ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കുടൽ ആരോഗ്യവും ഓട്ടിസം തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തുക – CGTN

ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ കുടൽ ആരോഗ്യവും ഓട്ടിസം തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കണ്ടെത്തുക – CGTN

Health

Drosophila melanogaster, അല്ലെങ്കിൽ വിനാഗിരി പറക്കുന്ന, ഒരു പ്രോട്ടീൻ അഭാവത്തിൽ കുടൽ സസ്യങ്ങളുടെ അസന്തുലിതാവസ്ഥ കാരണമാകുന്നു മനുഷ്യരിൽ ഓട്ടിസം സമാനമായ ലക്ഷണങ്ങൾ നയിക്കും ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞന്മാർ കണ്ടെത്തി.

കിഴക്കൻ ചൈനയിലെ ജിയാൻഗ്സു പ്രവിശ്യയിലെ നഞ്ചിങ് മെഡിക്കൽ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ പ്രൊഫസറായ ലിയു സിയിംഗിൻറെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ഈ കണ്ടെത്തൽ നടത്തിയത്. ദഹനത്തിന്റെയും രോഗപ്രതിരോധത്തിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഓട്ടിസം ചികിത്സയുടെ പുതിയ സൈദ്ധാന്തിക മാർഗത്തിലേക്ക് ഈ കണ്ടെത്തൽ നടക്കുമെന്ന് ഗവേഷകർ വ്യക്തമാക്കി.

ലിയു കൃഷ്ണൻ പറഞ്ഞു. കെഡിഎം 5 ഡീസൽ വിനാഗിരി പൂക്കൾ പരസ്പരം അകറ്റി നിർത്തി.

ഓട്ടിസം ബാധിച്ച ആളുകളുടെ ആശയവിനിമയ വൈകല്യങ്ങൾക്കെല്ലാം സമാനമാണ് ഈ പ്രതിഭാസങ്ങൾ എന്ന് ലിയു അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ചൊവ്വാഴ്ച ലോകം ഓട്ടിസം അവബോധ ദിനത്തിന് മുന്നിൽ ലിയു പറഞ്ഞു.

KDM5 ന്റെ പ്രവർത്തനശേഷിയില്ലായ്മയുടെ അഭാവം മൂലം, കുടയുടെ കുടൽ ലായനികൾ തടസ്സപ്പെട്ടതും അവയുടെ കുടൽ സന്തുലിതാവസ്ഥ അസന്തുലിതവുമാണ്. ഓട്ടിസം ബാധിച്ചവരിൽ പലർക്കും വയറിളക്കവും വയറുവേദനയും ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒരു കുടൽ രോഗവും ഉണ്ട്, ഇത് നമ്മുടെ കണ്ടെത്തലുകളുടെ പൊരുത്തമാണ്.

ആൻറിബയോട്ടിക്കുകൾ ഉപയോഗിച്ചോ ലുക്കോബോസില്ലസ് പ്ലാനെറത്തിന് ഭക്ഷണം നൽകുന്നത് ചില സാമൂഹ്യ സ്വഭാവരീതികളും ചില KDM5 deficient flys ൻറെയും ആയുസ്സ് മെച്ചപ്പെടുമെന്ന് കൂടുതൽ ഗവേഷണങ്ങൾ കണ്ടെത്തി.

“ഓട്ടിസം സംബന്ധിച്ച മുൻ പഠനങ്ങൾ സാധാരണയായി ജനിതകശാസ്ത്രത്തെ ശ്രദ്ധിച്ചു,” ലിയു പറഞ്ഞു. “മനുഷ്യ ദഹനത്തിന്റെയും രോഗപ്രതിരോധത്തിന്റെയും കാഴ്ചപ്പാടിൽ മനുഷ്യ ഓട്ടിസം തെറാപ്പിക്ക് പുതിയ പാത തുറക്കാൻ ഞങ്ങൾ കാത്തിരിക്കുകയാണ്.”

സൂക്ഷ്മജീവശാസ്ത്ര മേഖലയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച അന്താരാഷ്ട്ര ജേണൽ സെൽ ഹോസ്റ്റ് & മൈക്രോബ്ബ് എന്ന പ്രസിദ്ധീകരണത്തിലെ ഗവേഷണ ഫലങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചു.

(VCG വഴി മുകളിലുള്ള ചിത്രം)