അസോസിയേഷൻ ബി.എം.ഐ ആൻഡ് പാൻക്രിയാസ് ക്യാൻസർ മരണനിരക്ക് – ഓങ്ക്ലൈവ്

അസോസിയേഷൻ ബി.എം.ഐ ആൻഡ് പാൻക്രിയാസ് ക്യാൻസർ മരണനിരക്ക് – ഓങ്ക്ലൈവ്

Health

എമിക് ജെ. ജേക്കബ്സ്, പിഎച്ച്ഡി, ക്യാൻസർ എപിഡെമിയോളജിസ്റ്റ് ആൻഡ് ഫാർമാക്കോപീടൈമിയോളജി സ്ട്രാറ്റജിക് ഡയറക്ടർ അമേരിക്കൻ കാൻസർ സൊസൈറ്റി, ബി.എം.ഐ, പാൻക്രിയാസ്മെന്റൽ ക്യാൻസർ മരണങ്ങൾ എന്നിവ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം പരിശോധിക്കുന്ന ഒരു കൂട്ടായ കോഹോർട്ടിന്റെ പഠനത്തിൽ നിന്നാണ് ഫലം.

30 മുതൽ 89 വയസുവരെയുള്ള യുവാക്കളിൽ 967,317 യുവാക്കളാണ് എൻറോൾമെൻറിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ളത്. ഗവേഷണങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്നവയ്ക്ക് കാൻസർ ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയില്ലെന്ന് ജേക്കബ്സ് പറയുന്നു. ട്രയൽസിൽ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ 2019 AACR വാർഷിക സമ്മേളനത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കുകയും, ശരീരഭാരം എത്ര വയസ്സിലാണെന്നും മരണകരമായ പാൻക്രിയാസിക് കാൻസറിൻ സാധ്യത കൂടുതലായിരുന്നുവെന്നും വ്യക്തമാക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഒരു വ്യക്തിയുടെ 30 കളിൽ അല്ലെങ്കിൽ 40 കളിൽ കണക്കാക്കിയ തൂക്കത്തിന്റെ അളവ് 70-കളിലും 80 കളിലും അളക്കുന്നതിലും വളരെ വലുതായിരുന്നു എന്നാണ് ജേക്കബ്സ് പറയുന്നത്.

30-നും 40-നും ഇടക്കുള്ള ബി.ടി.ഐ. (ഏതാണ്ട് 30 അല്ലെങ്കിൽ 35 പൗണ്ട്) ഓരോ യൂണിറ്റിനും 30 നും 40 നും ഇടയ്ക്ക് ശരീരഭാരം റിപ്പോർട്ടു ചെയ്തവരിൽ, പാൻക്രിയാമസിറ്റി മരണത്തിന്റെ 25% വർദ്ധിച്ചു. മുന്നോട്ട്. 70 നും 80 നും ഇടയ്ക്കുള്ള പ്രായമുള്ളവരെ നിരീക്ഷകർ പരിശോധിച്ചപ്പോൾ അവർ കൂടുതൽ അപകടസാധ്യത കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. പക്ഷേ, ഇതിൽ പകുതി മാത്രമായിരുന്നു വെളിവായത്. ഈ കണ്ടെത്തലുകൾ ജീവിതത്തിലെ അധിക ഭാരവും അളവെടുക്കുന്നതും, അവരുടെ 30-നും 40-നും ഇടയിലുള്ള ഒരാൾക്ക് അമിതപ്രാധാന്യം ഭാവിയിൽ ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയുമെന്നും ജാക്കന്മാരുമായി സമാപിക്കുന്നു.

2019 AACR വാർഷിക യോഗം