വെൻചർ പാർട്ണേഴ്സ് എന്നിവയുടെ പിന്തുണയുള്ള 15 വയസുള്ള 28 കന്പനി ഇപ്പോൾ ലഭ്യമായിട്ടുണ്ട്. ദക്ഷിണേന്ത്യൻ കോഫിയുടെ ഒരു വകഭേദം ഇതാണ്. യു എസിൽ. അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകൾക്കുള്ളിൽ ‘ദോശ’ മിശ്രിതം മസ്കറ്റിൽ ലഭ്യമാണ്. 2018-19ൽ കമ്പനി 210 കോടി രൂപ വിറ്റുവരവ് നടത്തി.